Hạng C
11/10/17
915
9.107
93
2010 thị trường chỉ đứng đi ngang thôi.
2013 chính phủ buông
2015 tụt dốc sau nhờ gói 30 k tỷ cứu lại
6-2016 có dấu hiệu nguội, chính phủ bơm cấp tốc 130 k tỷ mỗi tháng từ tháng 8/2017
Đến nay thì thị trường mới lấy lại chút nhiệt và chỉ giao dịch sôi động ở một số nơi ở khu đông.
Trú ẩn : thủ thiêm và phú hữu.
Đầu cơ : những khu tiếp giáp gần nhất với 2 chỗ trên.

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Các bác ai am hiểu thị trường Q9 tư vấn giúp e dự án An Thiên Lý ở Phước Long B dc k ạ?
Giá e nó 100m2 tầm 29tr k biết ok k và có tương lai k, trong bao lâu :)

Nghe sale nói thấy ham quá, ngay trục DXH + Duong Dinh hoi dân cư đông đúc, ngại mỗi vào khu đất có 1 con đường chính thui ah thấy bí bí sao ấy :(
Thanks!

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Các bác ai am hiểu thị trường Q9 tư vấn giúp e dự án An Thiên Lý ở Phước Long B dc k ạ?
Giá e nó 100m2 tầm 29tr k biết ok k và có tương lai k, trong bao lâu :)

Nghe sale nói thấy ham quá, ngay trục DXH + Duong Dinh hoi dân cư đông đúc, ngại mỗi vào khu đất có 1 con đường chính thui ah thấy bí bí sao ấy :(
Thanks!
Cùng mức giá bác tham khảo cả Bắc Rạch Chiếc, ngay chân cầu Rạch Chiếc XLHN, cách Q2 1 con sông Rạch Chiếc xem sao? 2 dự án, mỗi dự án có điểm mạnh điểm yếu riêng, xuống ở đâu là tùy nhu cầu mỗi ngươi, nhưng Bắc Rạch Chiếc thì vị trí đẹp, tiện lợi giao thông.

• Like
Reactions: TT_C
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Cùng mức giá bác tham khảo cả Bắc Rạch Chiếc, ngay chân cầu Rạch Chiếc XLHN, cách Q2 1 con sông Rạch Chiếc xem sao? 2 dự án, mỗi dự án có điểm mạnh điểm yếu riêng, xuống ở đâu là tùy nhu cầu mỗi ngươi, nhưng Bắc Rạch Chiếc thì vị trí đẹp, tiện lợi giao thông.
Thanks bac nhiu!
DA này pháp lý ok k bác? Mình dc cầm sổ do & xây dung lien k ta?

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng C
11/10/17
915
9.107
93
Thủ Thiêm có phân lô đất nền ko bác? Hay trú vô mấy căn hộ 2pn-3pn mà 8ty-10ty căn. Sập 1 cái nó đè k kịp chạy :(
Đất nền so với căn hộ chưa bàn giao thì căn hộ rủi ro cao.
Đất nền so với căn hộ hay nhà đã hoàn thành và săp bàn giao thì đất nền rủi ro hơn.
Thủ thiêm phải đông dân trước rồi mới tới các khu đất nền được gọi là hot ở quận 9
Thủ thiêm phải có hạ tầng trước rồi mới tới các khu đó.
Thủ thiêm là khu trung tâm tài chính không phải khu đô thị.
=> Trú ẩn thì mua đât, nhà ,can hộ có sẵn trong thủ thiêm.
Đầu tư thì xin mua đất nền các khu ngoài.

• Like
Reactions: alviss127
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Thanks bac nhiu!
DA này pháp lý ok k bác? Mình dc cầm sổ do & xây dung lien k ta?
Vì bác cân nhắc An Thiên Lý nên e mới gợi ý bác về BRC.
An Thiên Lý thì như e biết (không sure về độ chính xác): Có sổ nhưng tên chủ đầu tư, hợp đồng góp vốn sau khi xây nhà theo mẫu thì mới làm thủ tục ra sổ tên mình.
Bắc Rạch Chiếc: Không sổ đỏ, hợp đồng mya bán với chủ đầu tư (Res 10), cũng theo hình thức xây nhà theo mẫu xong làm thủ tục ra sổ tên mình.
An Thiên Lý thì: Hạ tầng nội khu khá hoàn thiện, nhược điểm như bác nói về vị trí.
Bắc Rạch Chiếc: Nội khu còn hoang sơ hơn (bác ghé thăm cho biết) do Res 10 không chăm chút dự án từ cả 10 năm hơn rồi (giờ đang làm lại từng chút 1 và có thể đẩy mạnh trong 1 đến 3 năm tới) nhưng ưu điểm là vị trí.
An Thiên Lý thì: Mấy năm vừa qua đã tăng giá khá nhiều, với vị trí đó, khó có tăng giá đột biến trong vài năm tới.
Bắc Rạch Chiếc: Giá mấy năm qua tăng ít, có khả năng đột biến giá cao trong thời gian tới do vị trí và tiến độ các dự án xung quanh.
Cả 2 dự án đều xây được ngay nếu nền đã được giao.
Bác vào thớt An Thiên Lý và Bắc Rạch Chiếc ngâm cứu thêm nhé :)

12/10/07
2.646
10.496
113
Trong > mười năm qua mình có cả 2 loại BĐS: Loại lướt sóng và loại trùm mền.

Theo dõi dòng tiền và xét về lợi nhuận của từng dòng tiền thì thấy lướt lại không lời nhiều bằng chộp những BĐS có vị trí ngon, trùm mền để đó dài hạn. Mà lướt lát tính ra rất mệt.

Vụ này là kinh nghiệm bản thân thôi, cũng có thể tại mình có những cú ăn may. Các bác chia sẻ thêm được không