Thảo Luận Chung Thu phí cầu Phú Mỹ

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Dạ cho em hỏi ngu tý....hôm chủ nhật em chạy lòng vòng kiếm đường qua cầu PM mà không ra..bác nào chỉ dùm em đường đi từ quận 1 hay quận 7 sang cầu PM...em muốn đi tham quan thôi ah

Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
car_addicted nói:
Dạ cho em hỏi ngu tý....hôm chủ nhật em chạy lòng vòng kiếm đường qua cầu PM mà không ra..bác nào chỉ dùm em đường đi từ quận 1 hay quận 7 sang cầu PM...em muốn đi tham quan thôi ah

Từ Q7 thì đi Huỳnh Tấn Phát. Qua khỏi nhà sách Nguyễn Văn Cừ thì thấy ngay chân cầu, quẹo trái lên cầu.
Từ Q2 thì đi đường Nguyễn Thị Định thẳng hướng Cảng Cát Lái. Đừng đi đường LT 25B vì xe container và tải nhiều. Qua Cầu Mỹ Thủy quẹo phải thì thấy trạm thu phí và lên Cầu thôi.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
taythi nói:
car_addicted nói:

Từ Q7 thì đi Huỳnh Tấn Phát. Qua khỏi nhà sách Nguyễn Văn Cừ thì thấy ngay chân cầu, quẹo trái lên cầu.
Từ Q2 thì đi đường Nguyễn Thị Định thẳng hướng Cảng Cát Lái. Đừng đi đường LT 25B vì xe container và tải nhiều. Qua Cầu Mỹ Thủy quẹo phải thì thấy trạm thu phí và lên Cầu thôi.

Thanks bác nhiều ah

Hạng C
13/2/08
557
11
18
hattrickson nói:
Ngày 18-3, bắt đầu thu phí qua cầu Phú Mỹ
UBND TPHCM vừa cho phép Công ty Cổ phần BOT cầu Phú Mỹ (PMC) tổ chức thu cước dịch vụ sử dụng đường bộ qua cầu Phú Mỹ (nối giữa quận 2 và quận 7), bắt đầu từ ngày 18-3

Mức phí cụ thể như sau: xe lam, xe công nông, máy kéo 4.000 đồng/vé/lượt (120.000 đồng/vé/tháng); xe dưới 12 ghế ngồi, xe tải có tải trọng dưới 2 tấn và các loại xe buýt vận tải hành khách công cộng 10.000 đồng/vé/lượt (300.000 đồng/vé/tháng); xe từ 12 ghế ngồi đến 30 ghế ngồi, xe tải có tải trọng từ 2 tấn đến dưới 4 tấn 15.000 đồng/vé/lượt (450.000 đồng/vé/tháng); xe từ 31 ghế ngồi trở lên, xe có tải trọng từ 4 tấn đến dưới 10 tấn 22.000 đồng/vé/lượt (660.000 đồng/vé/tháng); xe có tải trọng từ 10 tấn đến dưới 18 tấn và xe chở hàng bằng container 20 feet 40.000 đồng/vé/lượt (1.200.000 đồng/vé/tháng); xe tải có tải trọng từ 18 tấn trở lên và xe chở hàng bằng container 40 feet 80.000 đồng/vé/lượt (2.400.000 đồng/vé/tháng).
Ông Nguyễn Thành Thái, Tổng Giám đốc PMC, cho biết trạm thu phí cầu Phú Mỹ đã hoàn thành và nhân lực chuẩn bị cho việc thu phí đã sẵn sàng. Tuy nhiên, phương án phân luồng giao thông cũng như việc cho xe tải trọng lớn qua cầu Phú Mỹ vẫn chưa được Sở GTVT thông qua.

Có bác nào biết "lượt" ở đây là lượt đi lẫn lượt về luôn hay là chỉ một lượt đi hay về thôi?
chính sách tận thu mà các bác... hở thu được là thu liền

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Cái đường Vành đài trong nó mà xong rồi thì em nghĩ lưu lượng xe qua đây cũng khá nhiều các bác nhỉ? Lúc đó khu PMH chắc là đông như" kiến" luôn

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
Cầu Phú Mỹ nó thuộc BOT PMC
XLHN thuộc CII
Hai thằng này chẳng ăn nhậu gì nhau thì rất khó tránh khỏi bác đi qua 2 thằng thì phải trả cho 2 thằng, vì họ thu là để hoàn vốn đầu tư. Điều này giống như 2 thằng bán phở & hủ tiếu kế nhau, sáng ra bác quất 2 tô thì phải trả tiền 2 lần thui
. Trừ khi:
1. UB bỏ tiền NS ra mua lại
2. 1 trong 2 thằng đó bỏ tiền ra mua thằng kia thì lúc đó chỉ đóng 1 chỗ (không biết khi đó giá có cộng lại không
)
3. Không đi đường đó thì bố nó cũng không thu được của bác xu nào

Đánh giá khả năng
1. Khó, vì NS đang cần xài cho chuyện khác.
2. Có thể, nhưng khó khăn là chả thằng nào mua nhường cho thằng nào, có nhường thì giá ngút trời nên thằng kia không thèm mua.
3. Dễ, vì bác có thể tự control được

Em xin hết