Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Tks bác nhiu!
So voi highlander thì sao bang dc, còn grandis mình chưa đi nen k biet!
moi xe co uu và nhuoc mà! Nhìm chung stf dep trong fan khuc và lành!
My key ok ha bác, mình k choi my key ma lam may cái khác thui:)!
So phần nhựa nội thất thôi bác ơi...:)
Các bác nâng cấp bản đồ 17/2/2017 chưa. Em vừa tự làm. Tất cả chưa đến 30phút kể cả download dữ liệu ạ. Các bác vào trang chủ Hyundai để tải nhé. Phần cập nhật AVN. Bản mới chạy navitel chứ ko còn là tom tom nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Gởi các bác có ý định lắp camera 360.
Hôm trước em có chút ý kiến không được tích cực về camera 360, cụ thể sau khi em đã sử dụng 1 thời gian. Hôm nay em có dịp về quê và thấy được lợi ích của nó. Ý kiến trước có phần ko công bằng khi chỉ dựa vào 1-2 camera thay vì có cái nhìn tổng quát 360 độ.
Đường vào quê em khá hẹp, có những cây cầu nhỏ xíu vừa đủ chiếc xe, nhiều khi còn cong so với đường chính. Tuy nhiên, khó khăn nhất là khi gặp nhà nào có đám, xe máy dựng dọc 2 bên đường, không có người canh giúp là khỏi dám chạy. Hôm nay nhờ camera 360 mà em đã nhích qua trót lọt mà ko cần sự trợ giúp của các bác lơ làng bất đắc dĩ. Vì vậy các bác nào hay đi đường hẹp có thể cân nhắc cam 360. Ngoài ra cam hông cũng giúp em canh lề khi đậu sát đường, tránh làm chênh bánh xe (gương chiếu hậu vẫn là chính, cam chỉ để hộ trợ thêm, nhìn được bánh xe). Em gởi vài hình để minh hoạ. Có gì hay ho em sẽ post tiếp :)
View attachment 533175 View attachment 533176

H bác,

Quá tiện 360 độ! E dùng cái này dc k??

Attachments

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Xe em bản dầu, full, đã nghiên cứu và làm mấy món:
1. Thay kèn vì kèn nguyên bản nghe chán
2. Lắp thêm loa bass với 2 cái màn hình gối rời 10"
3. Lắp thêm bộ remote điều khiển tự động lock xe và đề máy từ xa
4. Thay đèn pha bằng đèn LED
5. Thay bóng COS nguyên bản bằng bóng xenon (pha + cos luôn). Kết quả là khi pha em có 4 cái :)
6. Lắp thêm bệ bước cho dễ lên xuống
Hết rồi ạ

Bác Baden thay led pha hiệu gi vay? Ở bên nào chi phí ra sao?
bác có làm ở đây k?

cám ơn

Attachments

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Vậy nó có cảnh báo bằng lời phải không bác? còn coi màn hình thì coi taplo đúng rồi
Có cảnh báo lời nhé bác khi vuot toc độ cho phép, còn tốc độ max thì xem map vẫn có luon mà! Set luôn hiển thị tren map là hiện ra.

Hạng B2
17/5/07
310
102
43
Em tai trâu nên loa zin em thấy cũng tạm, bác yêu cầu cao hơn thì có thể độ lại nếu thích. Xe em thì chỉ làm các món sau:

1. Phủ ceramic.
2. Lắp camera 360 độ.
3. Thay bi xenon, đèn led daylight.
4. Lót sàn, cách âm 4 cửa, cách âm hốc lốp.
5. Bổ sung full gioăng toàn xe.
6. Bộ nâng kính tự động.
7. Bổ sung các nút chờ full xe (nhưng chưa kích hoạt được hết).
8. Lắp lẫy chuyển số trên vô lăng.
9. Lắp ăng ten vây cá.
10. Thay nguyên bộ vô lăng xe Santafe 2017 (vì vậy giờ đang dư 2 nút không kích hoạt được, em mua cái này chỉ vì nó có lẫy chuyển số zin theo vô lăng, ko phải cắt nắp nhựa đằng sau).
11. Mặt gương tăng góc rộng và chống chói 2 bên sườn.
12. Cao su giảm chấn phuộc nhún.
13. Cảm biến áp suất lốp.
14. Bộ wifi phát trong xe.
15. Gắn thêm bộ Mykey Premium.

Tiện đây em nhờ các bác nào biết ai lắp được các món dưới đây thì cho em biết nhé, điều kiện là phải đi chung được vào các nút chờ trên xe:

1. Cảm biến đỗ xe phía trước.
2. Hệ thống cảnh báo làn đường.
3. Hệ thống đỗ xe tự động.
4. Hệ thống cảnh báo điểm mù.
5. Hệ thống làm mát ghế tài và ghế phụ.
6. Speed limiter đính kèm với Cruise control.

Em xin cảm ơn các bác và xin hậu tạ chầu nhậu chân tình.

Bổ sung thêm mấy cái mới nữa cho đủ để a e nào thích thì theo! Còn thiếu nhiu quá bác meotom.:))

• Like
Reactions: meotomvn and kubioz