Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Bổ sung thêm
Trongđó,
Ưu tiên 1: 1 tuần
Ưu tiên 2: 3 tuần
Ưu tiên 3: 30 tuần
Bác nói đúng mà chưa đủ nhé,
Ưu tiên 2: 3 tuần ++ ( nếu có con gà nào tới chấp nhận bỏ tiền ra để mua ưu tiên 1, thì nó để cái xe của bác lại cho khách kia, chỉ nói vài câu xin lỗi do tàu chạy chậm, đợt này HQ khó)
Ưu tiên 3 tương tự.
Hehe Honda là thằng chuyên chơi chiêu này.

• Like
Reactions: KHOICOM and xxxe
Hạng C
29/7/18
519
172
58
31
Hồ Chí Minh
xetot.com
Bác nói đúng mà chưa đủ nhé,
Ưu tiên 2: 3 tuần ++ ( nếu có con gà nào tới chấp nhận bỏ tiền ra để mua ưu tiên 1, thì nó để cái xe của bác lại cho khách kia, chỉ nói vài câu xin lỗi do tàu chạy chậm, đợt này HQ khó)
Ưu tiên 3 tương tự.
Hehe Honda là thằng chuyên chơi chiêu này.
thằng nào ở vn cũng chơi chiêu này bác ơi

Tập Lái
18/11/15
39
499
63
60 củ phụ kiện nhận xe tháng 10 nha các cụ. Em nghe xong đi luôn, ko cười nổi với em PG

• Like
Reactions: xxxe
Tập Lái
3/5/14
20
24
3
Mình xin đính chính lại. cái hình này chụp tại toyota tân cảng.
anh mình đặt xe trước đó lâu rồi do ông đi làm bên indo thấy đẹp. nhân viên bán hàng nói muốn lây xe trong giữa tháng 10 đợt đầu luôn thì mua thêm gói phụ kiện, mình và ông anh kêu đưa xem cái té ngữa, sao lúc đầu nói khoản 50 60t mà giờ 118t. bên đây trả lời là không có bắt buộc mua cái này đâu anh, NHƯNG muốn lấy xe tháng 10 ngày thì anh trả tiền thêm cái mớ này , mình hỏi lại lần nửa là bắt mua cái thứ tào lao này đúng không anh nhân viên lại nói không bắt anh mua, lấy xe liền thì anh gắn thêm cái này mới giao (chơi chữ) . anh mình cũng khoái xe nên đang chờ bên toy thương lượng giảm xuống.
Mình có chở ỗng ra mit Võ Văn Kiệt thì con XPENDER người ta đặt hết rồi tới tháng 3 mới có giá đúng như niêm yết 620t tặng gì đó trị giá 20t.
mình tư vấn ổng xem con OUTLANDER giá hết luôn 905t600 trong khi đó Rush giá 880t rồi.
Bên toy Tân cảng có gọi nói xóa dùm cái hình mà giờ nó lan hết rồi .
VÀ CÓ NÓI LÀ SẼ HỎI SẾP GIẢM GIÁ PHỤ KIỆN HOẶC LẤY ÍT LẠI TRONG LIST ĐÓ.

Attachments

Hạng B2
10/11/15
164
145
43
42
Sáng nay em đi dự lễ ra mắt o Toyota đông sai gon.
Gói phụ kiện 68 tr được đưa ra để nhận xe 12/2018, hoặc chờ qua tết khi nào có thì lấy.
Bây giờ cái giá để lấy xe là 830tr. Em thấy hoang mang quá. Không biết nên theo nó hay chọn dòng xe khác. Hoặc mua xe cũ tầm giá?

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Gói phụ kiện 68 tr được đưa ra để nhận xe 12/2018, hoặc chờ qua tết khi nào có thì lấy.
Bây giờ cái giá để lấy xe là 830tr. Em thấy hoang mang quá. Không biết nên theo nó hay chọn dòng xe khác. Hoặc mua xe cũ tầm giá?
Hiển nhiên là chọn dòng xe khác rồi chứ mắc gì phải mua phụ kiện để lấy xe ngay.
Bác cứ mua xe các hãng khác của Nhật, hoặc Hyundai, Kia, đến kì bão dưỡng đầy đủ thì xe nào cũng bền. Phụ tùng thì cứ tham gia hội FB của dòng xe đó, kinh nghiệm người này chia sẻ người kia là đầy đủ phụ tùng đồ chơi. Cái khái niệm chỉ riêng xe Toyota bền ít hỏng vặt và dễ kiếm phụ tùng lỗi thời lắm rồi.

• Like
Reactions: tolovitxp and Osin
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
687
5.280
93
43
ai có điều kiện tặc lưỡi thì múc thôi, cỡ nào cũng có KH mua thì cta đưa lên than phiền phỏng ích gì ??? vấn đề ở đây là bản thân các KH thượng đế tự tạo "truyền thống" cho chính mình.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Xe Đức trải nghiệm đi bạn.
Do đó đừng hỏi tại sao xe Đức không có kèm bia thêm lạc, vì nó đã có rồi, không thể thêm được, do đó giá đắt hơn là phải, chỉ còn thiếu .... cái ghế phóng ra khi gặp tai nạn (như máy bay) mà thôi :):):):):)

Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Nói về vụ ép giá khi ra mẫu mới, em có kinh nghiệm về con ford explorer. Ban đầu khi các đại lý chưa có xe thì mọi nơi đều bảo là giao ngay nhưng khi có xe về số lượng ko nhiều lại nhiều người hỏi nên các đại lý đã đồng loạt đánh tháo em. Em gọi cho đại lý gần như khắp cả nước và đều chung kết quả là kênh từ 100-200tr. Nhưng khốn nỗi con này giá nó cao gần 2,2 tỉ nên nhu cầu thực sự của khách hàng ko nhiều cũng ko để kinh doanh được các đại lý ôm và ép khách được khoảng đâu đó gần 2 tháng ko chịu nổi nữa thì buộc phải bung ra đúng với giá niêm yết. Thời gian đó khách mua xe này cũng gấu rất ít người bỏ tiền để mua chênh nên mới ép ngược được vậy.
Nhưng em quan sát thấy con rush này nó là xe bình dân và kinh doanh dịch vụ tốt, số lượng xe về ko nhiều nên cơ sở để các đại lý ép giá là điều đương nhiên. Do đó gần như khó có thể như trường hợp của bọn em là deal ngược được lại với đại lý. Do đó có nhu cầu thì mua thôi xe chạy dịch vụ nếu có hợp đồng ngon chỉ 1,2 tháng là bù lại được những gì đã mất chứ còn cứ chờ đợi như kiểu bọn em thì nhọc lắm. Nói chung là tính toán đề phù hợp với điều kiện từng người và Kết lại với giá 668tr, rush đáng mua đó.