O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam
RE: Thủ tục Sang tên và đổi giấy đăng ký xe

Trích đoạn: milaross

@ KMC : Bác lại bị chú *** THUỐC rùi ( hết biết , cũng MỘT phường với mấy thằng cà số ) Em kẹp có 20k hà . qua tuốt . ai biểu bác kô chiu đổi tiền lẻ trước làm chi .

Em không kẹp *** vào hồ sơ, nhưng *** vẫn không có phản ứng gì hết => hổng biết ai bị thuốc :D:D:D
Chi phí gồm 20.000 cà số + 30.000 lệ phí = xong:)

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Bác lovercar giống tớ, không kẹp gì cả...cứ nhìn thẳng phía trước mà bước tới. Nhiều khi chính chúng ta lại làm khổ cho chính mình và những người giống mình...bác nào thử xem, nếu tự cà số máy số khung cho rỏ ràng, ok luôn, chỉ tốn 30,000 lệ phí tại 282 mà thôi.

Vấn đề, đôi khi không phải hai ba chục ngàn, mà chính là, mình đã góp phần làm cuộc sống tốt đẹp hơn...hihihi...

Em tớ thật lòng thấy các bác tại 282 giải quyết công việc rất kịp thời, thậm chí em còn nghe một số cán bộ giải thích và khuyến cáo một số người nếu có gì thắc mắc thì trực tiếp hỏi cán bộ để được giải đáp, không nên hỏi lung tung, gặp phải cò thì có khi tiền mất tật mang, nhất là đứng lại phía ngoài cổng mà hỏi chuyện này, chuyện nọ.

Như các bác trước đây đã nói, phải chạy xe thẳng vài bên trong, vô góc cuối cùng, trước phòng 33.

Các bác nào đã tự đi đăng kiểm xin chỉ giáo vài chiêu luôn nhé. Mong tin của các bác. Cám ơn!

VW1100

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Các bác phải tuỳ cơ ứng biến thôi, các bác xxx cũng nhìn xe mà phản ứng thôi... Các bác thử đi con Mec xem nào...;) không có có khi các bác ra về mất thêm buổi nữa...;)

Hạng B1
12/2/07
52
0
6
www.vietpet.com

Em muốn lên Nơ Trang Long rút hồ sơ gốc chuyển xe về Biên Hòa, vậy có phải mang xe lên không hay chỉ mang biển số và cavẹt xe lên là xong ạ?

Hạng B1
12/2/07
52
0
6
www.vietpet.com

Sáng nay em vừa đi làm thủ tục mua bán xe, xe dưới 50 triệu ra quận, trên 50tr, lên công chứng làm. Mẫu giấy mua bán, cho tặng xe không còn xử dụng được, phải dùng mẫu hợp đồng mua bán của Quận cấp. Các anh cho em hỏi em phải làm gì tiếp để chuyển xe từ HCMC về Đồng Nai ạ?

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

282 dạo này làm việc tốt lắm, vấn đề là đa số người đi sang tên là làm lần đầu hay lâu lâu mới đi một lần nên không chạy thẳng vô mà... dừng ngoài cổng để hỏi [8|]

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

Trích đoạn: bubba

Sáng nay em vừa đi làm thủ tục mua bán xe, xe dưới 50 triệu ra quận, trên 50tr, lên công chứng làm. Mẫu giấy mua bán, cho tặng xe không còn xử dụng được, phải dùng mẫu hợp đồng mua bán của Quận cấp. Các anh cho em hỏi em phải làm gì tiếp để chuyển xe từ HCMC về Đồng Nai ạ?
Lưu ý : Nếu bác bán xe mà còn độc thân thì phải chứng giấy độc thân nữa khi ra phòng công chứng quận. Còn nếu bác đã có gia đình thì phải có giấy đăng kí kết hôn. :mad: Thật là rắc rối. [&:]

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

quote:

@ KMC : Bác lại bị chú *** THUỐC rùi ( hết biết , cũng MỘT phường với mấy thằng cà số ) Em kẹp có 20k hà . qua tuốt . ai biểu bác kô chiu đổi tiền lẻ trước làm chi .

Trích :lovecar
Em không kẹp *** vào hồ sơ, nhưng *** vẫn không có phản ứng gì hết => hổng biết ai bị thuốc
Chi phí gồm 20.000 cà số + 30.000 lệ phí = xong

ủa , vậy em cũng bị thuốc hả ? nhưng có 20k vnđ hà , mà lúc đó chú *** bắt em đi ra đi vô theo chú ấy ra coi cái xe 3 lần lận đó , Lần cuối khi đi vào, chú *** lại kô ngôi bàn chú ấy nửa mà đi qua cái bàn có góc khất chổ cái tủ che lại đó , ngồi xuống và nói : " Có tiền cafe kô? nhanh lên " em thấy vậy lấy 20k để sẳn trong túi đưa luôn . cố né rồi mà cũng kô được mà.
Mấy Bác hay quá đó , kính phục ! kính phục .

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trùi... vậy là em thuộc loại lì đòn há... hôm đi lên đó, bác cán bộ nói xe này khó xem số lắm... cầm đèn soi tá lả rồi mới xong, lúc bác ấy bảo khó xem, em lại nhiệt tình chỉ chỗ số máy và soi đèn giùm [8D] - nhoáy 1 cái là xong. Em có viết kỹ trong bài đầu rồi... thật ra mình biết thủ tục và làm đúng thì không ai làm khó mình được cả.

Hạng B2
9/3/07
132
0
0

quote:

Trích :lovecar
Em không kẹp *** vào hồ sơ, nhưng *** vẫn không có phản ứng gì hết => hổng biết ai bị thuốc
Chi phí gồm 20.000 cà số + 30.000 lệ phí = xong

ủa , vậy em cũng bị thuốc hả ? nhưng có 20k vnđ hà , mà lúc đó chú *** bắt em đi ra đi vô theo chú ấy ra coi cái xe 3 lần lận đó , Lần cuối khi đi vào, chú *** lại kô ngôi bàn chú ấy nửa mà đi qua cái bàn có góc khất chổ cái tủ che lại đó , ngồi xuống và nói : " Có tiền cafe kô? nhanh lên " em thấy vậy lấy 20k để sẳn trong túi đưa luôn . cố né rồi mà cũng kô được mà.
Mấy Bác hay quá đó , kính phục ! kính phục .
Lúc đó mà bác nói không thì thế nào? Xem hồi sau sẽ rõ [:-]