Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nếu ai cũng như bác thì xã hội được nhờ bác ạ. Chứ em là em rất sợ mấy bác nhậu xong vẫn bảo mình không xỉn, vẫn ôm vô lăng, tới lúc gây họa thì lại đổ thừa là XE ĐIÊN.Tội chiếc xe lắm bác, tự dưng bị mang tiếng oan.
Đúng rồi đó bác. Khi mình lái xe ô tô thì mới thấy hồi xưa mình đi xe máy nguy hiểm thế nào, khi đó tự dưng ý thức tham gia giao thông tăng lên. Không còn chạy xe kiểu chèn lấn, vượt đèn vàng, cái thói hay nhậu cũng bỏ dần mà dành vài ba tháng làm 1 chuyến du lịch đâu đó với vợ con.
Từ khi có ô tô thấy bản thân mình cũng văn minh hơn :)

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Em đã thấy 95% hình ảnh của em trong cái thớt này ! Tình trạng y như chủ thớt đây ạ, em hơn bác chủ 1 tuổi, đi làm 30km mỗi ngày, thu nhập hơn bác chủ thớt chút, cũng có đồng dư như bác chủ, nhà có sẵn, chưa rước vợ 1 đã mơ về vợ 2 :(..... :(

Con xe em ngắm cũng là Ford, nhưng mà là Ford Eco chứ ko phải Fiesta. Vì em làm trong trung tâm thành phố, chứng kiến cảnh ngập lụt mỗi lần mưa xuống là thấy ngán ngẩm, mỗi lần mưa em đều lân la ở cty có khi 9h mới về !

Cũng đắn đo mãi, mà vẫn chưa quyết xuống tay mua xe được ! :(o_O

nói về việc đi làm mỗi ngày, dạo này đi đường stress kinh khủng tởm :mad::mad:. mỗi ngày em đi làm mất 2 tiếng , đi ngoài đường còn mệt hơn đi làm bình thường. Em đi rất cẩn thận nên thường đi chậm, né mợ ninja, tránh ông bay lề, mấy bà mợ xi nhan ko quẹo, lúc thì dừng giữa đường mua hàng....:mad::mad:

tầm tháng nay em bị hai lần ủi đít, một lần một ông bang lề ko quan sát làm bay mất chắn bô xe, rồi nó trợn mắt lên nhìn mình rồi phóng mất dạng. một lần có cha nội xỉn rú ga chơi cái đùng vào đuôi xe...:confused::confused::confused:

sợ xe máy luôn rồi mà vẫn chưa đủ động lực để lên cái 4 bánh đi cho đỡ bực bội, hic..hic o_O

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Xe Ford 10k km mới phải bảo dưỡng, mỗi lần khoảng 1,2 - 1,5 triệu tuỳ mức độ. So với các hãng khác 5k km phải bảo dưỡng thì Ford không đắt hơn đâu ạ.
K hề đâu nha Bác. Kia Morning bảo dưỡng có những lúc chỉ vài trăm ngàn. E đã xem bảo dưỡng của Ford ở những mức trung và lớn thì thấy lè lưỡi rồi :(((

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
K hề đâu nha Bác. Kia Morning bảo dưỡng có những lúc chỉ vài trăm ngàn. E đã xem bảo dưỡng của Ford ở những mức trung và lớn thì thấy lè lưỡi rồi :(((
Dĩ nhiên phụ tùng Morning rẻ hơn Fiesta mà bác.
Nhưng Ford so sánh chung với mặt bằng không đắt. Ví dụ các hãng khác 5k km phải bảo dưỡng, trong khi Ford thì 10k, thay nhớt và lọc dầu cộng với tièn công cán khoảng 1,3 triệu.

Tập Lái
11/8/17
3
0
1
33
Sẵn nhờ các bác tư vấn giúp e. e 26t. Fa. chưa nhà. sống nhà thuê tại sg. lương 20 củ như bác thớt. e tính để dành cỡ 300 rồi trả góp mazda 3. khoảng 1 năm nữa. ko đủ thì city. như thế có vội quá ko. vì e nghĩ nhà cửa là lâu dài. e lại chia tay rồi.nên e ưu tiên xe cộ để trải nghiệm. thanks all.

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Sẵn nhờ các bác tư vấn giúp e. e 26t. Fa. chưa nhà. sống nhà thuê tại sg. lương 20 củ như bác thớt. e tính để dành cỡ 300 rồi trả góp mazda 3. khoảng 1 năm nữa. ko đủ thì city. như thế có vội quá ko. vì e nghĩ nhà cửa là lâu dài. e lại chia tay rồi.nên e ưu tiên xe cộ để trải nghiệm. thanks all.
Để em tính cho bác xem bác thấy sao nhé.
Lương bác 20 triệu vẫn ở nhà thuê vậy tính ra mỗi tháng bác dư tầm 10 triệu. Năm sau Mazda3 lăn bánh tầm 700 triệu => bác phải vay thêm 400 triệu nữa => tiền lãi hàng tháng bác phải trả cho ngân hàng khoảng 3 triệu + tiền nợ gốc + chi phí nuôi xe => bác không còn dư đồng nào => bác không thể nào mua nhà để sau này an cư và lấy vợ (trừ khi gia đình bác cho tiền mua nhà hoặc bác lấy vợ đại gia).
Tùy bác cân nhắc vì mỗi người một quan điểm khác nhau :)

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Bác ko lo nhà cửa, vợ con thích thì mua chứ hỏi tới lui làm gì. Tiền có trong tay, không vay mươn vậy thì mua cho nhu cầu an toàn thì cung hợp lý.
Len diễn đàn xe hỏi mua xe thì đa số bảo mua, qua webtretho hỏi thì các mợ tư vấn lại khác.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Chưa vợ mà có nhà sẳn, tiền sẳn thì quá nên mua.
Vì trai chưa vợ thường thường bao nhiêu tiền cũng hết, mua chiếc xe lại là còn. Khéo lại cua được cả gái đẹp gái giàu. Mà em trai chắc được bố mẹ hậu thuẫn nhiều lắm, chứ 30t mà lương có 20tr lấy đâu ra dư nhà dư tiền.
Có vợ có con rồi thì lại là chuyện khác, 20tr/ tháng chả đủ đâu cho cuộc sống bây giờ.

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Em đã thấy 95% hình ảnh của em trong cái thớt này ! Tình trạng y như chủ thớt đây ạ, em hơn bác chủ 1 tuổi, đi làm 30km mỗi ngày, thu nhập hơn bác chủ thớt chút, cũng có đồng dư như bác chủ, nhà có sẵn, chưa rước vợ 1 đã mơ về vợ 2 :(..... :(

Con xe em ngắm cũng là Ford, nhưng mà là Ford Eco chứ ko phải Fiesta. Vì em làm trong trung tâm thành phố, chứng kiến cảnh ngập lụt mỗi lần mưa xuống là thấy ngán ngẩm, mỗi lần mưa em đều lân la ở cty có khi 9h mới về !

Cũng đắn đo mãi, mà vẫn chưa quyết xuống tay mua xe được ! :(o_O

nói về việc đi làm mỗi ngày, dạo này đi đường stress kinh khủng tởm :mad::mad:. mỗi ngày em đi làm mất 2 tiếng , đi ngoài đường còn mệt hơn đi làm bình thường. Em đi rất cẩn thận nên thường đi chậm, né mợ ninja, tránh ông bay lề, mấy bà mợ xi nhan ko quẹo, lúc thì dừng giữa đường mua hàng....:mad::mad:

tầm tháng nay em bị hai lần ủi đít, một lần một ông bang lề ko quan sát làm bay mất chắn bô xe, rồi nó trợn mắt lên nhìn mình rồi phóng mất dạng. một lần có cha nội xỉn rú ga chơi cái đùng vào đuôi xe...:confused::confused::confused:

sợ xe máy luôn rồi mà vẫn chưa đủ động lực để lên cái 4 bánh đi cho đỡ bực bội, hic..hic o_O

bác làm trong tp đi xe máy mà còn stress, đi 4 bánh chắc stress dữ nữa hehe. em lâu lâu mới vào nội đô mà chỉ muốn bỏ xe đi bộ cho lành. ngán nhất lúc tìm chỗ gửi xe.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
20 tr 1 tháng giống chạy Uber rùi đủ mua rùi bác lo gì Uber góp bank chạy đầy dg kìa