Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: Thủ tục mua - bán xe cũ! Các bác giúp em...

Nếu em nhớ không lầm thì chỉ khi trị giá hợp đồng giao dịch dân sự trên 200tr :D:D thì mới cần ra công chứng, phải có vợ chồng....rắc rối cuộc đời. Còn giá trị giao dịch dưới số này thì chỉ cần ra phường chứng tờ giấy bán xe như xe máy là đủ

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Không biết mấy bác ở Quận nào chứ em vừa mới ra phường chiều nay (P.14, Q.3) : : anh vui lòng lên phòng công chứng nhà nước !!!!
Năm ngoái em bán 1 con cũng phải mất gần 1 ngày ngoài phòng công chứng :mad:. Chả biết chứng con m* gì mà hợp đồng dân sự giữa 2 bên mua bán lại không được công chứng :mad::mad:???? mà phải bỏ xiền ra thuê họ gõ thành hợp đồng theo mẫu ????

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội

Theo quy định mới bác phải lên Phòng CCNN ký hợp đồng mua bán xe. Khi đi bác phải dẫn bác gái đi cùng và mang theo CMTND + HK + ĐKX. Sau khi ký CC xong bac hết nhiệm vụ, người mua xe mang xe + HĐCC đi đóng thuế và làm thủ tục sang tên. Nhưng thường bây giờ mua bán xe không CC mà người mua và bán chỉ lên CC ký hợp đồng uỷ quyền toàn quyền cho người mua (để lách thuế ấy mà)

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113

Cảm ơn tất cả các bác! Em sẽ theo lời bác songlam & dongta trước. Nếu có thêm vụ công chứng gì gì đó thì tính sau!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Nếu Bác ở SG thuộc Q 1,3,5,10,tân bình Chắc chắn phải ra Công Chứng còn lại các Q khác tùy phường có chịu ký hay kg.
Nhưng lên 282 có dấu đỏ ..... là xong.[8|][8|][8|] Bó Tay.[8|]

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

theo em biết là tùy quận, em ở Q5 bán xe 2 lần rồi chỉ cần ra phường chứng giấy mua bán là xong. Theo em biết thì Q8 cũng vậy. Em nghĩ bác nên ra phường ktra xem sao, nếu họ chứng khỏi cần ra công chứng chi mất công

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: nguyen64217

theo em biết là tùy quận, em ở Q5 bán xe 2 lần rồi chỉ cần ra phường chứng giấy mua bán là xong. Theo em biết thì Q8 cũng vậy. Em nghĩ bác nên ra phường ktra xem sao, nếu họ chứng khỏi cần ra công chứng chi mất công
Em ra phường và quận luôn roài :mad::mad:, 1 câu trả lời : lên CCNN ...... chẳng lẽ phường & quận ko phải nhà nước ??????? :mad::mad:

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em ngoài lề tý, tại sao cứ là tài sản bằng hiện vậy thì cứ bắt cả vợ cả chồng ký tên các bác nhỉ? nhà cửa, xe cộ...v..v...

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Trích đoạn: oldcar

Trích đoạn: nguyen64217

Em ra phường và quận luôn roài :mad::mad:, 1 câu trả lời : lên CCNN ...... chẳng lẽ phường & quận ko phải nhà nước ??????? :mad::mad:
em đã nói là tùy quận, bác ở quận mấy vậy. Em ở p4 q5, mới vừa ra phường chứng giấy bán xe tháng trước.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

chính xác là tùy phường, Quận, em đã nói có dâu đỏ 282 vô tư....[8|]