Hạng B2
21/6/11
431
28.157
93
50
Q.1 HCMC
mí thèn PT cũng kêu em mua whey uống
ngọt quá, em ko thích
Nếu cần thì cũng nhiều loại ít ngọt đó, pha loãng ra hoặc hay nhất là xay sinh tố rau củ quả dùng thay bữa luôn. Nếu ko ngại cu khoaisung thì cứ khai xem người mợ ntn & động lực tập là gì nha.

• Like
Reactions: cukhoaisung1
Tập Lái
20/8/15
43
1.509
83
45
SaiGon
Nếu cần thì cũng nhiều loại ít ngọt đó, pha loãng ra hoặc hay nhất là xay sinh tố rau củ quả dùng thay bữa luôn. Nếu ko ngại cu khoaisung thì cứ khai xem người mợ ntn & động lực tập là gì nha.
năm ngoái dịch chừng 4 tháng em tăng cân 4kg (từ 56kg lên 60kg) em cao 1m62
hết dịch em đóng tiền đi tập gym, thì có thèn PT nó kêu em mua whey uống, mà thật uống 1 ly đó e no hoài luôn, ko có cảm giác đói, mỗi tội nó ngọt quá với lại em lười uống lắm, mấy loại xay sinh tố em cũng ko ưa, nước ép em ko thích, em chỉ thích uống trà sữa thui nhưng mà mập rùi, phải bỏ món đó vậy :(
em thích ăn trái cây, em mua thơm, ổi, dưa lưới, dưa leo, bưởi, gọt 1 dĩa rồi ngồi gặm từ sáng tới tối, lúc nào đói thì gặm
em mua bông cải xanh luộc lên ăn nữa
sau khi tập gym 6 tháng, em từ 60kg tăng tiếp lên 64kg mặc dù tập như 1 con trâu, ăn uống kiêng cữ cực khổ...
em nản luôn, em gọi cho thằng sếp cái phòng gym đó, nó kêu nó đổi cho em thằng PT khác, thằng nhóc mới này nó học trg Sư Phạm TDTT nó cho em tập nhẹ lại, ko mang vác hoặc kéo máy móc gì nặng nữa, nhưng tăng thời gian tập lên thay vì mỗi bài tập 4 hiệp thì nó tăng lên 6 hiệp...
em giảm cân lại từ từ, bây giờ coi như là em tập gym được 1 năm rùi, hiện em đang 60kg (bằng số kg lúc mới bước chân vào phòng tập :p) nhưng đc cái em ko ốm vặt, ko đau nhức như hồi xưa và có thể nhìn gọn gàng hơn cái lúc 60kg mà ko tập tành gì
thui, em đổi mục tiêu, từ mục tiêu giảm cân đổi thành mục tiêu luyện tập cho khoẻ mạnh, ko ốm vặt... chuyện giảm cân cứ từ từ (hôm nay leo lên cân, 2 tuần giảm được nửa kí)

• Like
Reactions: Tuấn_Bùi