Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/12/12
1.248
11.390
113
bản vẽ của bác cũng từ năm 2004 à? Vậy 100% là khi đăng bộ nó sẽ bắt bác vẽ lại mới cho đăng bộ, mà vẽ lại này thì nếu bác không chi thì mệt à nha :)

Hạng C
13/7/11
857
13.348
93
bản vẽ của bác cũng từ năm 2004 à? Vậy 100% là khi đăng bộ nó sẽ bắt bác vẽ lại mới cho đăng bộ, mà vẽ lại này thì nếu bác không chi thì mệt à nha :)
Vẽ lại chắc sẽ bị mất 1 phần dt do sổ cũ chưa có lộ giới.
Rút kinh nghiệm sâu sắc.

Hạng D
4/8/11
1.050
4.322
143
Chúc mừng bác, bác bị y như chang em. Em giao 95% xong đóng thuế giao thêm 5% nữa. Xong đăng bộ thì nó trả giấy về bảo bản vẽ hiện trạng trước 2007 phải vẽ lại hết. Vẽ xong xuôi thì lòi ra hụt mịa nó mất 2.5 m2 do lộ giới cơi nới thêm. mà lộ giới trước đó chỉ là lộ giới dự kiến chưa duyệt nên sau này nếu làm sổ mới chắc chắn sẽ bị trừ đi 2.5m2 đất đo

Bây giờ đòi bằng mắt thằng kia nó mới trả lại tiền 2.5m2 đó.

Rút kinh nghiệm lần sau thôi bác.
Hình như chỉ khi nào đổi sổ nó phải bắt vẽ lại hiện trang. Nếu chỉ ghi tên chủ mới vào phía sau thì không cần. Với tình trang lộ giới qui hoạch treo búa xua như hiện nay thì hầu như nhà nào cũng bị cắt đất nên khi vẽ lại để cấp sổ mới mới lòi ra việc bị cắt đất

Hạng D
29/11/06
2.951
38.208
113
53
Em giữ toàn bộ giấy tờ sau khi công chứng rồi bác: SH và bản vẽ năm 2004, trước bạ cũ, biên lai thuế thì ngày mai đi đóng rồi lấy luôn, nhà đã số.
Mới rồi người bán đt y/c em mai đi đóng thuế nhớ đem theo tiền. Em y/c ổng phải cùng đi với em ra sở TNMT, nếu không có trục trặc gì thì e mới chồng đủ.

Cái này chỉ mới đi đóng thuế TNCN, bên bán xong nghĩa vụ tài chính, và họ thường yêu cầu chồng hết tiền.
Tuy nhiên vẫn còn nhiều rắc rối sau đó mà có thể bên mua phải tự bơi nếu đã giao hết tiền - cái này là do thỏa thuận ban đầu từ lúc đặt cọc, còn hợp đồng công chứng thì nó theo mẫu có sẵn của phòng công chứng mà.
Anyway hy vọng trường hợp bác xuôn sẻ, trước bạ xong cầm sổ hồng tên mình :)

Em thấy mua nhà bạc tỷ, cò kè trả giá cũng mức 50chục, 30chục, nhưng lại mất ăn mất ngủ lo canh cánh việc này việc kia tốt hơn hết nên giao cho 1 bên trung gian (thường cò làm dịch vụ này luôn) mà mức phí cũng chỉ 10chai, 2 bên chỉ việc ký giấy tờ họ rành thủ tục và quen biết nộp nhanh hơn, thời gian chạy lên xuống quận cả chục lần để đi cày kiếm được gấp đôi tiền phí bỏ ra :)

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Cái này chỉ mới đi đóng thuế TNCN, bên bán xong nghĩa vụ tài chính, và họ thường yêu cầu chồng hết tiền.
Tuy nhiên vẫn còn nhiều rắc rối sau đó mà có thể bên mua phải tự bơi nếu đã giao hết tiền - cái này là do thỏa thuận ban đầu từ lúc đặt cọc, còn hợp đồng công chứng thì nó theo mẫu có sẵn của phòng công chứng mà.
Anyway hy vọng trường hợp bác xuôn sẻ, trước bạ xong cầm sổ hồng tên mình :)

Em thấy mua nhà bạc tỷ, cò kè trả giá cũng mức 50chục, 30chục, nhưng lại mất ăn mất ngủ lo canh cánh việc này việc kia tốt hơn hết nên giao cho 1 bên trung gian (thường cò làm dịch vụ này luôn) mà mức phí cũng chỉ 10chai, 2 bên chỉ việc ký giấy tờ họ rành thủ tục và quen biết nộp nhanh hơn, thời gian chạy lên xuống quận cả chục lần để đi cày kiếm được gấp đôi tiền phí bỏ ra :)
Vấn đề ở chỗ là cả đời mua nhà bạc tỷ từ 1-2 lần thì thôi chịu khó dành tí công sức tự đi làm cho yên tâm. Môi giới mà đàng hoàng thì còn tin được, môi giới cà khởm thì ngồi lo mất giấy tờ còn mệt hơn (chưa kể mấy anh môi giới hay vẽ chuyện mượn danh xxx để kiếm thêm, v..v).

Hạng C
13/7/11
857
13.348
93
Em nghĩ dịch vụ mà bác Quang nói tới là dv trung gian của ngân hàng chứ không phải mấy loại cò tào lao.
Anyway, hôm qua e đã đăng bộ xong (1 cửa, nhanh gọn) và có giấy hẹn ngày 07/08 ra lấy sổ (chỉ cập nhật tên mới trên sổ cũ). Sau này sửa chữa hoặc xây mới thì đổi sổ luôn.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.208
113
53
Nhận giấy hẹn thì chắc cú chưa bác.
Chắc cú là đúng ngày hẹn mình gặp thì cơ quan công quyền sẽ trả hồ sơ, hoặc yêu cầu bổ sung hồ sơ, hoặc từ chối hồ sơ với lý do xxx gì đó!
Cái hay của 1 cửa là chỗ đó, và cái dở cũng chỗ đó, đợi chán chê đúng ngày giờ lên nó nói thiếu tờ giấy xzy gì đó, phải chi lúc phát hiện thiếu nó nhắn tin, hay gọi 1 cuộc (em mua cái thẻ cào 200k nạp tiền giùm liền) để bổ sung giấy tờ thiếu rồi trả hồ sơ đúng hẹn, đằng này cứ đợi đúng ngày trả, xong rồi nhận lại tính từ đầu...lịt mịa mấy thèng đầy tớ của nhân dân :-9

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Trời, căng vậy à. Hẹn 1 tháng, nếu phát hiện thiếu gì thì báo sớm cho người ta chứ. Đúng là xxx.

Hạng D
26/12/12
1.248
11.390
113
Em bị nó quất 2 tháng để đăng bộ nè bác. Lần đầu là do bản vẽ cũ không có toạ độ đất bắt bổ sung toạ độ, lần sau là tơ giấy chứng nhận độc thân quá date.

Cho nên cầm cái biên nhận hồ sơ chả nói lên được gì hết á, bác cầm hồ sơ về đuoc thi moi chắc cú.

bởi vậy giao dịch qua ngân hàng là chắc ăn nhất

Status
Không mở trả lời sau này.