Tập Lái
12/8/19
45
75
18
40
Anh thớt mê chạy crab lắm rồi, theo e là nên mua cho biết với người ta.
Ko thành công thì cũng có bài học knghiem, thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào bỏ xíu học phí đặng trải nghiệm.
Vote mua luôn 7C vay 800mio bên bank, để có động lực cày nhiệt tình.
He he , em chỉ sợ là cắm mặt ngày đêm mà chỉ thấy bank hỏi thăm . Ko thấy Bác đâu thôi.

• Like
Reactions: nellyczoby
Hạng F
22/7/13
8.976
40.256
113
He he , em chỉ sợ là cắm mặt ngày đêm mà chỉ thấy bank hỏi thăm . Ko thấy Bác đâu thôi.
Yên chí đi bác, ở quê e có a kia lương bổng 5 tịu còn đi LX570 có tài xế riêng ... bác hàng tháng dư đc 20tr thì dư sức rồi! :D

• Like
18/8/19
12
6
3
35
Hà nội
Cứ mua đi bác e cũng giống bác và sắp mua đây, nhà e 2 Vk ck tầm 30-40, có nhà và 1 e bé, tụi e cũng có 200 thui e đang ngắm con xpander cross gầm cao đi cho thoải mái ra biển tầm hơn 700, thật ra có ngay và đủ là sướng nhất nhưng k có thì m có thể vay bank, hay gd bạn bè, xe cũng chỉ là phương tiện, hoặc để kinh doanh che mưa nắng và an toàn hơn xe máy, đợi đủ có khi việc này việc kia rồi lại k mua dc xe hoặc mua xong thì có tuổi lái ngại lắm.

• Like
Tập Lái
18/4/17
34
6.109
83
45
dạ em tính thì mua xe rẻ thôi , trả cũng tàn tàn 5 6tr 7tr 1 tháng , với lại là hết dịch em mới mua xe , bây giờ lên hỏi ý kiến của các đàn anh đi trước , em cũng biết cái xe là tiêu sản nhưng cứ để dành hoài thì không biết đến bao giờ mới mua được
Em tính là chạy dịch vụ thêm buổi tối với 2 ngày cuối tuần , tiền đó thì cứ để trong app hoặc ví , lấy tiền đó để góp cái xe anh ạ , hiện tại thì chưa có mối lái nào sẵn hết , hì hì
OK nhé

Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Nuôi xe không tốn nhiều đâu, nếu bác ở tỉnh + trả thẳng + dùng gia đình. Như mình chi phí 1 tháng 700k xăng cho khoảng 600km. Hổm rày dịch bệnh không đưa gia đình đi chơi cuối tuần được hầu như không tốn gì. Phí cầu đường thì nạp VETC 1 năm khoảng 1.5tr là cùng. Bảo dưỡng thì xe mới tầm 700k-1tr cho mỗi 5000 km thôi.
Em lạy bác ạ, 700k = 35 lit xăng, đi được 600km -> 5.8L/100Km
Nghe nói bác chạy Seltos mà đi được vậy thì bác nên đăng ký với KIA tham gia cuộc thi tiết kiệm nhiên liệu đi ạ.
Hay bác đang nói tới 700k đổ xăng hồi tháng 3 năm ngoái lúc xăng 12k/lit vậy

• Like
Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Em cám ơn mọi người đã tư vấn cho em nhiệt tình , đọc nhiều trên post thì em cũng rút được kinh nghiệm nhiều
Hiện tại thì em đã gom đủ tiền mua 1 chiếc XL7 mà không phải trả góp :D , nhưng em vẫn đăng ký biển vàng và đăng ký grab
Anh em cho em hỏi là nếu vẫn chạy như tiêu đề em hỏi là em chỉ chạy buổi tối và 2 ngày cuối tuần thì liệu có đủ tiền xăng xe và bảo dưỡng không ạ
Em cám ơn mọi người rất nhiều

Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Em cám ơn mọi người đã tư vấn cho em nhiệt tình , đọc nhiều trên post thì em cũng rút được kinh nghiệm nhiều
Hiện tại thì em đã gom đủ tiền mua 1 chiếc XL7 mà không phải trả góp :D , nhưng em vẫn đăng ký biển vàng và đăng ký grab
Anh em cho em hỏi là nếu vẫn chạy như tiêu đề em hỏi là em chỉ chạy buổi tối và 2 ngày cuối tuần thì liệu có đủ tiền xăng xe và bảo dưỡng không ạ
Nếu xe của bác ko trà góp,ko áp lực gì thì tà tà kiếm tiền trả xăng xe và bảo dưỡng thoải mái, thậm chí trả cả bảo hiểm cũng được, tùy vào mức độ cày của bác thôi, ví dụ bác chạy 2 ngày cuối tuần thấy đủ xăng xe + dư chút đính cho bảo dưỡng, bảo hiểm thì thôi, về nhà nghỉ ngơi

Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Nếu xe của bác ko trà góp,ko áp lực gì thì tà tà kiếm tiền trả xăng xe và bảo dưỡng thoải mái, thậm chí trả cả bảo hiểm cũng được, tùy vào mức độ cày của bác thôi, ví dụ bác chạy 2 ngày cuối tuần thấy đủ xăng xe + dư chút đính cho bảo dưỡng, bảo hiểm thì thôi, về nhà nghỉ ngơi
dạ em cám ơn anh đã cho em thêm lời khuyên và động lực ạ :D

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Chúc mừng bác đã gom đủ tiền! Có vẻ như gia đình bác cũng không chịu nhiều áp lực về tài chính. Nhưng nếu là em thì em sẽ chọn Ertiga hoặc một mẫu xe 5 chỗ giá mềm hơn. Cái này ý kiến cá nhân thôi.
Dù sao cũng chúc bác và gia đình vui với sự lựa chọn đó.

• Like
Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Chúc mừng bác đã gom đủ tiền! Có vẻ như gia đình bác cũng không chịu nhiều áp lực về tài chính. Nhưng nếu là em thì em sẽ chọn Ertiga hoặc một mẫu xe 5 chỗ giá mềm hơn. Cái này ý kiến cá nhân thôi.
Dù sao cũng chúc bác và gia đình vui với sự lựa chọn đó.
em cám ơn anh , em cũng chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ và may mắn :D

• Like
Reactions: quangnguyen19