Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Ở Sài gòn anh em mở bộ đàm có gì liên lạc gọi bầy tránh bị xxx ăn hiếp . Những trường hợp như thế này có vài xe chạy tới cũng vui các bác nhỉ :D.
Bị cụp đuôi chạy vài lần xxx sẽ ngại và ko dám ăn hiếp xe có logo OS nữa. Lúc đó logo OS và Sticker otosaigon.com sẽ được sử dụng có điều kiện :D

• Like
Reactions: UV82
Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
Sẵn đây các bác tư vấn giúp luôn dùm em mua loại nào thì ngon,em thấy loại bác Hải giới thiệu giá cũng good nhưng ko biết chất lượng em nó thế nào,em cũng đang me lụm 1 cái sớm để trên xe luôn?

Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL
Các bác có biết ở đâu cho thuê bộ đàm không ạ? cuối tuần này hội SU-Wagon bọn em làm chuyến off Đà Lạt, muốn trang bị bộ đàm để liên lạc cho thuận lợi, mà lâu lâu dùng 1 lần nên chưa muốn mua. Số lượng khoảng gần 10 cái. 

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Đọc nguyên cái thớt cũng không có thông tin về các tần số quy định từng kênh để sử dụng, chạy ra Viễn Thông địa chỉ trên trang [link]http://www.maybodam.com/[/link] thì họ nói rằng OS tùm lum biết set thế nào, tốt nhất đem 1 cái mẫu ra để copy. Sau một hồi nói otosaigon chỗ Hải Lơ, họ nói chẳng biết Hải Lơ là "thèng nào", oto thì tùm lum, nào là otosaigon, rồi OS sài gòn, vietcaravan, .... trong OS có nhiều nhóm nên không đảm bảo xài được đâu nhé, tốt nhất cứ phải copy. Bó tay !!!

Tập Lái
17/10/07
42
0
6
HCM
tinhte.vn
em mới mua cái này ở amazon, hàng mới về chiều qua, không biết có xài chung với anh em được ko ạ, em cũng mở kênh 1 và dò mà hỏng thấy ai :D chắc phải tắt mã hóa phải không ạ :)

Motorola MH230R 23-Mile Range 22-Channel FRS/GMRS Two-Way Radio (Pair)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/4/08
173
9
18
Vanquish : [Motorola MH230R 23-Mile Range 22-Channel FRS/GMRS Two-Way Radio (Pair)]
Cái Moto của bác là loại UHF có 22 kênh cài sẵn từ 462.5625-462.7250 Mhz. Nếu hên gặp máy OS trùng tần số và trong phạm vi 100m thì may ra bác nghe được.
SP ghi 23 miles trong điều kiện trên núi trọc gọi xuống núi và không có gió, mưa, sương mù hay vật cản nào. Thực tế trong thành phố chỉ gọi nhau trong bán kính 100m là cùng và nhiễu rất nhiều.
Tôi cũng không rõ tần số chính của OS là bao nhiêu, lần trước có xin 1 bác ở miền Trung thì bác ấy sốt sắng email tặng cho nguyên bảng tần số UHF luôn. Nếu các OSer nói là xài kênh 1 chung chung thì chưa chắc giữa các máy có UHF đã gọi nhau được - Phải chỉ cụ thể ra là tần số nào. Có những máy cho phép tự lập trình (cài đặt) tần số thì còn dể, có những máy phải đem ra nhờ đại lý mới có soft cài thì càng khó làm trùng tần số nữa.
Lỡ mua rồi về cho mấy cháu chơi outdoor đi bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/7/09
277
1
18
Một máy bộ đàm bao nhiêu $? Bán kính sử dụng nó bao xa. em chưa hiểu