Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Chúc mừng anh, anh lựa XL7 cũng ổn rồi, vừa đẹp vừa kinh tế, xe cũng rộng rãi hơn mấy chiếc 4 chỗ.
Riêng về khoảng kinh doanh thì mùa dịch này đk biển trắng cho dễ di chuyển - ít bị CSGT hạch sách nữa, phí này nọ cũng rẻ hơn. Khi nào kinh tế phục hồi anh chuyển qua biển vàng cũng được mà.
dạ em cũng nghĩ vậy , em cám ơn anh nhiều lắm ạ

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Em lạy bác ạ, 700k = 35 lit xăng, đi được 600km -> 5.8L/100Km
Nghe nói bác chạy Seltos mà đi được vậy thì bác nên đăng ký với KIA tham gia cuộc thi tiết kiệm nhiên liệu đi ạ.
Hay bác đang nói tới 700k đổ xăng hồi tháng 3 năm ngoái lúc xăng 12k/lit vậy
Tôi đổ E5 với đi đường tỉnh có kẹt xe bao giờ. Bình thường tầm 5,2l-6,2l là đúng mà. Có khi xuống tới 4.5l nếu tôi chạy từ tốn. Gửi bác hình mấy tháng trước tôi có chụp lại đây.
Thu nhập 20 triệu/tháng có nên mua xe hơi trả góp?

Attachments

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
nhà có chỗ để xe không phải gửi ngoài thì nên mua, có cái che nắng mưa đi lại, thỉnh thoảng chạy thêm cũng bù vào xăng xe cũng ổn
dạ nhà em có chỗ để , nhà nằm trong khu dân cư đường rộng 10m , có công viên nhỏ nữa nên để xe thoải mái lắm

• Like
Reactions: Amber
Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
Nhà thường di chuyển 2 vc + 2 bé , ngày di chuyển 80 km xuyên saigon mua pickup đi ổn ko các Anh , em có chỗ để xe bao rộng. Trước em nhắm phân khúc cao hơn nhưng h dịch bệnh thế này chẳng biết khi nào dứt lên em chỉnh ngân sách lại , phòng hờ dịch kéo hết năm sau.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Nhà thường di chuyển 2 vc + 2 bé , ngày di chuyển 80 km xuyên saigon mua pickup đi ổn ko các Anh , em có chỗ để xe bao rộng. Trước em nhắm phân khúc cao hơn nhưng h dịch bệnh thế này chẳng biết khi nào dứt lên em chỉnh ngân sách lại , phòng hờ dịch kéo hết năm sau.
Xuyên SG thì không nên thì pickup đi SG hơi cực, nhất là 80km nữa --> xuyên SG chắc cũng phải 20km. Thứ 2 là pickup gia đình thì hông êm lắmđâu, phải chất 100kg lên thùng sau thì mới ổn.

Nhưng đi pickup đường xa thì an toàn hơn xe con (đa số), với lại, pickup cũng rẻ nữa.

Thôi cứ xe quốc dân Expander / Ertiga / XL7 / innova :).

Trừ nhu cầu chở hàng thì ưu tiên pickup

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
em kiếm thêm ít xăng xe thôi chứ bản thân em tự biết làm gì có việc dư dả gì nhờ cái xe đâu anh :D , chạy em cảm thấy đủ thì em về nghỉ ngơi , không chạy được thì em cũng về coi như đi lòng vòng chơi , với lại em cũng tự biết là đang dịch như thế này thì cũng chạy đâu được
Em vẫn chưa thể nào mà suy nghĩ được cái câu anh nói " tham thì thâm "
Nhưng em vẫn rất cám ơn lời khuyên chân thành của anh :D
Thu nhập bạn cao (400tr trong vài tuần) thì cần chi chạy grab.

Nói chứ, có cái xe để phục vụ gia đình (và 1 phần cho bản thân) thì cần chi chạy grab. Nếu đã không vướng bận về trả nợ thì cuối tuần chở vợ con đi vòng vòng siêu thị, khu vui chơi trẻ em,...hoặc đổi gió xa gần.