Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
RE: Thông số-Trang Bị-Màu sắc (fixed)

Trích đoạn: Hònđá

Em làm cái này fix lại từ website www.hondacivic.com.vn coi như là bản sửa một số lỗi nhỏ (có lẽ IT HONDA gấp quá nên chưa kịp chỉnh sửa)
1. Gộp 2 bản thông số lại để mọi người dễ nhìn dễ chọn lựa, so sánh, đánh giá
2. Màu sắc trong website chưa đúng so với thực tế (màu xám bạc và xanh dương)
MOD thấy bài này có giá trị thì cho em cái sticker

thon229329.bmp

tran197197.bmp

MAUS653754.bmp
Civic 1.8MT không trang bị ghế da và mâm đúc mà bác?

Tập Lái
12/2/08
2
0
0

Chao cac ban, minh la thanh vien moi cua OS, dang chay con Civic 2.0, minh da thay mam, lap sub, cam bien lui, op go. Con do them duoc gi nho cac ban chi dum. Cam on nhieu, minh o Sg

M3
Tập Lái
17/8/04
35
0
0
44

huhu. đọc mà em thấy hơi bị buồn. Em đang chạy Civic Si mả ko có được H.I.D với gương gập điện.
Nhưng mà sao em không thấy redline và hp torqe hả các bác?

Hạng B2
21/8/07
106
0
16

Trích đoạn: chauhoanghai

Chao cac ban, minh la thanh vien moi cua OS, dang chay con Civic 2.0, minh da thay mam, lap sub, cam bien lui, op go. Con do them duoc gi nho cac ban chi dum. Cam on nhieu, minh o Sg
Xin hỏi:bác ốp gỗ cho phần nào vây ? bác có tí ảnh thì tốt quá !
E ngó mãi mà vẫn ko biết ốp gỗ ở phần nào là hợp lý !?

Hạng B1
11/4/07
91
0
0

Các bác cho em hỏi Civic 2.0 có hệ thống báo động không vậy? Xe em tìm mãi mà ko thấy (em mua xe cũ)

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

em sori các bác bài này em làm ngay từ ngày đầu tiên , em sẽ chỉnh sửa lại cho đúng với tình hình thực tế

Hạng B1
4/6/08
62
0
6

Em thay HD co dạo còn gioi thiệu màu vàng cát sa mạc nũa, trên phố đôi khi thấy, gio không có màu này hả bac ? em thấy màu vang cát đẹp đấy chw (day là ngu y cua em thoi) he he he

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

màu Vàng đấy là màu event của Tết 2008, đã ngưng đặt hàng từ hết tháng 1/2008

hiện sắp có màu mới là màu Beige (màu cafe sữa)

Có thể là màu như thế này

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Em thì em thấy màu ghi bạc là ổn nhất, vì nó sạch. Chứ cái màu đen mà đi ở VN mình thì ngày nào cũng phải rửa trông mới được, chứ nó bắt bụi kinh lắm. Với lại màu đen của Civic trông không "sâu" như màu của Mer. hay BMW, nhìn nó cứ xin xỉn như nhọ nồi ấy.
Đấy là ý thích của em thôi, quan trọng là phải vừa mắt các bác.

Đối với Civic 2.0, em chạy được hơn 1 vạn rồi, đã thay La-răng lên 18 inches, lốp to bản hơn (225/45 R18). Thay xong ồn hơn nên đã chống ồn, nhưng đi đường trường ôm cua và bám đường hơn hẳn, cảm giác lái tốt hơn nhiều khi vọt lên đến 130-140km/h. Nói chung là Civic ồn nên các bác nên làm chống ồn. Còn âm thanh nguyên bản thì nghe "chua" lắm, vì em nhìn thấy cái củ loa nó chỉ bằng đầu ngón tay cái, lấy đâu ra "chắc" được. Thế là lại mất thêm 2 chục, thay luôn cả đầu DVD màn hình cảm ứng của Tung của (giở vờ Sharp), thay 4 loa cánh cửa = 4 loa kép Infinity (1 trung + 1 treble), âm ly, subwoofer. Thay xong nghe âm thanh tuyệt vời luôn, chẳng khác gì dàn Harman Kardon trên con C200/2008 của thằng em. Nhưng em phát hiện ra 1 điều là, Civic 2.0 quảng cáo là 6 loa, nhưng khi thay mới ngã ngửa ra là chỉ có 4 loa (2 cánh cửa, 2 phía sau) còn 2 loa "Treble" sát kính chắn gió phía trước chỉ là cái hốc không thôi, không biết có phải "hãng" nó cắt đi không.

Cái còi thì nghe cứ như còi xe máy ấy, nhiều khi mấy bà xe máy tay ga (đã cất gương chiếu hậu đi cho đỡ vướng) đi trước nghe còi xe em cứ thản nhiên như không, có bà nghe em "tít" 1 cái bà ấy cứ tưởng xe máy xin vượt nên khẽ tránh sang phải độ 50 phân: cho vượt. Thế có điên không!

Lại mất thêm chút xíu nữa để lắp thêm 1 cặp còi loa, bấm lên thấy "bim, bim", tiếng nghe khác hẳn, có "đực", có "cái" hẳn hoi. Mấy bà kia mỗi khi nghe em "bim, bim" là dạt hẳn ra. Thằng em nó chế thêm cái công tắc, lúc nào đi đêm bất đắc dĩ phải còi thì gạt về nấc sử dụng còi cũ, lại chỉ "tit, tit" thôi. Tiện dụng thật!

NÓI CHUNG, các bác đi Civic nên thay: CÒI, ÂM THANH, CHỐNG ỒN. Còn thêm nữa thì độ bộ vành, thay đèn thành Projector cho nó sang. Em nghe nói độ được cả gương chiếu hậu cụp tự động khi bấm nút "khóa" trên chìa khóa mỗi khi xuống xe nữa, ở HN các bác nào biết ai làm được mách cho em với nhé.