Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Em tính 24 Tết chạy ra Nha Trang ghé Bình Hưng chơi và ở lại 1 đêm. Bãi Kinh gởi xe qua đêm được không bác. Dịch vụ trên đảo ổn không, có chặc chém gì ko, tối có chỗ ngủ lại không á?
Thanks bác.
Em tính 24 Tết chạy ra Nha Trang ghé Bình Hưng chơi và ở lại 1 đêm. Bãi Kinh gởi xe qua đêm được không bác. Dịch vụ trên đảo ổn không, có chặc chém gì ko, tối có chỗ ngủ lại không á?
Thanks bác.
Em vừa đi đảo Bình Hưng về.

Gửi xe hơi thì anh vô thẳng Bãi Kinh, cùng lối vô Casa Di Mare Hotel, CÓ THU PHÍ. Hình như 50K/lượt cả người và xe, để xe thoải mái khi nào lấy thì thôi (anh nhớ giữ lại vé vô cổng phòng khi ra bảo vệ hỏi). Còn 1 cổng nữa gần đó, không thu phí, nhưng không có bảo vệ và không ai trông xe.

Dịch vụ giá ổn, em đi Tour của anh Xô Đảo Bình Hưng, anh tự Google nhé, em không quảng cáo. Đảo rất nhỏ, nhà em đi bộ 1 vòng quanh đảo, hết 15p, không cần thuê xe máy, phí tiền. Trên đảo chỉ có 1 cái chợ be bé, ngay cầu cảng. Giá cho khách du lịch cao hơn dân địa phương, nhưng cũng không quá mắc. Ổ bánh mì 15K/ổ, tô bún chả cá 25K-30K/tô.

Điện, nước, Wifi trên đảo phà phà như đất liền. KS em đi Tour nên không cần lo (em ở thêm 1 đêm, người ta tính 350K/phòng 2 giường 1m6 có WC riêng/ngày). Anh nên đặt KS trước, vì đảo hơi bé, ngày đông khách, người ta chỉ cho người đặt Tour ở, người không đặt Tour thì lên ... núi căng lều ngủ :D.

Hạng D
30/7/16
2.625
57.550
113
Em vừa đi đảo Bình Hưng về.

Gửi xe hơi thì anh vô thẳng Bãi Kinh, cùng lối vô Casa Di Mare Hotel, CÓ THU PHÍ. Hình như 50K/lượt cả người và xe, để xe thoải mái khi nào lấy thì thôi (anh nhớ giữ lại vé vô cổng phòng khi ra bảo vệ hỏi). Còn 1 cổng nữa gần đó, không thu phí, nhưng không có bảo vệ và không ai trông xe.

Dịch vụ giá ổn, em đi Tour của anh Xô Đảo Bình Hưng, anh tự Google nhé, em không quảng cáo. Đảo rất nhỏ, nhà em đi bộ 1 vòng quanh đảo, hết 15p, không cần thuê xe máy, phí tiền. Trên đảo chỉ có 1 cái chợ be bé, ngay cầu cảng. Giá cho khách du lịch cao hơn dân địa phương, nhưng cũng không quá mắc. Ổ bánh mì 15K/ổ, tô bún chả cá 25K-30K/tô.

Điện, nước, Wifi trên đảo phà phà như đất liền. KS em đi Tour nên không cần lo (em ở thêm 1 đêm, người ta tính 350K/phòng 2 giường 1m6 có WC riêng/ngày). Anh nên đặt KS trước, vì đảo hơi bé, ngày đông khách, người ta chỉ cho người đặt Tour ở, người không đặt Tour thì lên ... núi căng lều ngủ :D.
Thanks thông tin hữu ích củ bác.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
17/3/11
154
226
43
50
Cung đường này đẹp, em mới chạy khúc từ Bình Thuận qua Lagi về Bà Rịa mà thấy thích lắm rồi.

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng B2
17/1/13
461
600
113
Thu Dau Mot, Binh Duong
Tết này Em cũng dự tính đi nè các Bác. Bình Dương - Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí - Nha Trang - Phú Yên. Các Bác cho Em ít kinh nghiệm ăn chơi ngủ nghỉ Em đi 3 người ạ.

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Các bác nào ghé đây thử chưa.
Ở 1,2 ngày ko biết có hạp ko?
https://www.ivivu.com/blog/2016/07/lara-homestay-diem-luu-tru-an-tuong-noi-vung-bien-vang-la-gi/
Lara homestay đúng nghĩa biệt lập hoang vắng, tiện nghi vửa đủ (mới cải tạo lại năm 2019), thích hợp về xả stress, ẩn dật, trốn phố vài ngày, biển sạch và rất vắng không bóng người, cô chủ Minh rất OK. Mấy năm trước chủ yếu là khách tây.
Xem thêm trên facebook Lara
Thỏa đam mê với cung ven biển "nhất nhì" Việt Nam

• Like
Reactions: wuynhzu