ca_ce nói:
Hi thaco,
nếu đúng xe 2009 nhập mà như xe lắp TH thi các cái khác chấp nhận được nhưng riêng xe AT-nhập mà không có chỗ để chân trái thì quả là lần đầu tiên ( đối với tôi ) thấy với xe AT tất cả các hãng , hay là nhập theo y/c của TH lên nhw vậy ????

Ý em giống ý bác, nếu để xe nhập khác (tốt hơn) với xe lắp ráp thì xếp kho ah???

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
huyno1 nói:
ca_ce nói:
Hi thaco,
nếu đúng xe 2009 nhập mà như xe lắp TH thi các cái khác chấp nhận được nhưng riêng xe AT-nhập mà không có chỗ để chân trái thì quả là lần đầu tiên ( đối với tôi ) thấy với xe AT tất cả các hãng , hay là nhập theo y/c của TH lên nhw vậy ????

Ý em giống ý bác, nếu để xe nhập khác (tốt hơn) với xe lắp ráp thì xếp kho ah???

Em đang chạy con AT VN ráp đây nhưng chưa thấy cái chỗ để chân trái ra làm sao. Bác có ảnh thì phọt lên cho em xem cái. Tò mò quá...

Hạng B2
3/4/08
257
0
0
noithat188 nói:
Bác TH này tự dưng lai nhập về rồi lại lắp rap làm gì cho các bác có viêc de nói cứ như honda nó lắp luôn civic thế là chẳng có cái mà so sánh mà thiết nghĩ đi đến giờ có ai kêu gì đâu em nghĩ các bác cứ quan trọng hóa vấn đề coi thương dân VN qua lắp ráp thôi chứ có sản xuất đâu mà các bác sợ em mói lấy caren lắptrong nuóc đi chẳng có vấn đề gì .giờ thử bịt mắt các bác rồi cho lên 1 con caren chạy đố các bác biết đấy là xe nhập hay xe lắp nếu các bác biết thì TH nó đóng cửa lâu rồi

Em có 1 nhận xét nữa ạh! nếu bịt mắt em cho lên xe TH lắp ráp mà không đóng của thì em không biết chứ đóng cửa lại là em biết liền ạh! tiếng đóng cửa của xe em nghe êm hơn nhẹ hơn và chắc hơn nhiều ạh!(xe em là xe nhập máy dầu ah)

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
F1 nói:
Em đang chạy con AT VN ráp đây nhưng chưa thấy cái chỗ để chân trái ra làm sao. Bác có ảnh thì phọt lên cho em xem cái. Tò mò quá...

Tức là bên trái có gồ lên 1 lúc, để mình đặt cái bàn chân trái lên đó cho nó khỏi mỏi đó bác. Thường thì xe AT sẽ có cái chỗ đó, thay vì cái chân để lên côn như xe MT

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
Em cũng đang chạy 1 em xe nhập, cảm nhận là nó rất liền lạc, cửa xe đóng rất êm ái…

ca_ce nói:
[font=""arial","sans-serif""]Font chuối quá , gửi lai

[font=""arial","sans-serif""]- [/font][font=""arial","sans-serif""]Ngoại thất: em TH chân cao hơn 17in, mất 2 thanh ngang trên nóc xe, chỉ còn thanh dọc thanh xe
[font=""arial","sans-serif""]- [font=""arial","sans-serif""]Nột thất:
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Đầu MP3 có input USB- ngon hơn em nhập
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Xe AT không có phần gờ nhựa để chân trái – hơi chuối
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Thiếu cái hốc để đồ ở ngay trên chỗ để lấy lửa hút thuốc
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Không có ngăn kéo phái dưới ghế phụ ( cạnh ghế lái )
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Không có 2 cái chỗ để cốc uông nước – dưới họng gió cho hàng ghế thứ 2
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]băng ghế thứ 2 – liền : kéo lên xuống cả băng ghế luôn- Xe nhập thì có thể kéo riêng từng ghế
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Hàng ghế thứ ba – các hốc nhựa cạnh chỗ để cốc – không có nắp
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]Hai hốc phía dưới cũng không có lắp nhựa ( hốc để dây kéo nắp bình xăng )
[font=""courier new""]o [font=""arial","sans-serif""]kính xe ( kính lái, kính hậu ) có rất nhiều tem quality của Thaco

khong hieu bac nay noi gi

ryo
Hạng B2
11/2/08
114
0
0
Em thấy TH bớt mấy chi tiết đó cũng hơi vô lý, tại theo em nghĩ mấy cái đó cũng không bớt giá được là bao nhiu giống như mấy cái khay để đồ để ly vv. Nhưng dù sao em cũng thấy khá hài lòng với em New Carens mới lấy. Giá rẻ nhưng đẹp và ngon ra phết :). Cửa xe thì em thấy đóng rất êm mà ( êm hơn Innova) nhưng vấn đề là cái cửa hậu đóng nghe rõ to ~~.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/1/08
29
0
0
Em xin góp một chút ý kiến cùng các bác..
Thưa các bác Xe Crem TH và Nhập Khẩu Model 2009 không khác nhau một chút nào cả, một số bác lấy xe nhập 2009 cho anh em nhận xét nhé...Còn xe TH lắp dáp có thay đổi một chút về bộ vành và lốp...
anh em cùng tìm gia điểm khác giữa hai loại nhe...em thấy khác cơ bản là xuất xứ thôi...xe TH linh kiện NK 100%...

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Chào các Bác,

Em nghe nói xe Carens TH lắp ráp nâng gầm lên đến 200mm phải không ạ? Như vậy thì quá OK với đường sá Việt Nam rồi.

Bác nào mới lấy con Carens mới cho em xin ý kiến về cái khoảng sáng gầm xe này nha.

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
Warren Pham nói:
Chào các Bác,

Em nghe nói xe Carens TH lắp ráp nâng gầm lên đến 200mm phải không ạ? Như vậy thì quá OK với đường sá Việt Nam rồi.

Bác nào mới lấy con Carens mới cho em xin ý kiến về cái khoảng sáng gầm xe này nha.

vụ nâng gầm là các bác ở TH đang thử nghiệm và nâng miễn phí. Nghe nói sau khi nâng thêm được 4,5cm