Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Gửi Bác sonnguyen Hội trưởng hội Captiva
Gui Bác hôi phó hội Captiva
Tôi thiết nghĩ Hai bác ,nhất là bác sonnguyen chắc có nhiều hiểu biết vê Kỹ thuật xe Captiva , và có nhiều mối quan hệ voi các cơ sơ cung cấp linh kiện phụ tùng cho Captiva
Tôi định gửi tin nhắn nhờ các bác . Song không hiểu sao hộp tin nhắn bị khóa ,không thể nào mở được
Đành dùng bài viết này nhờ hai bác , nhất là bác sonnguyen cho tôi xin ý kiến tư vấn kỹ thuật về việc lựa chọn mua bình Acquy thay cho Captiva Diezen LTZ của tôi ( binh đang dùng có thông số 12v 90AH với kích cỡ Dai x Rong X Cao = 310 x170 x 170 mm không kê chiều cao cọc )
Hiện nay tôi nhờ người hỏi mua giúp ngoài thị trường có loại bình của KOREA 12V 90AH hiệu SOLITE kich cỡ DxRxC =315 x170x200 giá bán la 1.900.000 đ bao công lắp ráp tận nhà
Xin hai bác trao đổi với Kỹ thuật của hãng GM và tư vấn cho biết loại bình này có thể thay cho Captiva được không?,Chát lượng ra sao ,cao hơn 30mm chưa kể cọc ,có sợ chạm nóc capo không ?
Rất mong ý kiến của hai bác
Nếu bác nào dùng xe Captiva Diezen đã thay bình này rồi cũng xin cho tôi ý kiến tư vấn
Xin rất cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
ủa vụ này bác đã mở topic rồi mà, chắc chưa chọn được ưng ý rồi,
uy tính của bác Hội trưởng và Phó Hội trưởng cao hơn cả kỹ thuật viên của GM nên bác ấy xin ý kiến,
chúc mừng Hội trưởng, Phó Hội trưởng

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Vãi cho cái ông Cantiva kia. Có mỗi 1 cái bình ắc quy hôm qua hỏi chán chê trong topic kia. Hôm nay ra mở hẳn 1 thớt hỏi hội trưởng và hội phó mới chịu. May hư có cái ắc quy chứ hư nguyên con xe khéo ông ấy hỏi tới .....Bộ trưởng!

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Bác sonnguyen giờ chuyển sang MER C rồi bác ơi, nhưng trong này còn rất nhiều anh em am hiểu về CAP lắm, bác cứ post lên thế nào cũng có ngưòi giúp thôi.

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Chào các bác
Vâng ,đúng xe tôi hư có mỗi cái bình acquy thôi ,Tuy so với cả cái xe giá tiền của nó không đáng là bao ,Nhưng nó lại rất quan trọng ,dòng điện do nó cung cấp ví như máu trong co thể ,không có nó các mạch điện tử không hoạt động, Điện áp và dòng điện Acquy cung cấp không đủ ,các hệ thống thiết bị báo sai ,báo lỗi,hoac không hoạt động ,Tôi đã nhờ thợ nạp lai Acquy , lắp vào ,Trước khi khới động, họ đo lại điện áp bình có 10v72 Cắm chía khóa bật đề ,máy không nổ ,Các đồng hồ bao lỗi .....
Vì tôi nghĩ mình khõng am hiểu hết kỹ thuât Captiva nên đã Viết thư Hỏi tất cả các bác để xin ý kiến chỉ dẫn của các bác am hiểu Captiva va co nhiều kinh nghiêm hơn ,Có một vài bác đã góp ý ,tôi đã cám õn và làm theo các gơi ý của các bác
Tuy nhiên thấy bác Hội trưởngCaptiva có nhiều bài viếttong83 hợp về Captiva va các bài viết về Các cơ sở Cung cấp phụ tùng cho Captiva .Nên tôi muôn tranh thủ ý kiến của bác đó và tất cả các bác ( xem câu cuốí thư ) có kinh nghiệm hơn để tham khảo
Chắc các bác hiểu thị trường bây giờ hàng nhái hàng giả đầy rẫy
Thay phãi cái bĩnh RỎM không đạt yêu cầu KỸ THUẬT không những phí tiền mà còn làm hư hệ thống vi mạch điện tử liên hoàn trong Xe làm xe hỏng nặng hõn
Theo tôi ,đáng lẽ ra bác nào biết thì góp y giúp tõi , Nếu Các bac ;a tôi các bác có phải đi tham khảo ý kiến mọi người không
Tôi làm vậy có gì sai .Có gí quá đáng ,mà có 1 vài bác còn châm biếm nữa nhi .
Xin các bác thứ lỗi cho Tôi mạn phép hỏi tát cả các bác ,Việc làm của 1 vài bác như vậy có mang tinh XÂY DỰNG không ? .......

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
duongtutrongduc nói:
em đã trả lời bác rùi mà. Bác lại mua nhãn hiệu khác em làm trong hãng trả lời bác rùi còn gì
Kụ Đức báo rồi mình có coi nhưng chủ thớt muốn mua hàng rẻ!