Hạng B2
29/9/12
385
1.351
93
Cái vụ phân biệt 400cc thì bác không phải lo. Chúng em đang rảnh thì xe nào cũng ngoắc vào, không lỗi 400cc, thì lỗi giấy giả, thì lỗi thay đổi kết cấu, thì lỗi thay đổi màu sơn, ... Không kiếm được lỗi thì anh đi đi, có mất gì ngoài vài giọt nước miếng ? Chúng em chơi với PKL nhiều khi còn sướng hơn 4B nhiều nhiều.

Cá nhân em đánh giá giai đoạn thí điểm thì khả năng gặp PKL trên cao tốc đếm trên đầu ngón tay, trừ giờ cao điểm. Nhưng nếu thí điểm thành công thì phong trào PKL chắc cũng không thua 4B đâu ạ.

Ghê chưa. Chạy PKL theo phong trào mà kêu là đàng hoàng kìa. Em đố các bác cãi lại đầu tôm xanh đỏ, tướng thi hung hăng, mồm thì anh hùng mã thượng. Giờ thì cao tốc là bãi đáp mới của dân chơi rồi.

• Like
Reactions: Fortune2014
Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
Trên 400cc thì coi còn được, chứ trên 175cc mà ok thì e đang tưởng tượng con Sh300i nó chạy vào cao tốc nhìn tếu dzữ :).....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Giờ mùa mưa tới, các bác nghĩ sao khi đang trên cao tốc gặp một cơn mưa ào xuống và rất đông xe PKL cùng dừng lại:
- Tụ tập duới gầm cầu vượt giao lộ để trú mưa.
-. Trên làn đường khẩn cấp để mặc áo mưa.

Hạng C
18/7/11
756
1.270
93
Giờ mùa mưa tới, các bác nghĩ sao khi đang trên cao tốc gặp một cơn mưa ào xuống và rất đông xe PKL cùng dừng lại:

Chạy 100kmh mà bận áo mưa xẻ chắc chiếc pkl nó thành thuyền buồm quá bác ạ. Nghĩ đã thấy sợ. :confused:

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Lỗi không kiểm soát được tốc độ nhá.

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
chưa thấy PKL nào mặc áo mưa cánh dơi cả nhé
dân PKL thật sự khi đi xe là mặc đồ đúng chuẩn, chơi cả mưa, chạy nắng 1 tí là lại khô

Hạng D
21/10/14
1.721
3.700
113
Lũ ngu. Thế nào cũng nhiều cảnh hollywood xảy ra. Đương 2 lanes mà cứ làm như xịn lắm. Muốn tận thu mà không suy nghĩ mẹ gì.
thì suy nghĩ duy nhất của bọn nó là tận thu đó bác :3dgian:

Hạng B2
5/9/12
194
119
43
Em thấy ở nước ngoài người ta chạy PKL thường thì mặc những bộ đồ bảo hộ cả hơn chục kg để nặng đè xuống để hạn chế tối đa việc bay khi thắng gấp. Trong khi ở VN chạy PKL lạng lách đánh võng thì chỉ có áo thun cộc + quần, bảo đảm khi thắng gấp các bác ấy sẽ được làm chim!
Cùng chạy 1 tốc độ 120km/h nhưng 4B thì thắng 4 bánh và khối lượng xe (không tải) cũng đã hơn 1 tấn nên không sao. Trong khi đó, xe 2B chạy 120km/h thắng chỉ có 2 bánh và khối lượng xe chỉ khoảng 500kg thì em hỏi các bác chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ! Chưa tính đến va chạm đấy nhé!
Em chưa kể là khi đang chạy có xe ô tô vượt mặt tốc độ cao sẽ tạo ra luồng gió với lực hút khá mạnh có thể làm đảo tay lái PKL!

Mấy chú trẻ trâu chạy xe PKL lạng lách ngồi đất không muốn, muốn ngồi tủ ngắm gà khỏa thân!