Status
Không mở trả lời sau này.
Nghe ngửi mùi thấy thơm phức rồi đó bác. Thơm thì thơm nhưng ủy quyền rồi đưa hết 100% thì rủi ro cao cho bác vì chủ nhà có thể lấy tiền và rút lại ủy quyền bất kỳ khi nào họ thích.
hihi em chung hết rồi bác, nhưng họ muốn huỷ thì phải có hợp đồng uỷ quyền mà em nắm mới huỷ(rút) HĐ UQ được chứ bác.Cũng giống như uỷ quyền mua bán xe thôi mà

Tập Lái
29/6/14
0
0
0
Hồi đất em, em có làm cái chòi để trú mưa, do nằm trong gói chung chi san lấp và xây tường rào( đất trồng cây lâu năm) nên ko thấy gây khó dễ gì.Sau này, một người hợp tác( chung nhóm với chú cò dịch vụ) lằng nhằng đòi chi thêm ...do cất cái chòi này trong khi đó em đã chi 1 cục cho chú cò rồi nên ko chi. có lẽ họ (....) cũng sẽ làm khó cái này. Nếu là chòi lá trú mưa, nếu là em thì em làm, chả phải hỏi thằng nào, gây sự thì dẹp sợ éo gì, xxx mà đi gây sự cái này thì bẩn quá

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/11/06
2.951
38.318
113
53
hihi em chung hết rồi bác, nhưng họ muốn huỷ thì phải có hợp đồng uỷ quyền mà em nắm mới huỷ(rút) HĐ UQ được chứ bác.Cũng giống như uỷ quyền mua bán xe thôi mà
Nó báo mất sổ hồng, đăng tin ở UB Phường 30 ngày bác ko hay xong có sổng hồng mới bán cho người khác luôn :-(
Nên nhớ bây giờ hệ thống công chứng công & tư chưa liên thông với nhau - và liên thông với sở tư pháp tới mức nào còn là dấu hỏi ???
Trường hợp nữa ra sổ hồng nó lật kèo ko sang tên cho bác, đòi thêm tiền hoặc xù trả nhà trả tiền, vì có lôi ra tòa thì tòa cũng xử hòa - trả tiền trả nhà

Nó báo mất sổ hồng, đăng tin ở UB Phường 30 ngày bác ko hay xong có sổng hồng mới bán cho người khác luôn :-(
Nên nhớ bây giờ hệ thống công chứng công & tư chưa liên thông với nhau - và liên thông với sở tư pháp tới mức nào còn là dấu hỏi ???
//[BCOLOR=#ffffff]Nhà thì đã giao cho em rồi và hiện có người ở rồi nên việc bán sau đó sẽ biết, sẽ đụng chạm trong việc giao nhà cho người mua mới.Em cũng đã biết trường hợp này từ lâu vì có ông bạn thế chấp miếng đất cho người quen mượn tiền, chỉ ghi giấy tay chứ chả công với chứng gì, ông anh hỏi đùa giờ tao đi làm lại sổ hồng bằng cách báo mất, xù tiền người quen kia thì thế nào....em đem câu hỏi đó cho chú cò làm dv nó bảo, về lý được thì được đấy, nhưng bảo ông bạn của anh chuẩn bị bóc lịch khi bị phát hiện vì cái này là lừa đảo 100%, không thoát được và em cũng không dám nhận[/BCOLOR]
Trường hợp nữa ra sổ hồng nó lật kèo ko sang tên cho bác, đòi thêm tiền hoặc xù trả nhà trả tiền, vì có lôi ra tòa thì tòa cũng xử hòa - trả tiền trả nhà
Trong hợp đồng uỷ quyền nói rõ là người bán ko còn bất cứ quyền gì, người dc uỷ quyền có quyền mua bán cho tặng... mà ko cần sự có ý kiên. có mặt người bán...
Em nghĩ các trường hợp này đã được bọc lót trong hợp đồng uỷ quyền rồi bác ạ

• Like
Reactions: thuantv
Hạng D
29/11/06
2.951
38.318
113
53
Em nghĩ các trường hợp này đã được bọc lót trong hợp đồng uỷ quyền rồi bác ạ
Ah trường hợp bác là nhà đã có sổ hồng và chủ nhà ủy quyền full cho bác. Em lầm sang chung cư chưa có sổ mà ủy quyền, sau này khi ra sổ mới rắc rối phải làm hđ ủy quyền, làm di chúc, rồi làm hđ hứa mua hứa bán...
Cái này thì bác lông lá (cò là tay trong) thì nhận làm để đạp tiền nhà xuống, bên bán không rành thủ tục.
Nhưng trường hợp nó báo mất sổ rồi bán người khác thì có nhiều rồi, thậm chí bán nhiều người :-(
chú cò đó tư vấn mạnh để kiếm hoa hồng thôi - chứ thật sự chưa được vạ thì má đã sưng - chú cò ấy có bao vô tù 100% ko?

Em có thằng bạn giờ đang ko biết tìm thằng lừa đảo ở đâu nè, cầm sổ hồng cho sau khi bán cho nó - 2 sổ thiệt, giờ 2 bên ghìm nhau để nhà trống và thằng cầm đã cao chạy xa bay. Báo xxx thì được ra giá 1/2 cái nhà, bao bắt, bao nhốt :)

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Nhỡ họ uỷ quyền thêm cho 1 người nữa sao bác? Mà em tưởng uỷ quyền cho ai hay có ủy quyền nữa không là quyền của họ (người có quyền) chứ?

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Em thì em dị ưngs cái từ uỷ quyền lắm. Nghe như là 1 bên có quyền và cho người kia mượn quyền xài chơi, không thích lấy lại. Không giống như hợp đồng bình đẳng thông thường. Thực tế thì làm như bác nhiều, bác không phải lo. Em chỉ chưa hiểu hết cái hình thức này thôi.

Tập Lái
14/9/11
45
23
8
Em thì em dị ưngs cái từ uỷ quyền lắm. Nghe như là 1 bên có quyền và cho người kia mượn quyền xài chơi, không thích lấy lại. Không giống như hợp đồng bình đẳng thông thường. Thực tế thì làm như bác nhiều, bác không phải lo. Em chỉ chưa hiểu hết cái hình thức này thôi.
Theo em biết thì giấy uỷ quyền có thể đơn phương chấm dứt, còn hợp đồng uỷ quyền phải được sự đồng ý của 2 bên hoặc nếu có thoả thuận khác trong hợp đồng.

Hạng D
26/12/12
1.248
11.504
113
Em không rành về uỷ quyền lắm nhưng em mua bán nhà sổ hồng sáng chói mà còn toát mồ hôi hột với thiên la địa võng các thể loại luật, quy định nhà đất ở xứ mình, nhất là em để ý thấy các phòng ban không có liên thông với nhau. Chuyện công chứng nhà nước đóng dấu hợp đồng mua bán đỏ chói cho bác rồi 7 ngày sau đem đăng bộ quận từ chối đăng bộ do tranh chấp, quy hoạch, đang gán nợ ngân hàng, không đủ giấy tờ theo quy định mới vâng vâng và vâng vâng là chuyện bình thường như cơm sườn ở xóm mường luôn đó các bác.

Và lúc đó cái thằng bán đã cầm 80-90-100% số tiền của bác trốn mịa nó ở Campuchia rồi thì bác chỉ có khóc tiếng máng.

Cho nên có sổ hồng, giấy tờ đầy đủ và mới nhất và giao dịch qua ngân hàng thì xuống tiền, không thì cứ quên khẩn cấp cho em.

• Like
Reactions: Oliu
Status
Không mở trả lời sau này.