Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
RE: Thủ tục Sang tên và đổi giấy đăng ký xe

Cho em hỏi cái là giấy mua bán cho tặng thì xác nhận ở UBND hay là ở CA Phường hả các bác. Như các bác nói thì là CAP nhưng em qua CAP lại được chỉ qua UBND. Vậy thì là ở đâu đây. Công chứng giờ thì chuyển qua QUận rồi phải không các bác. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B1
12/2/07
52
0
6
www.vietpet.com

dưới 50tr công chứng tại UBND Quận, trên 50tr là phòng công chứng ạ.

Tập Lái
4/5/07
27
0
1

mấy bác ở saigon chia sẻ thông tin chu đáo thật .đúng là lá lành đùm lá rách.tôi ở hanoi tìm mãi mà không thấy ai chia sẻ thủ tục tại thủ đô.........có ai biết chỉ dùm với
1/xin hỏi tôi đi sang tên con xe cũ đòi 95 thì có giữ được biển số cũ không
2/thủ tục tại hanoi thế nào có cảnh báo gì giống mấy bác saigon không ?
các bác giúp em cái em chưa làm lần nào

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: binhcfc

mấy bác ở saigon chia sẻ thông tin chu đáo thật .đúng là lá lành đùm lá rách.tôi ở hanoi tìm mãi mà không thấy ai chia sẻ thủ tục tại thủ đô.........có ai biết chỉ dùm với
1/xin hỏi tôi đi sang tên con xe cũ đòi 95 thì có giữ được biển số cũ không
2/thủ tục tại hanoi thế nào có cảnh báo gì giống mấy bác saigon không ?
các bác giúp em cái em chưa làm lần nào
Thủ tục chung cả nước mà bác.Nếu xe cũ không phải chuyển vùng(Đăng ký cùng địa phương với bác)thì không đổi biển số,chỉ đổi cái GĐK xe mới,mà chủ sở hữu là bác thôi..!

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Trích đoạn: discovery

Cho em hỏi cái là giấy mua bán cho tặng thì xác nhận ở UBND hay là ở CA Phường hả các bác. Như các bác nói thì là CAP nhưng em qua CAP lại được chỉ qua UBND. Vậy thì là ở đâu đây. Công chứng giờ thì chuyển qua QUận rồi phải không các bác. Cám ơn các bác nhiều.
Xác nhận mua bán cho tặng là phải UBND bác ạ, nếu bác ở TP HCM thì cấp phường chỉ xác nhận mua bán cho xe 2 bánh thôi, 4bánh bác phải ra công chứng.

Hạng B1
28/3/07
82
0
0

Chào các Bác .

Các bác cho em hỏi chút về thủ tục đăng ký xe .

EM xin trình bày trường hợp của em như sau :

Xe em là Laser đăng ký lần đầu 2000 đứng tên 1 công ty . nay em mua lại thì có hoá đơn thanh lý khoảng 30 triêu .

Như vậy em phải nộp các khoản nào và bao nhiêu . vì lần đầu đi đăng ký xe .

Em ở Từ Liêm Hà Nội vậy các thủ tục làm thì ở chỗ nào .

Em dự định cuối tuần nay đi làm .
Mong các bác trợ giúp để khỏi tiền mất tật mang .

Tập Lái
11/6/07
45
3
8

Các bác cho em hỏi với,

Em mới mua con xe, nhưng cà vẹt xe không đứng tên người bán xe cho em, mà đứng tên người khác (chắc ông này mua lại của ai đó mà chưa sang tên). Như vậy thủ tục thế nào hả các bác. Em đã đưa gần hết tiền cho ông ấy và lấy xe + cà vẹt + sổ đăng kiểm về rồi.

Nhân tiện em xin hỏi các bác về bước dưới đây của bác civic.

Trích đoạn: civic
1. Đóng thuế trước bạ: đến Cục thuế quận xin tờ khai trước bạ, photo giấy đăng ký, giấy mua bán... nộp tại quầy và chờ gọi tên để đồng ý với mức thuế. Giá tính thuế theo giá đăng ký của hãng với Cục thuế, xe cũ dưới 3 năm thì tính bằng 85% giá xe mới. Các bác nên tham khảo trước để đem đủ tiền. Hôm trước tôi tính theo giá xe mới hiện hành nên không đủ tiền phải chạy về lấy :(... sau đó cầm hoá đơn thuế trước bạ để đi đổi giấy đăng ký.

Cái này có phải người mua đến cục thuế quận của người mua để làm không ạ

Cám ơn các bác

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Trích đoạn: minhthat

Chào các Bác .

Các bác cho em hỏi chút về thủ tục đăng ký xe .

EM xin trình bày trường hợp của em như sau :

Xe em là Laser đăng ký lần đầu 2000 đứng tên 1 công ty . nay em mua lại thì có hoá đơn thanh lý khoảng 30 triêu .

Như vậy em phải nộp các khoản nào và bao nhiêu . vì lần đầu đi đăng ký xe .

Em ở Từ Liêm Hà Nội vậy các thủ tục làm thì ở chỗ nào .

Em dự định cuối tuần nay đi làm .
Mong các bác trợ giúp để khỏi tiền mất tật mang .

Dear bác,

Bác có q định thanh lý nữa ko?
Có thì mang ra điểm nộp thuế Thành Công (Đường Nguyên Hồng) xin 2 tờ khai để nộp thuế.
Mức thuế thì có barem rồi, đến đấy hỏi cụ thể.
Sau khi có biên lai nộp thuế thì mang xe đến Đội 2 (Số 1xxx đường Láng gần Cầu Giấy), Nếu hộ khẩu bác tại Từ Liêm. Xin tờ khai, cà số, đưa tờ khai (đã điền và dán số cà) + 100 k cho XXX kiểm tra xe
Sau đó kepk 300 k cùng hồ sơ vô trong bàn tiếp nhận.
Đợi gọi tên bấm enter.
Nhận giấy hẹn
Đăng kiểm lại

Hạng B1
28/3/07
82
0
0

chào bác HANOITE

EM thấy chỉ có quyết định giao xe hay bán xe gì đó của cty và hoá đơn thôi , lại phải có hợp đồng thanh lý nữa hả các bác .

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@vanlydochanh .Bác phải chờ cầm được giấy mua bán (có dán số sườn số máy )do người đứng tên trong cạt vẹt ký, có xác nhận của UBND quận.nếu không có cái này làm sao trước bạ, sang tên