Hạng D
4/12/12
1.622
1.769
113
Hóng...đi mãi QL1A, Mòn HCM QL14 cũng chán zùi.
Mong sớm hết dịch để làm nhiều tour, cung đg mới trên đất nc Bạn.
Thủ tục tự lái xe nhà sang Cambodia?

• Like
Reactions: souri
Hạng C
2/11/08
704
445
63
Mình cũng thắc mắc vấn đề này. Xem ở hướng dẫn đăng ký liên vận thì chỉ cần mang cavet photo công chứng là được. Nhờ các bác cho thêm thông tin.
Chắc phải lên sở hỏi trực tiếp qúa vi cà vẹt công chứng nó không có tiếng Anh với lại phải đợi sát ngày hết thì nó mới cấp cái mới. Rủi ro khúc này.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
mình cũng nhớ vậy nhưng google không ra, tiện có topic thì check lại vì xe công ty mấy đời pay-off haha
Trên OS có bài đề cập tới đó bác,, đọc qua rồi mà lười tìm lại qá,, với lại giờ dịch bệnh tùm lum nên ko qan tâm lắm

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Lên website của Sở GTVT lấy cái Form về gõ máy in rồi lên nộp, miễn phí nhé, chậm là 3 ngày có, họ cấp cho 1 cái sổ có thông tin xe đầy đủ. Giấy này đi qua Cam và Lào được luôn nhé.
Bac đi và về khác Cửa khẩu vô tư nhé (bác nào nói phải về cùng Khẩu là sai nhé).
Mình đã tự Lái qua Cam và Lào 2 lần rồi, dễ ợt...

14/6/16
73
1.166
83
44
Lên website của Sở GTVT lấy cái Form về gõ máy in rồi lên nộp, miễn phí nhé, chậm là 3 ngày có, họ cấp cho 1 cái sổ có thông tin xe đầy đủ. Giấy này đi qua Cam và Lào được luôn nhé.
Bac đi và về khác Cửa khẩu vô tư nhé (bác nào nói phải về cùng Khẩu là sai nhé).
Mình đã tự Lái qua Cam và Lào 2 lần rồi, dễ ợt...
Xe tên Công ty đi được không? có cần thủ tục gì khác?