Hạng C
5/5/16
617
979
93
đường này mình đi vĩnh hi- bình hưng cam ranh .mấy lần rồi .Đẹp .
- bác chủ ngon nữa thì xuất phát saigon ra long hải - bình châu - hàm thuân nam . phan thiết luôn .cho nó trọn bộ ven biển
Đợt trước mới đây mình đi SG ra V Tàu, qua 44A qua Long Hài, biển Hồ Cốc, ra suối nước nóng Bình Châu, dọc cung đường ven biển Lộc An - Bình Châu , Hồ Tràm, chạy ra Lagi , biển Cam Bình, ngủ CoCo BeachCamp,
Sau đó chạy dọc tiếp ven biển đường Lê Minh Công ra Lagi, rồi đi Nguyễn Chí CÔng - Lý Thái Tổ ra Dinh Thầy Thiếm (cũng ven biển), ra tiếp Hải Đăng Kê Gà (đường ven biển nhỏ 719) , ven biển Lạc Long Quân tới Sea Link Phan Thiết, ngày kế đi dọc hết đường Nguyễn Đình Chiểu - Huỳnh Thúc Kháng ra Mũi Né, rồi chạy men theo ven biển Xuân Thủy - D716 tới Bàu Trắng , ra luôn Phan Rí Cửa ăn trưa, cafe rồi quay về Phan Thiết.
Kỳ này do ko đủ time vì có hẹn ngoài Bình Hưng hội tụ, nên đi thẳng SG ra Tp Phan Thiết và đi Võ Nguyên Giáp mới chứ ko đi dọc biển Phan Thiết, Mũi Né nữa bác. Hi.

• Love
Reactions: badmonkey
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Việt nam có hơn 3000 km bờ biển , mình vừa trải nghiệm một chuyến 8 ngày từ sài gòn đến hà nội, kết hợp cả quốc lộ 1 , đường hồ chí minh, cao tốc, những cung đường ven biển.... Không biết nói gì hơn chỉ biết nói một câu : tuyệt, tuyệt vời dải đất hình chữ S.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Việt nam có hơn 3000 km bờ biển , mình vừa trải nghiệm một chuyến 8 ngày từ sài gòn đến hà nội, kết hợp cả quốc lộ 1 , đường hồ chí minh, cao tốc, những cung đường ven biển.... Không biết nói gì hơn chỉ biết nói một câu : tuyệt, tuyệt vời dải đất hình chữ S.
Khi nào quởn, bác viết 1 bài mới về chuyến trãi nghiệm xuyên Việt của bác nhé. Cảm ơn bác.

Hè rồi em cũng dành 9 ngày, cùng gia đình từ SG ra tới Phong Nha Kẽ Bàng. Chủ yếu đi QL 1A. Vừa đi vừa hưởng thụ, nên mỗi nơi em ở 1-2 ngày. Em có chia sẽ trên OS, mà hồi OS nâng cấp, mất bài hết trơn. :)

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Ao ước làm chuyến như bác.. !

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Khi nào quởn, bác viết 1 bài mới về chuyến trãi nghiệm xuyên Việt của bác nhé. Cảm ơn bác.

Hè rồi em cũng dành 9 ngày, cùng gia đình từ SG ra tới Phong Nha Kẽ Bàng. Chủ yếu đi QL 1A. Vừa đi vừa hưởng thụ, nên mỗi nơi em ở 1-2 ngày. Em có chia sẽ trên OS, mà hồi OS nâng cấp, mất bài hết trơn. :)
Tiếc nhỉ....Rảnh rảnh soạn lại bài post lại từng chặn choae tham khảo hành trình bác!
Lý do tới đâu mình cũng chụp choẹt lung tung, từ biển hiệu quán ăn, món ăn, cung đường, các biển báo vị trí nổi tiếng,.. Là để có dịp chia sẽ ae tham khảo cho vui cả nhà O.S.G

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình đi bằng xe 2 bánh, có tham gia viết bài chia sẻ đc ko các bác hay chỉ dành cho các bác đi 4 bánh thôi ?

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mình đi bằng xe 2 bánh, có tham gia viết bài chia sẻ đc ko các bác hay chỉ dành cho các bác đi 4 bánh thôi ?
Thoải mái chia sẽ đi anh!

Có nhiều bài viết, các OSer đi 2B rồi mà. Anh em còn đi bus, máy bay, xe đạp, đi ... bộ các kiểu.

Nếu anh định làm 1 bài hoành tráng, nên tạo thớt mới, cho ae dễ theo dõi. :)

https://www.otosaigon.com/threads/phuot-di-con-dao-co-kho-khong-nhu-the-nao.8626835/
https://www.otosaigon.com/threads/o-cho-lon-kiem-quan-an-bac-rat-kho-khong.8915976/
https://www.otosaigon.com/threads/c...cuu-long-bang-do-ngang-1-minh-2-ngay.8053174/