TMS
Tập Lái
13/2/06
17
0
1
RE: Thêm cáo trạng cho 2 bánh

Cãi nhau to rồi. Có một thực tế là xe 2B la đối tượng đi tắt ngang tắt ngửa sai luật nhiều nhất, còn đi 4B thì do kích thước lớn và do bị xxx soi kỹ chăm sóc chu đáo nên đi lai nhìn chung là tuân thủ luật lệ hơn đấy ạ.

akrapovic: bác nói thế nào ấy chứ, ây giờ chuyện làm giàu kiếm tiền đang dần được coi là một tiêu chí để đánh gia năng lực và địa vị của một người đấy, qua rồi cái thời nói mình có tài mà nghèo rớt rồi bác ạ. Chuyện cái xe đúng chỉ là phương tiện nhưng nhìn chiếc xe anh đi người ta cũng có thể đánh giá được phần nào anh là ai đấy. Các nước khác cũng vậy chứ đâu phải chỉ có ở Việt nam.

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Bác avaprovit : Tui em cũng từ 2b lên thôi Bác à , kô ai ở 9 tầng mây cả , Bác nói thế tội cho tui em, Hiện giờ Em chạy 2b nhiều hơn 4b đó bác , nhưng Bác có thấy kô ??? tiền cầu đường , mổi lần qua tram thu phí chì có 4b bị ngắt 10k thôi mà Bác ,2b chạy vô tư , Vậy có phải 2b đang chạy chùa kô Bác ??? chạy bằng tiền của mấy thằng 4b đó Bác ơi , 4b khi mua cũng phải nộp thuế nhiều hơn nhiều lần mà Bác ,Cái gì 4b cũng nhiều hơn , nên chuyện nó chiếm diện tích nhiều hơn âu cũng là lẽ công bằng , Em thấy Bác có ác cãm với 4b dữ vậy . Bác có tiền em chắc chắn là Bác cũng tậu 4b thôi , tiếc là bác chưa có 4b.(em nghĩ thế , có khi kô phải em xin lổi Bác nhé ) Tui em đâu dám nói cấm 2b , Chỉ hy vọng là tranh luận với nhau để mong mọi người ý thức hơn việc cầm lái mà thôi (cả 2b và 4b)
Chúc Bác vui .

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: milaross

Bác avaprovit : Tui em cũng từ 2b lên thôi Bác à , kô ai ở 9 tầng mây cả , Bác nói thế tội cho tui em, Hiện giờ Em chạy 2b nhiều hơn 4b đó bác , nhưng Bác có thấy kô ??? tiền cầu đường , mổi lần qua tram thu phí chì có 4b bị ngắt 10k thôi mà Bác 2b chạy vô tư , Vậy có phải 2b đang chạy chùa kô Bác ??? chạy bằng tiền của mấy thằng 4b đó Bác ơi , 4b khi mua cũng phải nộp thuế nhiều hơn nhiều lần mà Bác ,Cái gì 4b cũng nhiều hơn , nên chuyện nó chiếm diện tích nhiều hơn âu cũng là lẽ công bằng , Em thấy Bác có ác cãm với 4b dữ vậy . Bác có tiền em chắc chắn là Bác cũng tậu 4b thôi , tiếc là bác chưa có 4b. Tui em đâu dám nói cấm 2b , Chỉ hy vọng tranh luận với nhau để hy vọng mọi người ý thức hơn việc cần lái mà thôi (cả 2b và 4b)
Chúc Bác vui .

Tui nghĩ bác ấy không ác cảm với xe 4b mà bác ấy ác cảm với những người chạy xe 4b.

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

@ Trung nghĩa : Nếu thật là như vậy thì kô nên tranh luận nửa Bác ạ , Vì vấn đế năm ở chở khác bác ơi .

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Trích đoạn: akrapovic

thứ nhất, lạc đề vì topic này đang nói về vấn đề kẹt xe ô nhiểm...
thứ nhì, bài báo đó có cái hàng thống kê nói rằng hầu hết các vụ tai nạn giao thông đều do xe máy gây ra. Cái này là huề tiền vì hầu hết phương tiện giao thông là xe máy thì tức nhiên nó phải gây ra nhiều là phải rồi!
thứ ba, nếu đọc vài ví dụ trong bài đó thì hình như nó dẫn đến cái kết luật là tại người cầm quyền bỏ lỏng luật pháp!

cuối cùng, tui định nói tiếp nhưng thấy cuối bài người viết hình như là học sinh lớp 10 ghi ;)
nếu dùng lập luận kiểu của bác át-ra-pố-vít thì em xin hỏi cái phần em in đậm như sau : "biết vậy sao không cấm tiệt xe máy đi nhỉ?" :D
Sau cùng em thấy với tư duy như thế này thì liệu bác đã học đến lớp 10 chưa? XH người ta càng ngày càng phát triển, tất cả mọi phương tiện , công cụ lao động kỹ thuật ngày càng cải tiến và đổi mới. ..... Điếu đó giúp con người chúng ta tăng tính hiệu quả và thoải mái hơn trong cuộc sống. Tuy nhiên cũng có 1 số người hình như đầu óc có vần đề ....

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

ta kẻ thêm vạch phân luồng thành khoảng 10 đường mỗi chiều cho mỗi một 2B chạy một luồng như xe hơi vậy,

Nói thật Bác, em cười muốn sỉu luôn vậy ! Em kô biết bác nghĩ gì ,Bác tửơng tượng thật thiên tài.
bác kô biết em nghĩ gì cũng phải, vì ý tưởng trên của em quả đúng là thiên tài, :D:D, thế bác kô thấy cái này cuối bài của em à "
"

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

Trích đoạn: trungnghia

Bác avaprovit : Tui em cũng từ 2b lên thôi Bác à , kô ai ở 9 tầng mây cả , Bác nói thế tội cho tui em, Hiện giờ Em chạy 2b nhiều hơn 4b đó bác , nhưng Bác có thấy kô ??? tiền cầu đường , mổi lần qua tram thu phí chì có 4b bị ngắt 10k thôi mà Bác 2b chạy vô tư , Vậy có phải 2b đang chạy chùa kô Bác ??? chạy bằng tiền của mấy thằng 4b đó Bác ơi , 4b khi mua cũng phải nộp thuế nhiều hơn nhiều lần mà Bác ,Cái gì 4b cũng nhiều hơn , nên chuyện nó chiếm diện tích nhiều hơn âu cũng là lẽ công bằng , Em thấy Bác có ác cãm với 4b dữ vậy . Bác có tiền em chắc chắn là Bác cũng tậu 4b thôi , tiếc là bác chưa có 4b. Tui em đâu dám nói cấm 2b , Chỉ hy vọng tranh luận với nhau để hy vọng mọi người ý thức hơn việc cần lái mà thôi (cả 2b và 4b)
Chúc Bác vui .

Tui nghĩ bác ấy không ác cảm với xe 4b mà bác ấy ác cảm với những người chạy xe 4b.

tui nghĩ bác hiểu sai ý tui, từ cái bài trả lời đầu tiên của tui tới bài cuối cùng tui đã nói rỏ lên biết bao lần cái ý tui là gì

milaross: đọc tại topic này từ trang số 1, bác sẽ thấy có ai ở tầng mây số 9 và tại sao tui nói vậy ;)

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

@mini : em xin lổi Bác nhé ! Em hiều ý Bác rồi . hehe vậy mà ... Em kô thấy
@acaporvic : Em cũng đả hiểu ý Bác , Thật thì em cũng thấy vậy, Các Bác khác cũng thấy vậy , nhưng cái việc Bác gài ae nói hộ Bác là kô được . ae trên đây đầu đứa nào lắc cũng nghe lóc cóc hết đó Bác , Cũng chẳng ai biết mình là ai , nhưng cũng chả ai dại gì đem châu chấu đá xe bác ạ,
Bác cố gắng kềm chế bản thân một chút , Bức xúc quá có khi lại mất vui đấy Bác .

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0

Em góp vui với!Thưa các bác là em cũng đang đi 2 bánh,và cũng đã từng đi 4 bánh rồi thôi,và cũng đang tính mua 4 bánh tiếp.
Bác akrapovic và các bác khác: em xin hỏi thế này,bây giờ có 20 người mỗi người có 10 triệu thì liệu cấm xe máy họ đi làm bằng gì,và khi đã cấm xe máy rồi thì xe bus không cần phải quạt ra quạt vào như hiện nay nữa.Trong khi cứ như hiện nay hoặc theo ý bác là cấm ô tô thì có phải là cả 20 người trên đều mua cho mình 1 cái xe máy hay không?Và chưa kể cả nhà đó có khoảng 2,3 xe luôn chứ không phải cả nhà cố phấn đấu làm ăn đóng góp để mua 1 cái 4 bánh đi chung.Bây giờ mà xếp 20 cái xe máy vào thì bác tính sao về diện tích,và bây giờ 20 cái xe đấy đi loạn xạ như hiện nay thì bác nghĩ sao về tắc đường khi gộp vào nó chỉ là 1 cái 4 bánh.

Đi 4B thì chả phải hít khói bụi gì đâu bác ạ,tắc đường thì ngồi nghe nhạc thôi nên ai cũng đang cố mà có cái 4B dù biết đi nó chả tiện tí nào.Em nói thật là nếu không vì nhân đạo và chế độ xã hội chủ nghĩa (vì dân) thì đã cấm xe máy lâu rồi.
Và em cũng chả hiểu bác nghĩ gì khi mà bác đang sống ở nước VN,trong khi Đảng và nhà nước đang tìm cách lo cho người dân nhất là dân nghèo mà bác lại có thể chửi lại như thế.Bác có hiểu như nào là "quậy nát" và như nào là "cấm cái phương tiện kiếm tiền của dân" không ạ?
Vài lời chia sẻ!!!