Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.750
113
Sài Gòn
Mình nghĩ bàn chi mệt bác Quang ơi, ca khó cỡ nào cứ rải tiền là thành ca dễ trên mức bình thường.
Các bác bàn để giải quyết ca khó mà hỏng có tiền để chạy thì cũng như không.

Như căn nhà bên Nguyễn Khoái Quận 4 bên nhà vợ.
Bà nội vợ mất để lại di chúc cho bà bảy + ông tư. Bà nội có tổng cộng 11 người con. Bị 2 ông bà này dụ viết di chút.
Bà mất thì 9 người còn lại cuốn cuồn lên.
Đất diện tích công nhận chỉ có 5x10 thôi. Diện tích dài còn lại 15m là ao.
Chanh chấp túi bụi búa xua. Sổ đỏ người này người nọ. Mang ra phường thì y như đi hội....

Ca cực khó

Cuối cùng đút 70 triệu đưa dịch vụ là cái rẹt.
Sổ đỏ công nhận 5x25m thổ cư đứng trên Full 11 người nuôn. Tờ di chúc bỏ cái rụp!

Bây giờ đang rao bán 3.7 tỷ đối diện Thiên Hà Quận 4.
Nhìn cái sổ gấu lắm mới dám mua vì cần đủ 11 chữ ký

Hạng F
29/8/07
8.017
26.384
113
Mình nghĩ bàn chi mệt bác Quang ơi, ca khó cỡ nào cứ rải tiền là thành ca dễ trên mức bình thường.

Bà nội vợ mất để lại di chúc cho bà bảy + ông tư. Bà nội có tổng cộng 11 người con. Bị 2 ông bà này dụ viết di chút.
Chanh chấp túi bụi búa xua. Sổ đỏ người này người nọ. Mang ra phường thì y như đi hội....

Ca cực khó

Sổ đỏ công nhận 5x25m thổ cư đứng trên Full 11 người nuôn. Tờ di chúc bỏ cái rụp!

Đưa cho dịch vụ 11 chữ ký lấy trong vòng 1 nốt nhạc. Còn ko thì còn lâu nhé.
Hôm bên phòng công chứng PMH em chứng kiến đại gia đình lên bán đất, cãi nhau, oánh nhau ì xèo ngay tại phòng công chứng.

• Like
Reactions: ngocquang19877
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.015
76.926
113
Chuyện công chứng nhà nước đóng dấu hợp đồng mua bán đỏ chói cho bác rồi 7 ngày sau đem đăng bộ quận từ chối đăng bộ do tranh chấp, quy hoạch, đang gán nợ ngân hàng, không đủ giấy tờ theo quy định mới vâng vâng và vâng vâng là chuyện bình thường như cơm sườn ở xóm mường luôn đó các bác.

Và lúc đó cái thằng bán đã cầm 80-90-100% số tiền của bác trốn mịa nó ở Campuchia rồi thì bác chỉ có khóc tiếng máng.

Cho nên có sổ hồng, giấy tờ đầy đủ và mới nhất và giao dịch qua ngân hàng thì xuống tiền, không thì cứ quên khẩn cấp cho em.
do bác xui thôi, em mua bán 3 căn rồi, chả có gì

• Like
Reactions: thuantv
Hạng D
26/12/12
1.248
11.504
113

Ca cực khó

Em đồng ý, nhưng bác chỉ nhờ được dịch vụ khi mà cả bên mua lẫn bên bán thiện chí mua bán, nếu bên bán/mua rắp tâm lừa bác thì ông cố nội của dịch vụ cũng không cứu nổi bác nếu sau khi công chứng bác trao 80%-90% tiền cho người ta, người mất tiền là bác còn thằng cầm tiền đã cao chạy xa bay còn thằng dịch vụ có khi nó hiểu chuyện nhưng tư vấn bậy bạ cho xong chuyện để lấy tiền cò :3dgian2:

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.750
113
Sài Gòn
Em đồng ý, nhưng bác chỉ nhờ được dịch vụ khi mà cả bên mua lẫn bên bán thiện chí mua bán, nếu bên bán/mua rắp tâm lừa bác thì ông cố nội của dịch vụ cũng không cứu nổi bác nếu sau khi công chứng bác trao 80%-90% tiền cho người ta, người mất tiền là bác còn thằng cầm tiền đã cao chạy xa bay còn thằng dịch vụ có khi nó hiểu chuyện nhưng tư vấn bậy bạ cho xong chuyện để lấy tiền cò :3dgian2:
Nếu như đã dã tâm lừa rồi thì Còn gì gọi là Ca Khó nữa hả bác?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.318
113
53
Có bác trên đây mua qua NH luôn, nhưng đo vẽ lại mất 10m2 rồi dính cái địa dịch thông hành 12m2 nữa, giờ xù kèo cũng khó, tiền thì lại giao 50% tiền mặt, còn 50% qua NH mới chết dở

Hạng C
13/7/11
857
13.554
93
Bác Quang ơi cho em hỏi gấp:
Khi mua nhà, mình đã giao 95% rồi, 5% còn lại em phải giao ngay khi họ đóng thuế xong (lỡ giao kèo trong hđ công chứng rồi).
Vấn đề là e sợ khi mình đăng bộ gặp trục trặc mà người bán không hổ trợ hoặc vòi vĩnh thì làm thế nào?
Cám ơn bác.

Hạng D
26/12/12
1.248
11.504
113
Chúc mừng bác, bác bị y như chang em. Em giao 95% xong đóng thuế giao thêm 5% nữa. Xong đăng bộ thì nó trả giấy về bảo bản vẽ hiện trạng trước 2007 phải vẽ lại hết. Vẽ xong xuôi thì lòi ra hụt mịa nó mất 2.5 m2 do lộ giới cơi nới thêm. mà lộ giới trước đó chỉ là lộ giới dự kiến chưa duyệt nên sau này nếu làm sổ mới chắc chắn sẽ bị trừ đi 2.5m2 đất đo

Bây giờ đòi bằng mắt thằng kia nó mới trả lại tiền 2.5m2 đó.

Rút kinh nghiệm lần sau thôi bác.

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng D
29/11/06
2.951
38.318
113
53
Bác Quang ơi cho em hỏi gấp:
Khi mua nhà, mình đã giao 95% rồi, 5% còn lại em phải giao ngay khi họ đóng thuế xong (lỡ giao kèo trong hđ công chứng rồi).
Vấn đề là e sợ khi mình đăng bộ gặp trục trặc mà người bán không hổ trợ hoặc vòi vĩnh thì làm thế nào?
Cám ơn bác.

Phần 5% này thường nhỏ, có thể dùng tiền mặt được!
Đúng ngày 2 bên đi lấy sổ hồng thì chồng đủ 5% và nhận bàn giao nhiều giấy tờ nhà từ người bán : bản vẽ, trước bạ cũ, biên lai đóng thuế, giấy cấp số nhà.
Chứ mới đóng thuế xong còn đi đăng bộ gặp nhiều trục trặc lắm!
Trường hợp bác @oto1 là ví dụ

http://www.otosaigon.com/threads/nh...-sang-ten-so-hong.8589602/page-2#post-8861688

Hạng C
13/7/11
857
13.554
93
Phần 5% này thường nhỏ, có thể dùng tiền mặt được!
Đúng ngày 2 bên đi lấy sổ hồng thì chồng đủ 5% và nhận bàn giao nhiều giấy tờ nhà từ người bán : bản vẽ, trước bạ cũ, biên lai đóng thuế, giấy cấp số nhà.
Chứ mới đóng thuế xong còn đi đăng bộ gặp nhiều trục trặc lắm!
Trường hợp bác @oto1 là ví dụ

http://www.otosaigon.com/threads/nh...-sang-ten-so-hong.8589602/page-2#post-8861688
Em giữ toàn bộ giấy tờ sau khi công chứng rồi bác: SH và bản vẽ năm 2004, trước bạ cũ, biên lai thuế thì ngày mai đi đóng rồi lấy luôn, nhà đã số.
Mới rồi người bán đt y/c em mai đi đóng thuế nhớ đem theo tiền. Em y/c ổng phải cùng đi với em ra sở TNMT, nếu không có trục trặc gì thì e mới chồng đủ.

Status
Không mở trả lời sau này.