Hạng B2
7/11/15
198
144
43
chi phí nuôi xe mới tầm 4-5tr tháng. bác mua xe mà cuộc sống thoải mái ko nợ nần ko áp lực gì thì chơi thôi, đi xe 4 bánh cũng là 1 trải nghiệm cho cuộc sống.

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Hồi chưa có xe ô tô tôi cũng hay nhậu, bạn bè ới cái là phóng đến ngay. Nay mua ô tô rồi thì thấy mình sống lành mạnh hơn, dành thời gian nghỉ dưỡng hơn. Đi đâu ai mời uống bia rượu là kiếm cớ đang lái xe để từ chối, bởi vậy cũng chả ai ép.
Bác nói đúng. Có mấy lần em đi nhậu mà tự lái xe cty. Thế là em có lý do để chỉ nhấp vài ly chứ ko phải uống sát phạt. Chứ mà lái xe máy, chả dễ gì được tha.

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Em đã thấy 95% hình ảnh của em trong cái thớt này ! Tình trạng y như chủ thớt đây ạ, em hơn bác chủ 1 tuổi, đi làm 30km mỗi ngày, thu nhập hơn bác chủ thớt chút, cũng có đồng dư như bác chủ, nhà có sẵn, chưa rước vợ 1 đã mơ về vợ 2 :(..... :(

Con xe em ngắm cũng là Ford, nhưng mà là Ford Eco chứ ko phải Fiesta. Vì em làm trong trung tâm thành phố, chứng kiến cảnh ngập lụt mỗi lần mưa xuống là thấy ngán ngẩm, mỗi lần mưa em đều lân la ở cty có khi 9h mới về !

Cũng đắn đo mãi, mà vẫn chưa quyết xuống tay mua xe được ! :(o_O

nói về việc đi làm mỗi ngày, dạo này đi đường stress kinh khủng tởm :mad::mad:. mỗi ngày em đi làm mất 2 tiếng , đi ngoài đường còn mệt hơn đi làm bình thường. Em đi rất cẩn thận nên thường đi chậm, né mợ ninja, tránh ông bay lề, mấy bà mợ xi nhan ko quẹo, lúc thì dừng giữa đường mua hàng....:mad::mad:

tầm tháng nay em bị hai lần ủi đít, một lần một ông bang lề ko quan sát làm bay mất chắn bô xe, rồi nó trợn mắt lên nhìn mình rồi phóng mất dạng. một lần có cha nội xỉn rú ga chơi cái đùng vào đuôi xe...:confused::confused::confused:

sợ xe máy luôn rồi mà vẫn chưa đủ động lực để lên cái 4 bánh đi cho đỡ bực bội, hic..hic o_O
Em cũng thế, mệt do c.v thì ít, mà mệt do lái xe thì nhiều. Buổi sáng e chạy khoảng 1 tiếng mới vào cty, tới nơi thì mồ hôi nhễ nhại. Quê nhất mấy lúc gặp khách mà mồ hôi ra như tắm, mặt mũi thì bám đầy bụi...

Tập Lái
11/8/17
3
0
1
33
Để em tính cho bác xem bác thấy sao nhé.
Lương bác 20 triệu vẫn ở nhà thuê vậy tính ra mỗi tháng bác dư tầm 10 triệu. Năm sau Mazda3 lăn bánh tầm 700 triệu => bác phải vay thêm 400 triệu nữa => tiền lãi hàng tháng bác phải trả cho ngân hàng khoảng 3 triệu + tiền nợ gốc + chi phí nuôi xe => bác không còn dư đồng nào => bác không thể nào mua nhà để sau này an cư và lấy vợ (trừ khi gia đình bác cho tiền mua nhà hoặc bác lấy vợ đại gia).
Tùy bác cân nhắc vì mỗi người một quan điểm khác nhau :)
chán thiệt :(

Tập Lái
5/6/15
17
535
78
theo em thì nên mua đi bác, em đây lương chưa bằng bác mà em cũng cưới 1 em ford eco.
Eco Sport gầm cao đi cũng suónwg lắm bác ạ.

Tập Lái
11/8/17
3
0
1
33
Cố gắng cày hơn nữa chứ sao lại chán hả bác :)
Bác còn trẻ mà, từ từ trải nghiệm cũng không muộn đâu.
e cũng tính hết rồi. lên đây hy vọng có người ủng hộ để năm sau e làm liều.vậy mà... :). cám ơn bác!

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Em cũng thế, mệt do c.v thì ít, mà mệt do lái xe thì nhiều. Buổi sáng e chạy khoảng 1 tiếng mới vào cty, tới nơi thì mồ hôi nhễ nhại. Quê nhất mấy lúc gặp khách mà mồ hôi ra như tắm, mặt mũi thì bám đầy bụi...
Nếu đi xe hơi, đến Cty quần áo còn thơm phức mùi Comfort.
Những hôm trời mưa, thiên hạ khổ sở với mớ áo mưa ướt nhẹp thì mình ngồi trong xe khô ráo, vừa lái xe vừa nghe nhạc thật là sung sướng.
Có hôm trời nắng gay gắt, dừng đèn đỏ trên phố là 1 cực hình đối với xe máy thì ở trong ô tô vẫn mát rượi.
Lợi ích cơ bản của xe hơi đó các bác à.

Hạng B2
12/3/13
282
280
83
Năm 2011 tui mua một chiếc santafe đời 2011 nhập khẩu máy xăng cửa sổ trời 4 cầu. Ra biển số tầm khoản 1ty2 hơn. Đi 6 năm 85k km giờ đang tính bán lại tầm 720 triệu. Bạn thích thì cứ mua nha.

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Tôi cũng là 1 người có hoàn cảnh giống bác chủ về thu nhập. Lời chân thành cho bác chủ: NÊN MUA và đã tính mua thì nên mua Honda city là không hối hận vào thời điểm này. Hôm rồi anh bạn mình mua 640 tr ra giấy là 1 cái giá hợp lí cho 1 cái xe mà độ tin cậy đã được khẳng định.