Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
Có 1 dự án cty bạn em chính thức cuối tháng mới mở bán, giữa tháng hỏi đã hết chỗ đẹp.
Chắc cũng hơi hơi nóng, nhất là khi lãi suất ngân hàng rẻ như hiện nay

Ông nào đáo hạn thấy lãi suất teo tóp từ 12->9-> 7 - > 5 -> 4%, tiền mình mất giá dần theo thời gian.
Trong khi bạn bè thì người mới chốt lời căn này, mới gom mua căn kia, dự án thì toàn hết hàng, cọc chỗ đẹp chênh lệch :)

Tập Lái
17/7/13
4
84
13
Có 1 dự án cty bạn em chính thức cuối tháng mới mở bán, giữa tháng hỏi đã hết chỗ đẹp.
Chắc cũng hơi hơi nóng, nhất là khi lãi suất ngân hàng rẻ như hiện nay

Thế mà nhiều người cứ lo bội cung căn hộ. Mà khó hiểu thật, tình hình bây giờ thật không dễ đón chút nào.

Hạng B2
11/9/13
230
130
43
thật ra no bắt đầu ấm lên chứ chưa gọi là sốt . đất cát và căn hộ :)

13/10/12
317
421
63
E như mấy bác "Ko quan tâm, ko có tiền...." thì e nên dành time vô đây gõ đi làm việc # kiếm tiền or vào các chuyên mục # gõ. Đã ko có tiền, ko quan tâm BĐS mà còn vô mục này cạch cạch làm chi :3dchoctuc:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/5/11
164
496
63
- Sốt cái gề? Nghe đài báo mà ăn cám, mới có tí tỉnh là thiên hạ nháo nhào tăng giá. Thời gian vừa qua em cũng đi khảo sát một loạt dự án ở khu quận 7, 2, Nhà Bè, quận 8, Bình Dương...Theo em 2 năm vừa qua giá đi ngang và năm nay một số chỗ đã tăng hơi hơi
- Gọi là ấm hoặc nóng cục bộ thì đúng hơn. Một số khu vì điều kiện thực tế được đầu tư về cơ sở hạ tầng như quận 2, quận 7 tăng giá, điển hình như Phú Mỹ Hưng, Thủ Thiêm. Nhưng cũng ở khu vực gần đó mà đường sá không có gì mới, dự án vẫn nằm yên tại chỗ như quận 9, Nhà Bè thì giá vẫn không nhúc nhích thậm chí còn đi xuống. Điển hình như em mới xem khu Minh Long, Hồng Lĩnh, hay đặc biệt là Phú Xuân Vạn Phát Hưng, em nhớ hồi sốt giá năm 2007 giá nhảy lên đến 20-21 triệu/m2 ở những vị trí đẹp. Hồi 2011, em khảo sát thì khoảng 11-12 triệu/m2. Em mới quay lại xem chỉ có khoảng 6 triệu/m2 vị trí ở đường 20m, giá còn hạ hơn so với năm ngoái khi em xuống xem khoảng 7-8 triệu/m2. Rõ ràng người ta chỉ lao vào chỗ nào có tiềm năng tăng giá nhanh, còn chỗ nào không có thêm dự án cầu đường, không có chung cư hay gì đó đột phá thì giá không lên thậm chí còn xuống.
- Tóm lại, ý kiến của bác nào cho rằng nóng sốt thì có phần đúng, bác nào cho rằng người ta không dại bị lùa gà cũng đúng. Thị trường nhà đất thanh lọc và trả lại giá trị thật cho những dự án hoặc nơi làm ăn tạo ra dòng tiền thật sự như cho thuê, kinh doanh. Chỗ nào vị trí đẹp nhưng chẳng làm ăn được gì hoặc sinh lợi kém thì đừng hòng dụ dỗ khách hàng

Hạng B1
9/12/14
70
32
18
Mìng cũng dek quan tâm vì mình hỏng phải tâm thần :p
Chết mie, vậy là tèo lạc xoong là thằng tâm thần sao ta, bạn mua bán chung của tèo ở chợ lạc xoong cũng tâm thần sao????
Ừ mờ tâm thần vậy mờ mới trúng mánh nghe bác chuột, trong thời gian chưa đầy 2 tháng mà tèo với anh bạn lạc xoong kia dô mánh gần 600 chai à nha, kệ tâm thần vậy cũng được.

Status
Không mở trả lời sau này.