Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Bác chủ lên Merc Truong Chinh thử lái và ngồi sau, e rất hài lòng bên đó, tránh xa hàng xanh nhé, e bị 2 lần te tua :-(
Thks bác đã mách nước, Mer Trường Chinh từ chỗ e làm tạt qua cũng khá tiện :D Em cứ tưởng là mẹc ờ đâu cũng thế, chất lượng đều tốt cả!?

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Bác làm nghề gì vậy? Để e học hỏi mua con SantaFe
Em làm bên nhà máy Mer Gò Vấp đó a, chức vụ cũng kha khá một xíu :) Tan ca là đi làm thêm ở Gara ngoài ngay, sửa nhiều xe nên khách tin tưởng thành ra kiêm luôn cò xe ăn hoa hồng. Ở nhà mở thêm quán Trà Sữa Trân Châu bán từ sáng đến tối. Em làn quần quật gần như không có ngày nghĩ.

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Thích thì nhích thôi bác, mình mua xe để mình xài chứ có phải để người khác xài đâu :D.
Mà bác có thể cân nhắc thêm con 730Li, tự cầm lái phê lòi.
Panamera thì giá hơi cao, lại phải đập thêm cỡ 1 tỷ tiền option mới đúng chất :D
Bim sinh ra là để cho người lái, về khoảng này e nghĩ S450 k có cửa so với Bim 730i, tuy nhiên thì cục máy S450 ngon hơn à nha, nói chung e thuộc kiểu máu dính ghế chứ k máu chặc cua :D nhưng e đã “yêu” S Class mất rồi, và khi yêu thì con người ta thường mất đi lí trí :D
Panamera thì, oạch, nhìn long lanh k tả nổi, cảm nhận của e là nó đẹp nhất trong dòng Saloon FullSize! Tuy nhiên thì Option vãi đạn luôn! K Option thì xe Base chả có gì chơi! Mà Option xong thì mẹ ơi, giá đội lên gần 1 tỷ. Nhưng có một sự thật là xe Porsche rất bền a ạ, bền như xe Nhật (tất nhiên là phải bảo dưỡng đúng theo hãng), độ tin cậy cực cao, hãng dám bảo hành 4 năm k giới hạn km hoặc tuỳ chọn 6 năm! 4 năm bảo hành k giới hạn km như Toy còn chưa dám:D nhưng ngặt nổi e k yêu Porsche và e k có tiền để đắp option hoàn chỉnh :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Em làm bên nhà máy Mer Gò Vấp đó a, chức vụ cũng kha khá một xíu :) Tan ca là đi làm thêm ở Gara ngoài ngay, sửa nhiều xe nên khách tin tưởng thành ra kiêm luôn cò xe ăn hoa hồng. Ở nhà mở thêm quán Trà Sữa Trân Châu bán từ sáng đến tối. Em làn quần quật gần như không có ngày nghĩ.
Kinh thăc, e cũng gióng bác nhưng vân nèo nhỉ. Duyên ko đên rui hị hị

• Like
Reactions: Bảy Thành
Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Kinh thăc, e cũng gióng bác nhưng vân nèo nhỉ. Duyên ko đên rui hị hị
Ai cũng có một phần Duyên bác à. Duyên k phải là “không” đến, mà là “chưa” đến thôi bác, ai rồi cũng sẽ có lúc gặp Duyên, nhưng vấn đề là sớm hay muộn thôi bác ạ ;) có thể là Duyên của em đến trước, nhưng bù lại là hiện tại em k có bạn thân, cũng k có bạn gái, nên k có gia đình, cày quá đà nên mới có 32 mà nhìn thì cứ như 40, cuộc sống ngoài đam mê xe và công việc ra thì khá là cô đơn và tẻ nhạt :confused: :confused: :confused: Bác giống em, tức bác đi cày cũng rất kinh! Vậy nên em chúc bác luôn tự tin, lạc quan về ước mơ SantaFe của bác! Chúc bác sẽ gặp Duyên và đạt được ước mơ trong tương lai gần :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bacai
Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
Bước xuống xe cái phong cách chủ xe và tài xế nó khác nhau xa lắm bác, nhìn người bước xuống cửa tài là biết tài xế hay chủ xe liền!

• Like
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Bim sinh ra là để cho người lái, về khoảng này e nghĩ S450 k có cửa so với Bim 730i, tuy nhiên thì cục máy S450 ngon hơn à nha, nói chung e thuộc kiểu máu dính ghế chứ k máu chặc cua :D nhưng e đã “yêu” S Class mất rồi, và khi yêu thì con người ta thường mất đi lí trí :D
Panamera thì, oạch, nhìn long lanh k tả nổi, cảm nhận của e là nó đẹp nhất trong dòng Saloon FullSize! Tuy nhiên thì Option vãi đạn luôn! K Option thì xe Base chả có gì chơi! Mà Option xong thì mẹ ơi, giá đội lên gần 1 tỷ. Nhưng có một sự thật là xe Porsche rất bền a ạ, bền như xe Nhật (tất nhiên là phải bảo dưỡng đúng theo hãng), độ tin cậy cực cao, hãng dám bảo hành 4 năm k giới hạn km hoặc tuỳ chọn 6 năm! 4 năm bảo hành k giới hạn km như Toy còn chưa dám:D nhưng ngặt nổi e k yêu Porsche và e k có tiền để đắp option hoàn chỉnh :D
Xe nhật ko bền, như acura cũng khắm lắm, chỉ có lexus thôi.
Quan điểm của em chính xác là lex là một mình một sân, bền xuất sắc, còn pót cũng bền , nhưng là ở dạng tốt như audi chứ chưa xuất sắc như lex, vì lý do chủ xe chăm chút kĩ nên nó ít gặp vấn đề, còn lex là thuộc kiểu kệ mợ nó cũng ko hỏng. Pót mà kệ mợ là cũng toi ngay.
Còn vấn đề của chủ thớt thì lấy E thôi, giờ tầm tiền S cũng nhiều người tự lái, chưa đến mức sếp sòng như maybach hay rr. Chủ yếu là tự lái thì dài cỡ S cũng chỉ đầm như E thôi, 5m là hoàn hảo rồi, trừ khi cần phông bạt.

• Like
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
tự lái Mer S thì không cảm nhận hết cái sướng của sự rộng rãi và êm ái mà toàn mệt thêm vì xe to, dài đi phố Sài Thành mắc mệt luôn.

• Like