em xin đính chính là không phải xe TH lắp rồi thích lắp ntn thì lắp đâu ạ trước khi có xe lắp ráp bên em có về 1 lô nhập khẩu đời 2009 và giống hệt như xe lắp ráp. Bộ linh kiện là đời 2009 nên nó cũng thế. Và không chỉ là Carens cả Santa fe đời 2009 các bác để ý cũng sẽ thấy những thứ thay đổi so với đời 2008 tương tự như Carens. Em nói hoàn toàn dựa trên nhưng gì thực tế nhìn thấy.

X_H
Tập Lái
17/2/09
27
0
0
55
Về chất lượng và máy móc thì em không dám bàn vì không phải dân kỹ thuật :D. Nhưng quả đúng như bác Hiếu nói, xe em nhập khẩu đời 2009 (lô xe nhập cuối cùng của TH), những thứ mà "mắt thấy tai nghe" thì đúng là giống xe lắp ráp của TH hiện giờ (như: thanh giá để đồ không có 2 thanh ngang, thiếu hộc để đồ ở ghế phụ, thiếu khay để cốc ở hộc để đồ trung tâm, hàng ghế giữa liền bất tiện khi ra vào hàng ghế thứ 3, không có nắp ở hộc để đồ hàng ghế thứ 3, có usb trong hộc để đồ trung tâm-cái này em rất thích
...đấy em chỉ nhớ được vậy thôi, các bác bổ sung thêm nhé ).

Tập Lái
3/3/07
2
0
0
Xe em cũng là Carens 2009, vì thiếu mấy phụ kiện: khay để đồ dưới ghế phụ, khay để cốc ở hộc để đồ cho hàng ghế thứ 2 nay muốn lắp thêm. Vậy phải thay thế, bổ sung những gì? Giá cả cho vụ này là bao nhiêu nhỉ? Làm ở đâu?

Hạng B1
22/5/08
95
0
0
Ha Noi
Hi thaco,
nếu đúng xe 2009 nhập mà như xe lắp TH thi các cái khác chấp nhận được nhưng riêng xe AT-nhập mà không có chỗ để chân trái thì quả là lần đầu tiên ( đối với tôi ) thấy với xe AT tất cả các hãng , hay là nhập theo y/c của TH lên nhw vậy ????

Hạng B1
18/1/09
90
1
8
Carens do Trường Hải lắp ráp thì bánh sơ cua có giống 4 bánh xe đang chạy không nhỉ?, chứ carens nhập thì bánh sơcua nhỏ hơn và xấu hơn 4 bánh của xe đang chạy.

Hạng B2
31/5/07
214
0
16
Theo em thì vấn đề bánh secour ở xe đời mới nào thì cũng thế cả thôi, chả cứ Carens nhập khẩu hay lắp ráp, để an toàn thì nhà sản xuất sẽ luôn làm bánh secour nhỏ hơn để bác chỉ có thể lắp chạy tạm đến chỗ thay bánh chứ ko phải để cho bác chạy đến khi nào lủng cả bánh secour đâu :D

@bác Ca_ce em đã tìm  hiểu xem xe Carens 2009 do bên em đặt hàng kô có hay đời mới nó vậy nhưng chưa có được câu trả lời. Bao giờ có em sẽ thông tin sau ạ.
Nhân đây em cũng xin thông báo là vào thứ 7 tuần sau Thaco tổ chức hội nghị khách hàng. Vì vậy công ty em kính mời các khách hàng từng mua xe du lịch của công ty đến tham dự.
Anh em hội Carens xin mời đến tham dự cho vui ạ. Các Bác gửi cho em tên, địa chỉ, số điện thoại để em gửi giấy mời nhé!

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
hình như là vẫn có VGT đấy chứ các bác ?
cos bác nào ở SG bọc ghế da cho em nó chưa ạ ?
Anh em Carens dạo này sao im quá !!!

Hạng B1
7/4/07
56
8
8
Thaco.Kia.LongBien nói:
Nhân đây em cũng xin thông báo là vào thứ 7 tuần sau Thaco tổ chức hội nghị khách hàng. Vì vậy công ty em kính mời các khách hàng từng mua xe du lịch của công ty đến tham dự.
Anh em hội Carens xin mời đến tham dự cho vui ạ. Các Bác gửi cho em tên, địa chỉ, số điện thoại để em gửi giấy mời nhé!

Hôm nay em mới biết vụ hội nghị khách hàng này, vụ này TH làm ăn hơi yếu nhỉ, khi mua xe em để lại cả tên cả địa chỉ, SDT trên hợp đồng mà, thế là em mất toi quả quà tặng của TH rồi.