Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC
tuando nói:
SHTP nói:
Bác nhường em 500$ đi em nghỉ việc về nhà chỉ ăn rồi thay bác nghe điện thoại chỉ đường thôi được không?
Em chạy chức mất kha khá ... chờ gỡ lại vốn đã bác ợ :)
Hàng tháng lãnh đủ 5K mà giám nói là 1,5K, méc bà cả nhé nhé

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
duongtutrongduc nói:
Thank bác thangtnl nhiều nói mời mấy bác đi uống cafe mà chưa mời được hì
Đặt cho bác cái nick hay vậy mà còn hok được ly trà đá hic!!!!

Hạng B2
13/2/10
307
8
18
2. Cty TNHH ắc qui Thành công, 166-168 Hồng bàng, F12, Q5, HCM. DT 08.39552155. Cty này có bán khá nhiều ắc qui Delkor có cả loại giống của bác đang sài, bác gọi điện đến mà hỏi giá.

Bác Nhựt bổn ơi, tôi vừa thay Delkor cho Captiva, bên hông bình thì ghi Korea (dập nổi) nhưng mặt trên bình thì dán miếng decan Công ty TNHH ắc quy Thành Công. Vậy thực chất là bình của Korea SX hay Thành Công SX vậy? Hay...hồn trương ba da hàng thịt? ( mình mua giá 1,7 triệu, 12V 60ah)

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Cantiva nói:
Chào bác Nissan89
Rất cám ơn bác Chi Hội Trưởng GMFC ,đã bớt chút thời gian cho ý kiến hướng dẫn , bác Kiến việt Thái có viết cho tôi nói chỗ bác ây Bình acquy GS loại khô chỉ có loại 80AH thôi ,mà bình cũ trên xe Captiva Diezen LTZ của tôi lại ghi thông số 12v 90AH
Tôi muốn tham khảo ý kiến tư vấn của bác :Nếu tôi thay cái bình cũ 90AH bằng bình GS 80AH thì có đủ cường độ dòng điện để khỡi động máy Captiva Diezen được không ?
Tôi cũng muốn mua bình GS vì bác Kiếnviet Thái nói có bảo hành 6 tháng .Nhưng rất phân vân ví cái thông số AH cua GS nhỏ hơn cái bình củ
Rất mong được Bác tư vấn giúp tôi điều này
Xin cám ơn bác Nisan89 nhiều
Chào bác,
Bác nên thay giống thông số bình cũ (90AH), hiệu GS hay Delko cũng được (miễn là có bảo hành) tùy giá cả bác chọn.
Bác theo dõi sinh hoạt của hội tại box Chi Hội GMFC. Cũng thường hay họp mặt (offline). Bác tham gia sẽ được nhiều AE tư vấn ....về xe lẫn...bất cứ thứ gì bác muốn hỏi ở Saigon.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
:D
duongtutrongduc nói:
Ái da bác xe trau ui em có nói là mời mấy bác mà hì dĩ nhiên là có bác rùi
mà bác được sếp bình em mời mấy ly rùi mà hihi
Ừ nhỉ! Bữa đó được chén món gà hok có xe hơi đi nên đi bộ, còn nước thì uống xong phê quá bị đá đít nên gọi là cà phê đá!!! (BB iu ui! vô đây đấu võ mồm với em đê!!!!):D:D:D

Hạng B2
30/6/05
177
4.910
93
hcm
bảo dưỡng xe o Đông đô thành hoài mà kg biết Bác duongtutrongduc là bác nào nhỉ? chỉ biết mấy đồng chí Tuấn hay gì đó cố vấn dv ngồi ngay chỗ nhận xe

Hạng D
21/4/10
3.121
36.396
113
HCM city
anh.8024 nói:
2. Cty TNHH ắc qui Thành công, 166-168 Hồng bàng, F12, Q5, HCM. DT 08.39552155. Cty này có bán khá nhiều ắc qui Delkor có cả loại giống của bác đang sài, bác gọi điện đến mà hỏi giá.

Bác Nhựt bổn ơi, tôi vừa thay Delkor cho Captiva, bên hông bình thì ghi Korea (dập nổi) <span style=""color: #0000ff;"">nhưng mặt trên bình thì dán miếng decan Công ty TNHH ắc quy Thành Công</span>. Vậy thực chất là bình của Korea SX hay Thành Công SX vậy? Hay...hồn trương ba da hàng thịt? ( mình mua giá 1,7 triệu, 12V 60ah)
Cái “miếng decan Công ty TNHH ắc quy Thành Công” để biết là Công ty TNHH ắc quy Thành Công bán cái bình accu đó thôi. Bác không phải lăn tăn việc này.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.396
113
HCM city
Chào bác Cantiva.
Bình accu chỉ có 2 thông số quan trọng:
  1. Điện áp. Ký hiệu V
  2. Dung lượng. Ký hiệu Ah.
Cho nên khi thay bình accu, bác chỉ cần quan tâm đến 2 thông số trên là được. Xe captiva thì dùng bình 12V, 90Ah thì bác cứ chọn bình có thông số 12V - 90Ah là ok, thậm chí lớn hơn 90Ah cũng được (nhưng giá tiền sẽ cao hơn). Còn về nhãn hiệu bình thì không quan trọng lắm, nếu bình tốt sẽ đắt tiền hơn (ví dụ: cùng là xe wave 110 phân khối, nhưng wave Honda mắc hơn wave Tàu). Nên mua loại tốt xài cho nó ngon.
Lưu ý: Dù có tiết kiệm, nhưng không nên thay bình có dung lượng (chỉ số Ah) nhỏ hơn, vì accu sẽ không đủ sức kéo cái máy khi bác đề xe. Thậm chí còn làm cục đề mau hư hơn.
Bác có thể ra bất kỳ cửa hàng nào bán bình accu mua về thay cũng được. Nhưng nên mua của các cửa hàng công ty, có bảo hành. Khi mua bình mới thì kêu chổ bán mua lại cái bình cũ, cũng giảm được vài trăm ngàn.
Chúc bác tìm được cái bình như ý.

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Gửi bác duongtu trongduc
Cám ơn bác đã cho biết các thông tin về binh Delkor 12v 90AH dùng cho xe Captiva Diezel:
" ui Xin lổi anh nhiều quá em lộn với máy xăng có giá cho anh luôn đây 2.900.000 VND anh là bình 12V 90AH hiệu DELKOR - Korea.là bình cho captiva LIZ Máy dầu nếu thay anh cỏ thể tới chổ em
GM Đông Đô Thành 655 xa lộ hà nội ,Quận 2, TPHCM
.............Bình bên em bảo hành 6 tháng...........
,,,,,,,,,,,,bình 90AH thay bằng bình 80AH thì bác ấy hỏi được hay ko thì dĩ nhiên là ko được rồi vì sai thông số
GM ĐÔNG ĐÔ THÀNH
0903.00.40.90 Trọng Đức
655 XA LỘ HÀ NỘI,Q2,TPHCM

Tiện đây muốn bác dươngtu trongduc cho biết thêm :
<span style=""background-color: #00ffff;""> * bính DELKOR chỗ bác có kích thước chiều cao bình la bao nhiêu ? </span>
<span style=""background-color: #00ffff;""> *Cọc bố trí CHÍM hay NỔI ,Nhìn từ đầu xe vào coc + ở bên trái hay bên phải </span>

Nghe các bác OS giơi thiệu tôi nghĩ chắc bác là xếp ở Đông đô thành rồi , Tôi co 2-3 lần đưa xe đến Bảo dưỡng ở Đông đô thành .Nhưng chỉ đến ký giấy tờ làm thủ tục với quầy dịch vụ bảo dưỡng xe rồi vội đi làm ngay vì đi xa và công việc bận ,<span style=""background-color: #33cccc;"">mọi việc còn lại người nhà giải quyết tiếp.</span>
Cho nên chẳng biết ai ngoài anh làm giấy tờ thủ tục ,Chắc chỉ có người nhà biết mấy bác thợ sửa chữa ,bác Tuấn...thôi . Còn chắc xếp lớn như bác duongtu trongduc ngồi trong phòng diều hòa chắc mấy khi khách hàng không quen biêt ( như tôi và người nhà ) được tiếp xúc .
Thế mà có bác lại nói rằng bảo dưỡng xe o đó ma không biết bác duongtu trongduc là ai à ? Thật áy náy quá

Đên bảo dưỡng xe biết được người làm thủ tục và mấy bác thợ sửa là tốt quá rồi đâu còn muốn đòi hỏi cao hơn ,
Cho nên mong bác duongtu trongduc thông cảm việc tôi và người nhà không có vinh hạnh được biết bác như các bác khác

Last edited by a moderator: