Các bác chọn mẫu sedan hạng C nào?

• Honda Civic

Bình chọn: 84 35,3%
  • Hyundai Elantra Sport

Bình chọn: 94 39,5%
  • Ford Focus

Bình chọn: 60 25,2%

• Total voters
    238
Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
bác thật là ghê, biết hết chất lượng của các hãng đang ráp ở VN luôn, cào phím như bác mình nói ngược lại chắc cũng ko sao
Tuỳ bác thôi, bác cào ngược lại đi.

Tập Lái
29/1/18
3
1
3
35
quan điểm của em là như này ạ cũng như các cụ trên là dựa vào nhu cầu của mình và gia đình đưa ra quyết định chọn xe nào thôi vì tiền nào của nấy k có chuyện ngon bổ mà lại rẻ được!
CiVic: Có vẻ ok nhất nhưng giá lại cao nhất nó tiệm cận gần phan khúc D rồi!nếu k quan ngại về kinh tế nên quất ngay nếu thích còn đem civic ra so sánh nên so sánh với phân khúc D như sonata hay altis 2.0 hoặc optima vì những con đó giá tiền sêm sêm nhau
Elantra:có sự thay đổi về nội thất ngoại thất k nhiều chỉ nâng cấp nhẹ chưa hoàn toàn lột xác so với bản thường động cơ ở đường việt nam thì tầm 150 ngựa trở lên thì gần như thoải mái k p nghĩ còn độ bền chưa đánh giá được!giá tiền cũng vừa phải cái này đem ra so với ff titanium hợp lý này!về công nghệ op có nhiều cái k hay bằng ford nhưng chi phí sửa chữa bảo dưỡng rẻ hơn ford!em ưng em EL ở điểm này vì nhu cầu em đi lại k nhiều mà bản sport chưa có sự bứt phá hoàn toàn nên ra tết em cưới chồng 2 cho vợ em bản 2.0 là thoải mái tiền chênh lệch em còn làm đc rất nhiều việc và gia đình đi lại rộng dãi thoải mái các bác nói xe hàn xuống nhanh lởm nhưng em nghĩ của bền tại người thôi ạ con xe cũng là tài sản lớn gần tỉ bạc đa số mọi ng đều giữ chứ chả ai đi như phá xe đâu ạ!
-ford: nếu quan tâm tới ng lái 2 vc ngồi hàng ghế trên ít đèo ng phía sau là sự lựa chọn hợp lý cảm giác lái cũng như công nghệ hỗ trợ rất hay!Đi trên phố cũng như đường trường đều rất ổn xe nhỏ nhưng cách âm cẩm giác lái đều đầu bảng trong phân khúc!em cũng mê ford bản tinanium lắm nhưng giá cao quá em k với được chưa tính bảo dưỡng đồ đắt!
kết:
Tiền là tiền của mình mỗi ng 1 sở thích và nhu cầu riêng mình bỏ tiền ra và hài lòng với giá trị con xe nó đem lại là được,mình mua xe cho bản thân và gia đình chứ đâu mua cho người khác nhìn vào!

• Like
Reactions: trankhoahg
Tập Lái
28/12/07
10
5
3

Công nhận mấy bác trên đúng focus xấu thật! lolz.
Nếu cảm giác lái bác nào nói của Civic là ông nội của Elantra thì, Focus là cha của Civic nhé:
https://www.youtube.com/watch?v=PXnfZq9mFgA

Civic về tổng quan là đẹp, but cái đẹp thì tùy người nhưng so với Elantra và Focus rõ ràng có lợi thế hơn nhất là mẫu type R. Về máy móc, cách âm, cảm giác lái thì Focus vẫn nhỉnh hơn, ai ngồi ghế sau thì nên mua Merc S, mua xe về lái đem tiêu chí ngồi ghế sau vào, đúng hài! Về tính năng an toàn bản sport và titanium vẫn hơn hẳn với 12 cảm biến, tính năng City Stop, hệ thống khung gầm thì ford cứng có tiếng rồi. Còn ai nói thay đồ Ford mắc thì coi lại coi đồ Honda cho Civic có rẻ không? Về mã lực, nếu nói đạp lên 100km thì xe nào chẳng lên, chiếc buổi sáng cũng lên được 100km/h vậy? Quan trong là bao lâu lên, có an toàn khi lên vận tốc đó ko? Gì chứ 120-140km trên cao tốc thì Focus là vẫn bình thường, bình thường ở đây là cảm giác lái nó rất bình thường như đang chạy ở 80km vậy.

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Ở các nước đang phát triển thì dân còn nghèo , đường xá còn tệ ,thậm chí cả cao tốc chất lượng còn rất ẹ , cụ nào cứ thích max speed , dính ghế phang 120÷140 thì chỉ sớm gặp ông bà thôi. Do vậy xe ôto nào đủ đầy đủ option quan trọng , giá cả hợp lý , rộng rãi thoải mái ắt sẽ thành công. Trong kinh doanh quan trọng cuối cùng là kết quả. Xe cứ nói ngon đủ thứ mà 1 tháng bán được 100 chiếc , còn xe dỏm mà tháng bán 1000 chiếc , bán 1 tháng bằng ông khác bán 1 năm , bán 1 năm bằng ông kia bán 10 năm , bán 10 năm bằng 100 năm , cả một thế hệ.Chẳng lẽ trong 10 năm đó đến 100.000 ngàn người nó bị thần kinh. Còn nhiều tiền không suy nghĩ đắn đo nhiều thì cứ mua xe mắc nhất trong đám đó là oai rồi , cái đó là mua niềm tin , mà niềm tin thì không thể đong đếm một cách chính xác mà chỉ mang tính chất ước lượng. Còn xe bền hay không là tại người xử dụng , hôm trước đi bảo dưỡng thấy 1 chiếc mới mua 3 tháng mà chạy gần 25 nghìn km , nhìn không ra chiếc xe luôn , xe trầy xước móp méo, chuột gặm đầy trong khoang máy , nội thất bẩn toàn bùn đất , mùi hôi do thuốc lá ,mùi ói do ăn nhậu ,nhìn cái xe chạy 3 tháng mà giống như đã sử dụng 5 năm. Đến anh kỹ thuật còn lắc đầu.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Với giá tiền như vậy thì đòi hỏi gì nữa hả bạn ?
Có bác bảo FFC xấu thì em bảo elantra cũng ko đẹp. Chứ có liên quan gì đến giá tiền đâu bác.
Mà với giá tiền đấy M3 nó vẫn đẹp mà. Mỗi xe có 1 ưu nhược điểm riêng tùy nhu cầu cá nhân mà mua thôi.

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Dù ai nói gì thì e thật sự thấy con focus là tệ nhất phân khúc C, từ mẫu mã bên ngoài đã xấu rồi mà nội thất bên trong cũng xấu nốt và nhỏ nữa, thật sự ko ko có tí cảm tình nào hết, và thật tế thì ford cũng bỏ dòng sendan(dòng xe nhỏ nói chung) rồi, may có con bán tải gánh team
mình hay chạy con này của thằng bạn ...chạy ko tệ bác chạy 100 hơn đánh lái chắc lắm loa sony nghe hay máy lạnh sâu hỗ trợ an toàn nhiều ..có điều mẫu mã ko dành cho số đông không gian quá chật

• Like
Reactions: Aquarjuss
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Làm gì mà bác nhảy lên cay cú thế!! Diễn đàn chung của ae chứ có fai của EL nhà bác đâu.