Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/9/13
230
130
43
e có ví dụ so sánh giá khu Vạn Phát Hưng Phú Xuân để cho thấy tăng giá cục bộ. Khu Nhơn đức, long thới...hay nói tóm gọn là những anh nào hưởng lợi từ việc nâng cấp đường Nguyễn Hữu Thọ giá đều lên cả. 2005, e xuống đường long thới Nhơn đức chỗ gần trường quốc tế Mỹ, giá 500 triệu/1000m2 giờ lên gấp 6 lần. Nhưng nó ko phải sốt, có thanh khoản và giá cứ lên dần theo tốc độ đô thị hoá
Mình thích cách dùng từ của bạn " thanh khoản và giá cứ lên dần theo tốc độ đô thị hóa "

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Mình thích cách dùng từ của bạn " thanh khoản và giá cứ lên dần theo tốc độ đô thị hóa "
bác có miếng đất ở Nguyễn Bình nên rất có động lực và đam mê khu vực này nhỉ

Hạng B2
29/9/12
168
497
63
A qua Q7 Tân Quy kiếm căn nhà nát ngon, ko lướt sóng kịp thì cho thuê, lâu dài xây để ở...
Chỉ sợ kiếm ko có gì khu đường số này ra căm nào bị xào căn đó liền dù nóng lạnh hay đóng băng gì đó éo quan tâm
Đất khu Tân Quy Đông mắc còn hơn APAK mà hạ tầng thì bết bát cũ kỹ thấy nản, chỉ có điều dân ở đông cho nên hợp nhãn mấy người tích sống kiểu xôm tụ thôi. Khu này mà còn nhà nát thì vị trí hẳn là phải rất ẹ.

Nếu không phải Tân Quy đông mà là khu đối diện thì càng lu xu bu và bị triều cường, em cho rằng không nên đầu tư.
Anh có nghe câu hát "Lỡ mua rồi, làm sao chê được người ơi" chưa anh?

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Cứ vô khu Him lam kênh tẻ tham khảo thì biết đất có sốt hay kg thôi.
Theo em khi mà bác vào khu đất hoặc khu chung cư nào mà môi giới nhắc đi nhắc lại là sốt đất thì nên thận trọng. Câu hỏi đặt ra luôn là nếu sốt, mình mua và xả nhanh kiếm lời được hay không, còn nếu không coi chừng bị kẹp hàng. Còn khu nào người ta thờ ơ thì mình càng nên chú ý. Đừng đi theo đám đông, rất dễ thành người đến sau

Hạng D
17/10/11
1.123
10.516
113
Theo em khi mà bác vào khu đất hoặc khu chung cư nào mà môi giới nhắc đi nhắc lại là sốt đất thì nên thận trọng. Câu hỏi đặt ra luôn là nếu sốt, mình mua và xả nhanh kiếm lời được hay không, còn nếu không coi chừng bị kẹp hàng. Còn khu nào người ta thờ ơ thì mình càng nên chú ý. Đừng đi theo đám đông, rất dễ thành người đến sau
Nhà đầu tư thành công là nhà đầu tư đi ngc đám đông :D

• Like
Reactions: mrbibibobo
Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Em nói thật các bác, em vừa là người có đất muốn bán ra lại vừa là người muốn mua đất nên em hiểu chuyện sốt đất này là vô cùng bi hài.

Nếu mình đi mua thì toàn nghe các ace môi giới nói rằng: Bây giờ nó sốt lắm, hàng hiếm hơn rồi, chủ mới nâng giá...

Cũng ngay cùng thời điểm đó em gửi bán miếng đất (để thêm tiền mua miếng đất hoành tráng kia) thì toàn nghe các ace than thở: Anh ôi, nói vậy thôi chứ khách mua hiếm lắm, chỉ có một anh khách thiện chí trả giá cỡ này này, anh chịu bán thì em làm cho...

Các bác tự kết luận giùm em cái.

Hạng B1
24/2/14
85
1.311
83
Em nói thật các bác, em vừa là người có đất muốn bán ra lại vừa là người muốn mua đất nên em hiểu chuyện sốt đất này là vô cùng bi hài.

Nếu mình đi mua thì toàn nghe các ace môi giới nói rằng: Bây giờ nó sốt lắm, hàng hiếm hơn rồi, chủ mới nâng giá...

Cũng ngay cùng thời điểm đó em gửi bán miếng đất (để thêm tiền mua miếng đất hoành tráng kia) thì toàn nghe các ace than thở: Anh ôi, nói vậy thôi chứ khách mua hiếm lắm, chỉ có một anh khách thiện chí trả giá cỡ này này, anh chịu bán thì em làm cho...

Giao thoi do Bac...!

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113

bác giống TH của e, và người nhà e
vừa muốn bán, vừa muốn mua
người bán thì chờ sẵn rồi
người mua thì kiếm hoài

Status
Không mở trả lời sau này.