Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Trong > mười năm qua mình có cả 2 loại BĐS: Loại lướt sóng và loại trùm mền.

Theo dõi dòng tiền và xét về lợi nhuận của từng dòng tiền thì thấy lướt lại không lời nhiều bằng chộp những BĐS có vị trí ngon, trùm mền để đó dài hạn. Mà lướt lát tính ra rất mệt.

Vụ này là kinh nghiệm bản thân thôi, cũng có thể tại mình có những cú ăn may. Các bác chia sẻ thêm được không
Loại lướt lát thì trong thời điểm 2 năm qua hể cứ mua là có xơi... Nhưng thời điểm hiện tại thì...hên xui.
Ví như nếu nó mà bùm một phát thì ôi thôi...rồi....ngậm mà nghe !!!
Loại trùm mền là có vị trí tốt, khu dân cư hiện hữu đã đông, hạ tầng nghiêm chỉnh...đã và đang còn làm...còn phát triển. Loại này thì ân chắc, mặc bền éo có sợ...
Ha ha ha......

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Vì bác cân nhắc An Thiên Lý nên e mới gợi ý bác về BRC.
An Thiên Lý thì như e biết (không sure về độ chính xác): Có sổ nhưng tên chủ đầu tư, hợp đồng góp vốn sau khi xây nhà theo mẫu thì mới làm thủ tục ra sổ tên mình.
Bắc Rạch Chiếc: Không sổ đỏ, hợp đồng mya bán với chủ đầu tư (Res 10), cũng theo hình thức xây nhà theo mẫu xong làm thủ tục ra sổ tên mình.
An Thiên Lý thì: Hạ tầng nội khu khá hoàn thiện, nhược điểm như bác nói về vị trí.
Bắc Rạch Chiếc: Nội khu còn hoang sơ hơn (bác ghé thăm cho biết) do Res 10 không chăm chút dự án từ cả 10 năm hơn rồi (giờ đang làm lại từng chút 1 và có thể đẩy mạnh trong 1 đến 3 năm tới) nhưng ưu điểm là vị trí.
An Thiên Lý thì: Mấy năm vừa qua đã tăng giá khá nhiều, với vị trí đó, khó có tăng giá đột biến trong vài năm tới.
Bắc Rạch Chiếc: Giá mấy năm qua tăng ít, có khả năng đột biến giá cao trong thời gian tới do vị trí và tiến độ các dự án xung quanh.
Cả 2 dự án đều xây được ngay nếu nền đã được giao.
Bác vào thớt An Thiên Lý và Bắc Rạch Chiếc ngâm cứu thêm nhé :)
Cảm ơn bác nhìu nha, chi tiết wa hehe :D
Bác cho e cái link đến 2 dự án kia với ạ :D
Mua dc đội ơn bác :D

E cũng nghe sơ ve BRC, sợ k mua dc nền xây dựng ngay, k ra dc sổ thì chết :( e sợ nhat tính pháp lý hehe :D Với k biết có time bắt xây dựng k?
Bên ATL nghe đồn k bắt xây :D

• Like
Reactions: Tony.bui
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Loại lướt lát thì trong thời điểm 2 năm qua hể cứ mua là có xơi... Nhưng thời điểm hiện tại thì...hên xui.
Ví như nếu nó mà bùm một phát thì ôi thôi...rồi....ngậm mà nghe !!!
Loại trùm mền là có vị trí tốt, khu dân cư hiện hữu đã đông, hạ tầng nghiêm chỉnh...đã và đang còn làm...còn phát triển. Loại này thì ân chắc, mặc bền éo có sợ...
Ha ha ha......
Lâu r mới gặp bác Phèo trùm Q9 hehe :D
Đại ca phán giúp e 1 câu cho dự án An Thiên Lý với tầm giá 29tr nen 100m2 có nên mua để đó lâu k bác?
Với dc thì so với BRC ok hơn k? :D

Cảm ơn bác nhìu ạ :D

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Cảm ơn bác nhìu nha, chi tiết wa hehe :D
Bác cho e cái link đến 2 dự án kia với ạ :D
Mua dc đội ơn bác :D

E cũng nghe sơ ve BRC, sợ k mua dc nền xây dựng ngay, k ra dc sổ thì chết :( e sợ nhat tính pháp lý hehe :D Với k biết có time bắt xây dựng k?
Bên ATL nghe đồn k bắt xây :D
Đây, bác nên dành thời gian chút đọc hết 2 thớt rồi chạy ghé thăm cả 2 dự ớn luôn.
Xem bản đồ các đường vào, đường ra, chạy hết các đường đó uýnh giá cho thoải mái.
Tốt nhất đi motobike cho cơ động, kg nên đi xe hơi xem đất :).
https://www.otosaigon.com/threads/xin-tu-van-ve-du-an-an-thien-ly-q-9-tiep-theo-3.8740877/

https://www.otosaigon.com/threads/cap-nhat-tinh-hinh-kdc-bac-rach-chiec.8745325/

• Like
Reactions: TT_C
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Đây, bác nên dành thời gian chút đọc hết 2 thớt rồi chạy ghé thăm cả 2 dự ớn luôn.
Xem bản đồ các đường vào, đường ra, chạy hết các đường đó uýnh giá cho thoải mái.
Tốt nhất đi motobike cho cơ động, kg nên đi xe hơi xem đất :).
https://www.otosaigon.com/threads/xin-tu-van-ve-du-an-an-thien-ly-q-9-tiep-theo-3.8740877/

https://www.otosaigon.com/threads/cap-nhat-tinh-hinh-kdc-bac-rach-chiec.8745325/
Cảm ơn bác nhìu :)
E đã chay wa ATL, chăc it bưa chạy xuog BRC luôn :)
Thớt dài wo' nên nếu dc bác cho e hỏi 2 ý thoi nghen:
1. HDMB BRC trả 95% nhận nền xây dung ngay fk bác? Xong thì ra sổ hồng fk ta?
2. BRC có bắt trong bao lâu fai xây dug k bác?

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Cảm ơn bác nhìu :)
E đã chay wa ATL, chăc it bưa chạy xuog BRC luôn :)
Thớt dài wo' nên nếu dc bác cho e hỏi 2 ý thoi nghen:
1. HDMB BRC trả 95% nhận nền xây dung ngay fk bác? Xong thì ra sổ hồng fk ta?
2. BRC có bắt trong bao lâu fai xây dug k bác?
1. HDMB BRC trả 95% nhận nền xây dung ngay fk bác? Đúng.
Xong thì ra sổ hồng fk ta? - Lý thuyết thì vậy, thực tế xây xong chắc cũng phải chờ 1 thời gian khi ô chủ đầu toi Res 10 khởi động lại hạ tầng rầm rộ thì vụ sổ này may ra mới nhanh được.
2. BRC có bắt trong bao lâu fai xây dug k bác? - trong hợp đồng thì ghi 6 tháng nhưng thực tế thì không bắt vì Res 10 chưa hoàn thành được hạ tầng đường xá theo hợp đồng. Nên tùy bác, xây luôn cũng được mà vài năm nữa xây cg ok :)

• Like
Reactions: TT_C
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
1. HDMB BRC trả 95% nhận nền xây dung ngay fk bác? Đúng.
Xong thì ra sổ hồng fk ta? - Lý thuyết thì vậy, thực tế xây xong chắc cũng phải chờ 1 thời gian khi ô chủ đầu toi Res 10 khởi động lại hạ tầng rầm rộ thì vụ sổ này may ra mới nhanh được.
2. BRC có bắt trong bao lâu fai xây dug k bác? - trong hợp đồng thì ghi 6 tháng nhưng thực tế thì không bắt vì Res 10 chưa hoàn thành được hạ tầng đường xá theo hợp đồng. Nên tùy bác, xây luôn cũng được mà vài năm nữa xây cg ok :)
Thanks bác :)
E mua để dau tư nên chủ yếu sợ ép xây thoi hehe :D
Ah nếu như bác nói thi pháp lý nó OK roi fk ta?

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Thanks bác :)
E mua để dau tư nên chủ yếu sợ ép xây thoi hehe :D
Ah nếu như bác nói thi pháp lý nó OK roi fk ta?
Vâng, HDMB đã là 1 cái ok rồi.
Mua bán qua công chứng rồi mới qua cty là cái ok pháp lý thứ 2.
Nhận nền rồi thì pháp lý chắc chắn.
Nền chưa nhận mà đất đã sạch (giải tỏa rồi) thì cũng ok, dù chờ giao nền dài ngắn chưa rõ :).
Bác coi các tin về các dự án xung quanh thì cứ xác định yên tâm để đầu tư :)

• Like
Reactions: kim111 and TT_C
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Vâng, HDMB đã là 1 cái ok rồi.
Mua bán qua công chứng rồi mới qua cty là cái ok pháp lý thứ 2.
Nhận nền rồi thì pháp lý chắc chắn.
Nền chưa nhận mà đất đã sạch (giải tỏa rồi) thì cũng ok, dù chờ giao nền dài ngắn chưa rõ :).
Bác coi các tin về các dự án xung quanh thì cứ xác định yên tâm để đầu tư :)
Yay cảm ơn bac nhiu.
Sorry e hỏi hơi nhìu, mấy dự án xung quanh là DA nào bác? Coi sao cho tin tuog BRC dc ta? :D

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Yay cảm ơn bac nhiu.
Sorry e hỏi hơi nhìu, mấy dự án xung quanh là DA nào bác? Coi sao cho tin tuog BRC dc ta? :D
Bác chắc là Dr, đang trực đêm trong bv thì phải :).
Xung quanh phía Nam có Himlam Bình An, Sport City và khu liên hiệp Thể thao Rạch Chiếc.
Phía Tây có Song hành XLHN, XLHN, Metro và dự án Refico Hà Tiên...
3-4km tới An Phú An Khánh hưởng trọn dịch vụ bên đó....
Nói chung bác cố đọc hết thớt em gửi bác để gạn lọc thông tin, có khen có chê để cân nhắc :)

• Like
Reactions: TT_C and gaconhung