Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Chào các bác,
Hôm nay xe em hiện thông báo cái đèn đầu xe bên phụ ở trên bảng thông báo taplo. Em đã ra ngoài kiểm tra lại xe thì 4 angle eye vẫn sáng, đèn bi-xenon cũng sáng đầy đủ, đèn pha cũng sáng. Như vậy lỗi đèn đó là như thế nào ạ?
Mong các bác chỉ giúp. Em cám ơn.

Hạng C
30/3/14
605
912
93
đèn sương mù trong hốc đen pha nha anh, a kiểm tra giắc cắm có lỏng hoắc dơ không , bóng đen có đứt không

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Chào các bác,
Hôm nay xe em hiện thông báo cái đèn đầu xe bên phụ ở trên bảng thông báo taplo. Em đã ra ngoài kiểm tra lại xe thì 4 angle eye vẫn sáng, đèn bi-xenon cũng sáng đầy đủ, đèn pha cũng sáng. Như vậy lỗi đèn đó là như thế nào ạ?

Mở đèn pha ( sẽ sáng 4 đèn ) mở đèn sương, bật đèn khẩn cấp luôn. Ra phía trước nhìn là biết lổi bóng nào.

Nếu là E46 thì zin không có đèn EA , nên khi lắp tùy thợ đấu dây. Nếu đấu vào đèn đờ-mi thì họ sẽ bỏ đèn đó vào trong để có cái lổ kéo dây ra ngoài. Nên trong khoang máy sẽ có bóng đèn trong đó sáng. Hoặc câu thêm tải giả ..v..v..
Còn nếu chạy daylight thì câu dây vào công tắc trong.
Nếu đèn vẩn sáng đủ, thì lổi nằm ở 2 bóng đờ-mi .

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Chào các bác,
Do điện tại một thời điểm nào đó k đủ cấp cho đèn, lỗi này hay gặp ở các xe độ halogen lên bixenon. Bác xoay công tắc đèn về off, đợi 5s rồi xoay qua auto xem thế nào, hy vọng là hết.
Mai mốt nên để auto chứ đừng bật on, xác suất nổi đèn sẽ ít hơn.

• Like
Reactions: kenpham
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Chính xác là 1 cái điện trở bị hỏng nên báo lỗi. Đã xử lý xong rồi ạ.