Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Anh đẹp chai ko ?!
đủ tiêu chí thì nên mua trả góp chiếc dữ dữ tí, bỏ nhậu đem cái mác trai đẹp, xe xịn đi cua gái dữ tí, xong cưới về nó ....trả nợ góp dùm anh. ^^
Bác cm vui ghê. Nghe cũng có lí đấy bác chủ. kaka

• Like
Reactions: thiennan
Hạng B1
14/10/14
52
60
18
Thấy hầu hết các còm đều ủng hộ bác mua xe, theo quan điểm riêng e thì bác nên xúc tiến tới luôn, với tài chính và điều kiện vậy thì thích cứ múc, dù sao có con xe Ford cũng an tâm trên mọi nẻo đường lại phù hợp điều kiện của bác.
Chúc bác mau cưới vợ 2 trước vợ 1 nhé :)

• Like
Reactions: tranhieult
Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Em xin chia sẻ của e tí
Em lương tháng 12 chai mà em phải trích 50% của mình cho vợ và 2 con. Trong 50% lương còn lại của e tương đương 6tr + phụ cấp của cơ quan tính ra tầm 9tr trong đó tiền điện + gốc lãi vay cá nhân khoảng 3tr. E còn được ít vẫn nuôi đủ xe của em + độ lặt vặt. Xe em đã trả hết nợ vay, 1 tháng tiền xăng tầm 2 triệu vì chỉ đi cuối tuần. Bảo dưỡng cao nhất là 4tr5. Những món lớn như bảo hiểm, thay vỏ, bảo dưỡng lớn e hay cố để có tới kỳ thưởng trang trãi qua. Xe em Kia Morning Si 2016 ạ. Ford bảo dưỡng mắc hơn :)
Thu nhập 20 triệu có nên mua xe?

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Hồi chưa có xe ô tô tôi cũng hay nhậu, bạn bè ới cái là phóng đến ngay. Nay mua ô tô rồi thì thấy mình sống lành mạnh hơn, dành thời gian nghỉ dưỡng hơn. Đi đâu ai mời uống bia rượu là kiếm cớ đang lái xe để từ chối, bởi vậy cũng chả ai ép.
Nếu ai cũng như bác thì xã hội được nhờ bác ạ. Chứ em là em rất sợ mấy bác nhậu xong vẫn bảo mình không xỉn, vẫn ôm vô lăng, tới lúc gây họa thì lại đổ thừa là XE ĐIÊN.Tội chiếc xe lắm bác, tự dưng bị mang tiếng oan.

• Like
Reactions: CuBiMi and Toietmoi
Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
Em thấy gì chứ, cứ phải giữ mình lành lặn trước rồi kế hoạch 35-40 hay 50 tuổi bác ah.
Trước e đang chạy xe thắng gấp, con bé đi sau thắng không kịp làm cái đùng, lăn ra đường, e mất nữa buổi đưa đi soi soi chụp chụp, may không sao . Hôm đó chạy con Lib.nặng xác chứ ko là e nó cũng hất e lăn ra đường. Giờ chả dám chạy nhanh.

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Lúc đầu thấy bác ghi bác có nhà rồi và cty cách nhà 25km, thì em định còm là nên mua. Nhưng đọc tới đoạn "tuần nhậu 3-4 bận" thì thật lòng em khuyên bác đi taxi cho lành bác ạ. Đã có hơi men trong người thì tuyệt đối đừng cầm lái nghen bác (trừ trường hợp bác đi nhậu mà uống nưới suối ạ).
Chính xác, tuần nhậu 3,4 lần chắc là tiếp khách cho Cty. Nhậu vậy sao lái xe đc. Không nên mua nha bác!

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Em xin chia sẻ của e tí
Em lương tháng 12 chai mà em phải trích 50% của mình cho vợ và 2 con. Trong 50% lương còn lại của e tương đương 6tr + phụ cấp của cơ quan tính ra tầm 9tr trong đó tiền điện + gốc lãi vay cá nhân khoảng 3tr. E còn được ít vẫn nuôi đủ xe của em + độ lặt vặt. Xe em đã trả hết nợ vay, 1 tháng tiền xăng tầm 2 triệu vì chỉ đi cuối tuần. Bảo dưỡng cao nhất là 4tr5. Những món lớn như bảo hiểm, thay vỏ, bảo dưỡng lớn e hay cố để có tới kỳ thưởng trang trãi qua. Xe em Kia Morning Si 2016 ạ. Ford bảo dưỡng mắc hơn
Xe Ford 10k km mới phải bảo dưỡng, mỗi lần khoảng 1,2 - 1,5 triệu tuỳ mức độ. So với các hãng khác 5k km phải bảo dưỡng thì Ford không đắt hơn đâu ạ.