Hạng D
15/9/08
2.049
2.222
123
Ở khu Nam thì mỗi tối + cuối tuần công nhận thích thật :)
Thủ Thiêm thì mình thấy hiện nay chưa có đầy đủ tiện ich nếu vs PMH...( ko bàn đầu tư , kd BĐS này kia) ..
Nếu nói để ở thì ko đâu qua PMH vì môi trường và hạ tầng quá tốt...
Đậu xe đâu cũng đc mà lại an nình nữa ..thích nhất là khoản này...
Qua Thảo Điền ăn uống kiếm cái chỗ đậu xe vô cùng khó khăn...
Bây h ở PMH thì ko có dịch vụ gì Q1 có mà PMH ko có ?
Chỉ có đi làm Q1 thì có kẹt xe .....tuy nhiên mình vẫn chọn PMH
AE thấy đám Hàn ko....( bây h đám Taiwan, Tàu Khựa ..cũng đang thích qua đây?) , tụi nó làm Bình Dương, Đồng Nai, Long An thì cũng về đây ở hết dù có thể ở Thủ Thiêm thì tiện hơn.....có người nói là ở PMH có đầy đủ dịch vụ Hàn , abc này kia của tụi nó nên tụi nó ở ...vậy thì gần 20 năm trước tụi nó đã chọn PMH để ở thì ngày nay mới có cộng đồng nó ......

Hạng D
5/7/16
1.957
13.939
113
zị phải cảm ơn anh Lawrence S.Ting, tầm nhìn của ảnh vượt thời gian, biến nơi 30 năm trước là cửa ngõ rút nước của SG thành chốn phồn hoa như giờ..
Ảnh xây trường ĐTL (tên tiếng V của Lawrence S.Ting) cũng để phục vụ dân cư PMH

Giá mà 30 năm trước mình mặc kệ sự dèm pha, xuống 62k đô mua căn góc thì giờ mình rung đùi rồi

Hạng C
25/10/16
984
3.423
93
Gia Định Thành
zị phải cảm ơn anh Lawrence S.Ting, tầm nhìn của ảnh vượt thời gian, biến nơi 30 năm trước là cửa ngõ rút nước của SG thành chốn phồn hoa như giờ..

Giá mà 30 năm trước mình mặc kệ sự dèm pha, xuống 62k đô mua căn góc thì giờ mình rung đùi rồi
30 năm trước là mua khu nào bác, chứ tầm 20 năm trước mua 1 căn Mỹ Quang tầm 4 tỷ thì giờ có hơn 120 tỷ rồi :)

Hạng D
15/9/08
2.049
2.222
123

Tôi ko phải là nhà đâu tư BĐS, chỉ là mua theo nhu cầu gia đình .....và cũng chưa mua nhiều đất đai ,căn hộ,..để kinh doanh BđS như các đại gia trên này ,
Các cty đã có giao dịch qua : Kim Sơn,,Hưng Thịnh, Đất Xanh, Nam Đô, PMH, Tân Thuận ....Từ đó h chỉ thấy Cty PMH là làm ăn đàng hoàng uy tín nhất...nhất là khoản thời gian giao nhà, tg hoàn thành Pháp lý , các tiện ích cam kết ,..../// No. 1 . Giá cả có Cao hơn vs các cty khác nhưng đc cái rất yên tâm về chất lượng và pháp lý.....

Hạng D
5/7/16
1.957
13.939
113
30 năm trước là mua khu nào bác, chứ tầm 20 năm trước mua 1 căn Mỹ Quang tầm 4 tỷ thì giờ có hơn 120 tỷ rồi :)

e chả nhớ chính xác nữa anh ạ. 25-30 năm gì đó. lúc đó cũng còn trên giấy thui. Hình như là khu Hưng gì gì. đứng chỗ nhà bán hàng của PMH dưới chân cầu nhìn qua thấy FV đang xây

Tôi ko phải là nhà đâu tư BĐS, chỉ là mua theo nhu cầu gia đình .....và cũng chưa mua nhiều đất đai ,căn hộ,..để kinh doanh BđS như các đại gia trên này ,
Các cty đã có giao dịch qua : Kim Sơn,,Hưng Thịnh, Đất Xanh, Nam Đô, PMH, Tân Thuận ....Từ đó h chỉ thấy Cty PMH là làm ăn đàng hoàng uy tín nhất...nhất là khoản thời gian giao nhà, tg hoàn thành Pháp lý , các tiện ích cam kết ,..../// No. 1 . Giá cả có Cao hơn vs các cty khác nhưng đc cái rất yên tâm về chất lượng và pháp lý.....

chuẩn anh! dự án ít, ko đại trà, nhưng chất lượng rất ok, thanh khoản tốt

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.049
2.222
123
Mua căn hộ PMH đầu tư, nếu bỏ qua chuyện không lên giá, thì chất lượng, pháp lý rất ổn, và giá thuê cũng cao, gần 1/2 lãi suất ngân hàng.
Đây là lựa chọn nên cân nhắc trong thời điểm xáo động này.
Khả năng hiện nay hơn 1/2 chứ bác...còn tg trước thì gần bằng LS luôn
Căn Scenic đứa em giá TT khoảng 3.7ty ...đang cho Thuê 18tr /tháng ( net)

Hạng C
25/10/16
984
3.423
93
Gia Định Thành
Khả năng hiện nay hơn 1/2 chứ bác...còn tg trước thì gần bằng LS luôn
Căn Scenic đứa em giá TT khoảng 3.7ty ...đang cho Thuê 18tr /tháng ( net)
Scenic với Happy cho thuê rất được giá luôn và tụi nước ngoài ở nhiều.

The Peak mới bàn giao nhà mà giá cho thuê căn 3pn từ 50-65tr/tháng tính cũng khá ổn với những dự án bên ngoài. Tầm 1 năm nữa khi bắt đầu về ở nhiều thì giá thuê chắc chắn sẽ tăng lên nữa.