Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Của bác đây:
View attachment 745718
Đất 5m6, xây hai trụ cổng nhỏ nhất cũng hết 4 tấc nên chiều ngang cổng chỉ còn lại 5m2 thôinghen bác. 3220 là chiều dài trục cơ sở=khoảng cách giữa hai tâm bánh. Vì em tra không có thông số từ trục tới mũi và đuôi xe nên ước chừng theo các xe khác để bác xem nhưng cũng tương đối rồi.

Haha quá pro :)

anh chủ de thử vài lần, lấy mốc, rồi mua sơn về sơn đánh dấu luôn như xa hình thi bằng lái vậy đó, mai mốt cứ nhấm mắt theo đó mà de, hàng xóm mình làm vậy :)

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Hẻm 4m, nhà ngang 3.4m (chưa tính được cổng còn bao nhiêu). Sân cao hơn nền hẻm 10-15 cm, nhà xe cao hơn sân 20cm.

Em chưa biết de đầu hay đuôi. Xe dẫn động cầu sau 1.5 mà chiều cao hơn chỉ 1 lóng tay em cũng ko lên nổi !!!!

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Hẻm 4m, nhà ngang 3.4m (chưa tính được cổng còn bao nhiêu). Sân cao hơn nền hẻm 10-15 cm, nhà xe cao hơn sân 20cm.

Em chưa biết de đầu hay đuôi. Xe dẫn động cầu sau 1.5 mà chiều cao hơn chỉ 1 lóng tay em cũng ko lên nổi !!!!

- De vô tư.
- Phải làm dốc, chứ như bậc tam cấp thì có ngày tông vô cửa :)

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Bác làm cổng nhớ có chốt để cố định cửa khi mở ra nha, lúc mở thì nhớ chốt cố định lại, e thấy hai vụ cái cửa nó bị gió đẩy móp hông xe lúc chạy xe vô rồi nha bác.
Mấy cái góc tường ốp mút sơn sọc vàng luôn cho nó bờ rồ nha.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác làm cổng nhớ có chốt để cố định cửa khi mở ra nha, lúc mở thì nhớ chốt cố định lại, e thấy hai vụ cái cửa nó bị gió đẩy móp hông xe lúc chạy xe vô rồi nha bác.
Mấy cái góc tường ốp mút sơn sọc vàng luôn cho nó bờ rồ nha.
Em bị 1 lần, xe ra ko thả chốt cổng ... gió thổi 1 phát đập cái uỳnh vào cửa sau xe & bị văng cái cửa cổng ra do xe đang di chuyển... may mà thằng Ford cửa cứng nên chỉ trầy 1 vệch sâu ko móp ==> đi làm BH lại.
Còn bác chủ tập de xe vuông góc 90 độ (thi lái xe đa số chỉ de xe chéo góc), nhà em mặt tiền đường đông nên toàn phải de vuông góc chứ de chéo góc 45 dễ bị xe máy nó lướt đầu đít ... de chừng vài lần là biết "mốc dấu" của xe & xung quanh để de à.

• Like
Reactions: nttanmam and ntt61