4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Thủ tục tự lái xe nhà sang Cambodia?

*Ảnh minh họa

Xin chào các bác!
Số là, tự nhiên rất muốn tự lái xe nhà lang thang vài Quốc lộ của K. như QL2, QL3, QL5...trải dài từ Takeo lên Cambod, Phnompenh, Kpong Chnang, Pursat, Biển Hồ, Batambang...rồi vô tới biên giới Thái luôn.

Nếu cuối năm cả 2 nước đều tan dịch bệnh, cùng với thời tiết mát mẻ, tôi sẽ thực hiện ước muốn ấp ủ lâu nay này, chỉ không rành thủ tục giấy tờ cần những loại gì, CQ nào cấp để được lái xe nhà đi cho thoải mái!

Mong được ý kiến chỉ bảo của các bác, cám ơn đã xem tin.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Giấy liên vận ở cửa khẩu VN có 2 bản nhưng họ chỉ đưa 1 bản,, bác phải xin họ 1 bản nữa thì lúc về họ mới cho qua VN, đi ở cửa khẩu nào thì về bằng cửa khẩu đó,, e nhớ là có bài viết ở OS đề cập những lưu ý này,,
Cũng tính đi Cam như bác nhưng vừa nói xong thì dịch xuất hiện tới nay nên thôi luôn,,,

bài này cũ rồi nhưng cắc cũng hữu ích

Hạng B2
2/4/11
109
16
18
Đơn giản lắm bác ơi! em gà mờ mà cũng tự lái qua lào (2 chuyến) cam 1 chuyến! làm giấy liên vận ở tỉnh mình đang ở vậy là đi!

Hạng C
2/11/08
704
445
63
các bác cho hỏi thêm là xe đang cắm bank thì có làm được liên vận không ạ?

Tập Lái
3/4/17
5
1
3
40
các bác cho hỏi thêm là xe đang cắm bank thì có làm được liên vận không ạ?
Mình cũng thắc mắc vấn đề này. Xem ở hướng dẫn đăng ký liên vận thì chỉ cần mang cavet photo công chứng là được. Nhờ các bác cho thêm thông tin.

Tập Lái
3/4/17
5
1
3
40
Mình muốn hỏi thêm vấn đề nữa là dán kính xe, hiện tại Cam đã cho phép chưa ạ, nếu có dán thì đi sang bên đó xử lý như thế nào ạ?