Hạng D
15/11/13
3.840
4.659
113
Thế thì ko nên mua ... ngày trước đú đởn đi off mer một lần, tưởng là doanh nhân trẻ thành đạt, cuối cùng toàn trẻ trâu vẫn còn đang học thạc sĩ đợi xin công chức.
Trước nghĩ là mer S vẫn nằm ngoài tâm bão phông bạt, nhưng giờ thì cân nhắc lại một chút.
Ai phông bạt mặc ai, bác mua là quyền lựa chọn của bác chứ?

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Ai phông bạt mặc ai, bác mua là quyền lựa chọn của bác chứ?
Cụ có điều ko biết, em ở tỉnh, đô thị lớn thì ko sao, chứ vào cùng nhóm người tiêu dùng với dân phông bạt mệt mỏi lắm.
Vd chỗ em xe đắt thì ko thiếu, nhưng tự nhiên có 2 loại xe bị liệt vào xe ko nên mua nếu đang làm doanh nghiệp ... 1 là e300 form mới vì toàn mấy thằng trẻ trâu con sếp đi, 2 là Rrover toàn giang hồ đi.
Cuối cùng sướng đâu chả thấy, toàn bị đồn bảo kê với buôn ma tí ...
Thế là cả tp nhìn nhau mua toàn audi với lex.

• Like
Reactions: Tieudao286
Tập Lái
7/1/13
10
7
3
Cụ có điều ko biết, em ở tỉnh, đô thị lớn thì ko sao, chứ vào cùng nhóm người tiêu dùng với dân phông bạt mệt mỏi lắm.
Vd chỗ em xe đắt thì ko thiếu, nhưng tự nhiên có 2 loại xe bị liệt vào xe ko nên mua nếu đang làm doanh nghiệp ... 1 là e300 form mới vì toàn mấy thằng trẻ trâu con sếp đi, 2 là Rrover toàn giang hồ đi.
Cuối cùng sướng đâu chả thấy, toàn bị đồn bảo kê với buôn ma tí ...
Thế là cả tp nhìn nhau mua toàn audi với lex.
Chiếc áo ko làm nên thầy tu,cá nhân e cũng trải qua nhiều dòng rồi từ thấp đến cao từ merE350 đến Bim 528i.nhưng cuối cùng e vượt qua suy nghĩ đầy tớ của người khác.e mua mer S phục vụ 2 sếp tổng của e đi học mầm non và làm tài xế cho chính mình khi đi làm.Ở đời đã nhiều việc khó rồi,giờ lại nghĩ quan điểm thế gian nữa thì ôi thôi chán

Hạng B1
8/2/18
67
22
8
S thì vẫn được nâng cấp vào ghế lái mà, đúng là tiện nghi nghiêng về ghế sau nhưng ngồi trước vẫn "Sướng" là được rồi bác
Chúc mừng và xin gửi lời hâm mộ bác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bảy Thành
Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Cả đời có bao lâu đâu có điều kiện thì mua xe mình thích thôi lăn tăn gì.Sướng cái thân mình còn mặc kệ đời nói j.Mấy thành phần mua được S hok phải đơn giản ạ.Như e mơ cả đời không biết có mua nỏi không ^^!

• Like
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Chào mọi người, như tiêu đề, câu hỏi ngày hôm nay của em là có nên mua Mercedes-Benz S-Class khi 99% thời gian dùng xe là em tự lái (ko biết có ai chạy S Class mà tự lái full time không nữa), 1% còn lại là cho bạn mượn chạy thử :D:D Hiện tại em đang chạy con Ford Ranger Wildtrak 3.2 2015, gầm cao máy thoáng phải nói là rất phê, nhưng em vẫn rất rất là thèm khát dòng S (say mê dòng S từ thời cấp 3 rồi ạ!) đặc biệt mỗi khi thấy mấy cháu S màu trắng, có kit AMG, nóc đen (kiểu như trong ảnh) là xác định đêm đó mất ngủ.[pagebreak][/pagebreak]​
Nay đã tích góp được 80% số tiền để sở hữu em S450L 2018, dự là cuối năm em sẽ mua xe, rồi em sẽ lên kit AMG chính hãng để cho cái xe trông gấu thiệt là gấu. Nhưng em thấy lăn tăn ở chỗ, S là dòng xe dành cho hành khách hàng ghế sau, nhưng em lại rất thích tự lái, mua về chỉ có em lái, mà chủ yếu thời gian là chạy một mình nữa, còn chở thì lâu lâu mới chở bố mẹ già đi du lịch đây đó (em chưa có gia đình). Mặc dù em cũng đã xác định rõ, em thuộc típ không mê xe thể thao, chỉ cần tự tay cầm vô lăng lái là em thấy vui rồi, k cần tính năng lái phải quá tốt như dòng C hay 3 series của BMW, chỉ cần nó đầm, nó êm, cách âm tốt, đủ để cảm thấy an toàn là ok, nhưng không hiểu sao em vẫn suy nghĩ mãi là khi lái S Class bước xuống xe thì liệu người ta có nghĩ mình là tài xế, rồi hai ghế sau xịn vậy mà thường xuyên bỏ trống thì phí quá (nhưng suy nghĩ thì thời đi học nhà nghèo đến cùng cực, ba má khổ cực quanh năm, bây h có xe êm chở ba má thì cũng báo hiếu được phần nào), nói chung rất thích S Class nhưng mỗi lần suy nghĩ tới vấn đề này em thấy mệt não quá mấy Oser ạ. Ngoài hai vấn đề đó ra thì Mer S từ lâu đã có chỗ đứng trong lòng em rồi ạ :) Chân thành cảm ơn anh em Oser đã chịu khó ngồi đọc những dòng chia sẻ của em. Hi vọng em sẽ có được sự tư vấn nhiệt tình từ phía anh em Oser :)
(Nếu em có đăng bài sai chỗ thì rất mong mod thứ lỗi giúp em ạ, em xin cảm ơn)
View attachment 1643088 View attachment 1643089 View attachment 1643090 View attachment 1643091 View attachment 1643092

LS500 thì sao bác, em thấy cũng nên quan tâm.

• Like
Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Cụ chủ lăn tăn về việc xe to và dài khi đi trong nội ô cũng có lý vì S nó chủ yếu phục vụ cho người ngồi sau nhưng báo hiếu cha mẹ đi còn không ta thuê tài xế chở.Cảm giác lái xe y như cụ ngồi trên chiếc 16 chỗ nhưng ngồi ở giữa lái ấy hơi khó cho người mới nhưng lái riết cũng quen.
Còn mặc kệ người ta nói tài xế hay chủ mình ngồi được trên con S ấy cũng đâu phải đùa như chú lùn Trường Giang mang dép tổ ong đi Merc có làm sao.còn mấy chú 9x đi S thường là của cha mẹ cho hoặc đi ké.Mình già rồi nên ở cái level khác ^^!

• Like
Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Cụ chủ lăn tăn về việc xe to và dài khi đi trong nội ô cũng có lý vì S nó chủ yếu phục vụ cho người ngồi sau nhưng báo hiếu cha mẹ đi còn không ta thuê tài xế chở.Cảm giác lái xe y như cụ ngồi trên chiếc 16 chỗ nhưng ngồi ở giữa lái ấy hơi khó cho người mới nhưng lái riết cũng quen.
Còn mặc kệ người ta nói tài xế hay chủ mình ngồi được trên con S ấy cũng đâu phải đùa như chú lùn Trường Giang mang dép tổ ong đi Merc có làm sao.còn mấy chú 9x đi S thường là của cha mẹ cho hoặc đi ké.Mình già rồi nên ở cái level khác ^^!
Bác bình luận chân thành quá, cám ơn bác