Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Scenic với Happy cho thuê rất được giá luôn và tụi nước ngoài ở nhiều.

The Peak mới bàn giao nhà mà giá cho thuê căn 3pn từ 50-65tr/tháng tính cũng khá ổn với những dự án bên ngoài. Tầm 1 năm nữa khi bắt đầu về ở nhiều thì giá thuê chắc chắn sẽ tăng lên nữa.
Tính ra ai ít tiền chút kiếm căn hộ bán kính chừng 5-6km tính từ TT PMH mua ở cũng ok vì ăn theo đc tiện ích PMH...giá chừng 2.2-2.5 tỏi ..(ko biết có ko?)
Cuối tuần đi PMH chơi là ổn áp......ko xa ko gần.....

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Tính ra ai ít tiền chút kiếm căn hộ bán kính chừng 5-6km tính từ TT PMH mua ở cũng ok vì ăn theo đc tiện ích PMH...giá chừng 2.2-2.5 tỏi ..(ko biết có ko?)
Cuối tuần đi PMH chơi là ổn áp......ko xa ko gần.....
Tầm 2.5 tỷ thì trong PMH vẫn có thể mua được anh, mấy cái cc đời đầu hình như giờ bán tầm giá này thì phải.( Hưng Vượng, Sky )

Sát vách PMH có dự án Boulevard của Hưng Thịnh giá tầm 3 tỷ mua được căn 2pn, cuối đường Nguyễn Lương Bằng thì tầm 2-3 tỷ cũng có nhiều sự lựa chọn.

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
phải nói giá cc cũ ở pmh quá tốt, thậm chí dãy cc view sông ở ng đức cảnh giá cũng rất tốt, mật độ căn/sàn ko nhiều, số tầng cũng vừa fai, lịch sự văn minh, pháp lý ổn, lại cho thuê dc giá tốt. ở pmh năm lên trung tâm 1-2 lần, vì pmh có hết tất cả các dịch vụ và tiện ích rồi.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Các bác cho hỏi , hiện nay mình bán căn hộ PMH thì giá làm HĐCC giá ra sao :
Mình khai giá trong HĐCC trước đây mình mua lại thì ok không ?
Mình mua trước đây khoảng 7 đồng từ chủ đầu tư + làm nội thất abc này kia ( 5 năm trước) bây giờ giá thị trường 10 đồng
Cám ơn

Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
Mình mua trước đây khoảng 7 đồng từ chủ đầu tư + làm nội thất abc này kia ( 5 năm trước) bây giờ giá thị trường 10 đồng
Cám ơn
có sổ chưa bác.
nếu có sổ rồi thì bác khai khoảng 60-80% giá bán.
còn chưa sổ thì cứ đúng trên giá của HDMB vs CĐT.
Thuế giờ khá căng.

Hạng B2
8/3/06
376
220
61
có sổ chưa bác.
nếu có sổ rồi thì bác khai khoảng 60-80% giá bán.
còn chưa sổ thì cứ đúng trên giá của HDMB vs CĐT.
Thuế giờ khá căng.
Có sổ rồi bác ....tks bác
Ah , giả sử mình khai giá trên HĐCC vậy mà Thuế nó ko chịu thì Hủy và CC lại giá khác hả bác ? Thuế nó dựa vào cơ sở nào để ko chấp nhận giá mình khai?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
Có sổ rồi bác ....tks bác
Ah , giả sử mình khai giá trên HĐCC vậy mà Thuế nó ko chịu thì Hủy và CC lại giá khác hả bác ? Thuế nó dựa vào cơ sở nào để ko chấp nhận giá mình khai?
thấp hơn và thuế nghi nghi là mời lên uống nước trà, hỏi vài câu rồi đưa cho cái biên bản cam kết .... thòng vào mấy câu kiểu tôi chịu trách nhiệm với...... rồi ký xong đi về.
thuế nó dựa vào vào các HĐ chuyển nhượng trước đó ở khu vực đó,, và trên các trang web mua bán bds..
Cơ bản bác cứ khai 80% giá bán thực tế đi. giờ ko có cửa kiểu theo đơn giá NN nữa rồi.

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Cám ơn
Bác khai giá nhỉnh hơn HĐCC vài chục tr là ok rồi.

Tôi ko phải là nhà đâu tư BĐS, chỉ là mua theo nhu cầu gia đình .....và cũng chưa mua nhiều đất đai ,căn hộ,..để kinh doanh BđS như các đại gia trên này ,
Các cty đã có giao dịch qua : Kim Sơn,,Hưng Thịnh, Đất Xanh, Nam Đô, PMH, Tân Thuận ....Từ đó h chỉ thấy Cty PMH là làm ăn đàng hoàng uy tín nhất...nhất là khoản thời gian giao nhà, tg hoàn thành Pháp lý , các tiện ích cam kết ,..../// No. 1 . Giá cả có Cao hơn vs các cty khác nhưng đc cái rất yên tâm về chất lượng và pháp lý.....
Bác nói rất đúng ạ. :D
PMH hướng tới việc đem đến cho khách hàng là mái ấm. Đem đến giá trị là nơi sinh sống an cư cho cả gia đình.
:cool: 80% dự án của PMH từ trước tới nay đã có GCQ.
:cool: 100% các dự án khi mở bán đều đã hoàn thành các thủ tục pháp lý.

Hiện tại, The Horizon và các dự án PMH chúng em đang kinh doanh đều đã cất nóc và đi vào giai đoạn hoàn thiện. The Horizon sẽ bàn giao vào cuối năm 2023.

• Like
Reactions: Tommyteo