Hạng C
27/6/04
523
7
28
53
RE: Thủ tục mua - bán xe cũ! Các bác giúp em...

Trích đoạn: pigeon

Nếu em nhớ không lầm thì chỉ khi trị giá hợp đồng giao dịch dân sự trên 200tr :D:D thì mới cần ra công chứng, phải có vợ chồng....rắc rối cuộc đời. Còn giá trị giao dịch dưới số này thì chỉ cần ra phường chứng tờ giấy bán xe như xe máy là đủ
năm 2004 em bán chiếc Fiat, trên giấy bán xe ghi giá 120T, ra Phường họ không chứng chỉ em lên quận (PN), quận phán gía trị giao dịch >50T lên công chứng TP họ chỉ em đến1 phòng chứng ở Q. Tân Bình (quên mất tên) gần Đệ Nhất KS (Hòang Văn thụ), nơi đây hình như chuyên công chứng mua bán xe, làm rất chuyên nghiệp, kiểm tra cả tình trạnh xe xem có bị đang thế chấp không, mặc dù em đang giữ cạc-vẹt chính, xe tên em đứng, phải dắt vợ Cả đi kèm mới OK........

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Bao nhiêu phần trăm trước bạ theo barem giá trị xe cũng phức tợp lắm. Ở SG hình như 2% cho xe cũ, ở quê em thì rẻ hơn....Còn xe mới cũng phức tợp lun. Bác nào rành rẽ thì chỉ dẫn dùm em cái.

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Trích đoạn: songlam

Em ngoài lề tý, tại sao cứ là tài sản bằng hiện vậy thì cứ bắt cả vợ cả chồng ký tên các bác nhỉ? nhà cửa, xe cộ...v..v...

Cái này là vì đã có bác mang vợ hai đi gả không phải để kiếm vợ hai mới mà là kiếm vợ 3 :D. Hoặc đem nhà đi cầm, bán. Dù cho đứng tên một người nhưng khi ra tòa thì có thể bị kiện vì là tài sản do 2 người làm ra sau khi hai bên tự nguyện cầm tù nhau :D