Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Sáng nay xem VTV1 thông báo đã cho giao thông tạm thời Tuyến Cầu Kiệu như vậy là đo vất vả rồi các Bác ạ. Theo em quan sát thì còn nhiều hạng mục chưa hoàn thành GTCC sẽ tiến hành hoàn thiên sau giông như Cầu Bông hiên nay. Hiện nay nhánh hầm chui phía Truong Sa đã thông riêng nhánh Hoàng Sa thì vẩn chưa thông. Trưa nay em đi tuyến này GTCC đã đóng nhánh từ HBT quẹo vào Hoàng Sa chỉ cho các loại phương tiện đi thẳng qua Cầu Kiệu nhưng chỉ cho 1 hướng từ HBT qua PĐP thông tin cho các Bác biết để lựa chọn hướng đi cho hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em thường xuyên về nhà từ HBT rẽ xuống Hoàng Sa. Nó dóng luôn hay tạm thời hả bác? Giờ phải di vòng qua Trần Khắc Trân hơi bị dong xe, hic

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em thường xuyên về nhà từ HBT rẽ xuống Hoàng Sa. Nó dóng luôn hay tạm thời hả bác? Giờ phải di vòng qua Trần Khắc Trân hơi bị dong xe, hic
Em thấy gtcc dựng Tole che chắn ngay chân Càu Kiệu theo em nghỉ chắc tạm thời vì GT của TPHCM càng mở ra nhiều thì sẽ cho người tham gia GT lựa chọn hướng đi. Theo em chỉ có một vấn đe mở đuong nhánh đó thì có thể sẽ xảy ra xung đột ngay hầm chui Hoàng Sa nên gtcc sẽ phải xem xét nghiên cứu kỹ. Em dự kiến vài ngày nữa họ sẽ đong luôn 2 cây cầu sắt tạm nối 2 bên Hoàng Xa và Truòng Xa.

Hạng B2
17/11/13
175
513
113
TP.HCM
Nhà em gần chợ PN, đợi hoài mới thông đc 1 hướng cầu, mừng gì đâu. Mà nói ko phải khen chứ mấy người này làm ì ạch thấy ghê luôn, từ mùng 5 tết rào chắn xong giờ mới mở ra cho đi 1 hướng. Sáng nào đi làm em cũng chửi thầm trong bụng, "mẹi còn 1 bên dốc cầu mà cả tháng ko cán, để đầy đất đá ở đó chơi ngày này qua ngày khác vậy á." Các bác đi buổi chiều đoạn này khổ phải biết.
:3dmong:

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
tối hôm qua em đi ngang qua đây, cho chạy có nữa cây cầu à, hướng HBT qua PĐP
Vậy hả Bác vì em đi Trường Xa nhìn lên thấy xe chạy tưởng cho chạy 2 hướng ai dè chỉ có 1 hướng nhưng dù sao cũng đở cực hơn, chắc vài bửa nữa thì cho thông 2 hướng. Thanks Bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
Giờ cao điểm đi từ F2 Khu Phan Xích Long vào Q3 Võ văn Tần mình toàn chạy ven sông đến cầu Le Van Si queo trái .Đường thông thoáng ,chạy khỏe hơn lại mát m..

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
Thật ra là có tranh chấp với dân ven cầu mới nên mới chậm trễ chứ nếu không là thông hồi 2/9 rồi. Giờ họ còn làm cầm chừng vì quận (chứ không phải thành phố) chưa thoả thuận với dân xong.

Hướng HBT về PN hết cho quẹo phải sang Hoàng Sa. Em dự là sẽ bịt luôn chứ không phải bịt tạm; khi đó sẽ sẵn sàng cho đường chui nối thẳng Hoàng Sa dưới bụng cầu Kiệu (hiện chỉ mới đường chui nối thẳng Trường Sa là cho chạy cỡ hơn tháng nay).