Hạng C
5/5/16
617
979
93
Nếu vòng lên Đà Lạt về nữa thì đẹp.
Tết này em tính đi lại. Em đã đi 1 lần cận Tết 2018, 25 xuất phát từ SG - 30 từ Đà Lạt về SG mang theo 1 cành đào.
Lúc đó, đi cung đường này ko hề thấy 1 chút Tết vì đường vắng hoe. Đến khi quay ra QL 1 thì đông thôi rồi.
Đà Lạt mới đi chụp Dã Quỳ về tuần rồi 27/10, nên lúc chạy cung này ko lên Đà Lạt..
Cung biển đi hè, ngắm cảnh biển, núi, cát trắng, còn người thì vắng bác ah... chỉ có ta và cảnh, trời, mây, biển..

• Like
Reactions: hienmtd and wuynhzu
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Đà Lạt anh cân nhắc dịp Tết... đông lắm, nhà vợ em cách DL 20km mà tết ko dám mò lên
mình luôn tránh Đà Lạt dịp Lễ, tết lớn là thế.. với lại chạy cung Đà lạt QL 20 chủ yếu tìm cảm giác qua các đèo:
  • Đèo Chuối thuộc huyện Đạ Huoai là con đèo đầu tiên của cao nguyên Lâm Viên
  • Đèo Bảo Lộc - cung đường của đá, hoa và vực sâu, Đèo Bảo Lộc dài 15 km, với khoảng 107 khúc cua gấp và độ dốc cao
  • Đèo Prenn - cung đường của thông và thác, cửa ngõ vào Đà Lạt
  • Đèo Mimosa (Prenn 2), là 1 trải nghiệm khác trước khi vào Dl nếu ko đi Prenn 1
  • Đèo Phú Hiệp thuộc Di Linh, chỉ là 1 đoạn dốc nhưng luôn bị hư mặt đường. bù lãi 2 bên hoa dã quỳ dại rất đẹp độ lập đông (tháng 11 này)
Ngoài ra, ai lên Đà Lạt từ ngõ Phan rang thì qua:
  • Đèo Ngoạn Mục nối Phan Rang (Ninh Thuận) với Đà Lạt. Với các khúc cua gấp và độ cao chênh vênh, từ lâu đèo Ngoạn Mục được mệnh danh là cung đường đèo hiểm trở nhất toàn khu vực miền Nam
  • Đèo Dran - sương mù và thông. Đèo Dran hẹp hơn, ngắn hơn và “nhẹ nhàng” hơn đèo Ngoạn Mục. Dù chinh phục đèo Dran bất kỳ thời điểm nào trong năm, bạn đều chìm trong những đám sương mù dày đặc. Vào mùa hè, màu xanh của những rừng thông sẽ bị át bởi những hàng dã quỳ ven đường trổ bông vàng rực
  • Đèo Long Lanh (Omega, Hòn Giao) - chạy trốn "Ngoạn Mục" , Nếu đi từ Nha Trang đến Đà Lạt, bạn sẽ vượt qua đèo Long Lanh, cung đường mới, giúp bạn tránh được đèo Ngoạn Mục. Đèo Hòn Giao nằm trong Cung đường xanh Tây Nguyên nối thành phố biển Nha Trang với thành phố hoa Ðà Lạt. Đèo Hòn Giao cao 1.700m, dài 33 km là đèo dài nhất Việt Nam hiện nay. Đèo này còn được biết đến với những tên gọi như đèo Khánh Lê, Khánh Vĩnh, Bidoup và một tên gọi của riêng dân du lịch: đèo Omega
Đó là lý do vì sao mình hay đi Đà lạt các mùa trong năm, ít nhất 1 mùa/năm

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Bữa em đi tự túc 2 cặp vc vs 2 đứa con thuê thuyền ngày 400 đi tắm biển ngắm san hô với tham quan đảo. Ks nhìn thẳng biển đẹp lắm cũng sạch sẽ 300/ngày àh. Quán ăn thì có bè các kiểu. Giá cũng dễ chịu vì ăn đồ tươi sống hải sản ngon. Trung bình bữa ăn 4 đứa 1tr đã gồm bia nước các kiểu nhé hehe. Àh mà canh sáng sớm có tôm hùm dân bắt lên bán nữa. Ngon giá hợp lý nè anh
bác cho em thông tin cụ thể khách sạn và đi như thế nào với, xe oto mình gửi ở đâu..... em tính 2 tuần nữa đi, thank bác

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
bác cho em thông tin cụ thể khách sạn và đi như thế nào với, xe oto mình gửi ở đâu..... em tính 2 tuần nữa đi, thank bác
Bạn đi Bình Hưng thì gg tới Bãi Kinh để qua Đảo Bình Hưng. Gửi xe hình như zô bãi là 20 đó. Kiếm bóng mát mà đậu xe có bảo vệ canh nên kg sao đâu. Khách sạn thì có Hồng Nhàn vs ks gì nằm kế bên đó. Lên gg lấy sdt đặt trc nhé. Hồng Nhàn thì có thuyền đưa rước free . Còn tự túc qua thì ng 10k. Thuyền thì có thể hỏi ks luôn hoặc hỏi ng dân trên đảo là đc. Quán ăn thì có nhà bè . Trên đảo cũng có 1 quán sát biển bên cầu cảng đi vào giá dễ chịu hơn ngoài bè. Tối ra quán đó ngồi cầu cảng nhậu đẹp lắm nhé hehe. Tôm hùm thì bác canh ngư dân đi cho tôm ăn áh rồi mua cho rẽ. Hay sáng hay có tôm ngáp ngáp họ bán cũng rẽ lắm. Nhớ đi cung đường biển vs đường ven biển Ninh Thuận nha. Kg đi hối hận cả đời đó há há. Tránh đi cung đường đó vào dịp mưa bão nha có thể lỡ đá nguy hiểm.

Hạng B2
22/3/10
114
121
43
Em mới đi hm qua về. Lúc đi là đi từ Vũng Tàu đi BR, Bình Châu- Lúc về là Nha trang dọc biển Phan Thiết về. Đường đẹp, check in chụp ảnh mỏi tay

• Love
Reactions: BigBugi