Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
bravia nói:
hihihihihi thôi thì tóm lại 2 chữ là đúng nhất "RỬA TIỀN"
Em quote lại, cho nhỏ bớt chữ....bác la lớn quá:)

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Vụ này em cũng nghe chưa ngó nhưng bác Huy thì em biết , còn rửa hay không thì em chịu ... tiền của tập đoàn Kazakstan thì đúng rồi , Thanh niên Huy ( 1970) thôi nhưng cũng mới về trước là chủ của Aleksandr & Sofia cũng có liên quan tới Masan nhưng tách ra lâu rồi . Dự án này chắc là dự án đầu tiên BDS của bác ấy ... Mà khổ anh em nó mang tiền về đầu tư cứ dính đến C.I.S các bác lại bảo Rửa tiền
Tiền bác đó bán A mi ăng cho VN cả chục năm và nhà máy bên Nga chắc có cả mớ.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
em biết trong OS có 1 bác cực thân (người nhà) trong Vincom đó, kể nhiều chuyện nghe cũng ớn
2 ông chú em, 1 làm việc cho Technocom ở U cũng trên 20 năm rùi, 1 đang làm chánh văn phòng Vincom ( phụ trách đối ngoại) cũng tâm sự về hội này nhiều.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
bravia nói:
hihihihihi thôi thì tóm lại 2 chữ là đúng nhất "RỬA TIỀN"

Em tán thành với bác bravia ở điểm này! Em cũng vài lần làm việc với BTA, ở Cao ốc Sailling Tower to bự chảng!

Hạng B2
25/4/10
321
902
93
Báo cáo các Bác, em cũng lang thang hầu hết các công trường cao ốc ở Tp.HCM này rồi từ 1996 cơ. Nhưng em vẫn thấy chuyên nghiệp nhất là dự án Sài gòn MC ở đầu cầu Khánh Hội ấy và Dự Án đảo Kim cương này thôi. Hầu như tất cả các khâu đều được chuẩn bị và thực hiện cực kỳ chuyên nghiệp, chất lượng các bác hoàn toàn yên tâm. Còn vấn đề đắt rẻ là do từng người đánh giá về chất lượng, vị trí, các lợi ích vô hình khác dẫn đến quyết định. Việc có rửa hay không rửa $$$$ thì theo em nghĩ cứ xây ở Tp này là Ok rồi, mang lại hình ảnh tốt cho cộng đồng, cho bộ mặt Tp. Bác nào nói bác chủ tịch là Thanh niên Huy em buồn cười quá, đọc nhanh cứ như Bao Thanh Thiên ấy. Nhưng có một điểm em vẫn thấy ở dự án này là rất táo bạo và tư duy về maketing, quan điểm xây dựng, mục đích ra đời dự án rất đặc biệt rất khác người. Điều đó cho mỗi chúng ta sự suy ngẫm mới cần học tập.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Em thì thấy tụi Bitexco thuê Tunner QLDA, Hyundai thi công,.. Quy trình bên đó chặt chẽ và ít có sự cố, ( tuy cũng đi vá sàn thường xuyên), Bên M&C bác Tuấn phó tổng là KTS ( cũng đủ già) nhưng so về kinh nghiệm với công trình như thế khó đảm đương lắm

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
vntlsepre24 nói:
Báo cáo các Bác, em cũng lang thang hầu hết các công trường cao ốc ở Tp.HCM này rồi từ 1996 cơ. Nhưng em vẫn thấy chuyên nghiệp nhất là dự án Sài gòn MC ở đầu cầu Khánh Hội ấy và Dự Án đảo Kim cương này thôi. Hầu như tất cả các khâu đều được chuẩn bị và thực hiện cực kỳ chuyên nghiệp, chất lượng các bác hoàn toàn yên tâm. Còn vấn đề đắt rẻ là do từng người đánh giá về chất lượng, vị trí, các lợi ích vô hình khác dẫn đến quyết định. Việc có rửa hay không rửa $$$$ thì theo em nghĩ cứ xây ở Tp này là Ok rồi, mang lại hình ảnh tốt cho cộng đồng, cho bộ mặt Tp. Bác nào nói bác chủ tịch là Thanh niên Huy em buồn cười quá, đọc nhanh cứ như Bao Thanh Thiên ấy. Nhưng có một điểm em vẫn thấy ở dự án này là rất táo bạo và tư duy về maketing, quan điểm xây dựng, mục đích ra đời dự án rất đặc biệt rất khác người. Điều đó cho mỗi chúng ta sự suy ngẫm mới cần học tập.
Em đồng ý với bác. Không có các nhà đầu tư mạnh dạn thì dân VN làm gì có Tuần Châu, Vinpearl... mà đi chơi. Bộ mặt đô thi cũng qua đó mà khởi sắc.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
sonnguyen nói:
vntlsepre24 nói:
Em đồng ý với bác. Không có các nhà đầu tư mạnh dạn thì dân VN làm gì có Tuần Châu, Vinpearl... mà đi chơi. Bộ mặt đô thi cũng qua đó mà khởi sắc.

Thế mà có bác OS man lại gọi Đào Hồng Tuyển là tên thất phu đó bác.

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
.

E làm bên coteccons, nhưng tiếc là không ở DA này mà lại ở H18 bên PMH mới đau! Mà cái Diamond Island này hình như nghe tụi bạn bên ấy bảo hồi trước cũng ngưng 1 tg chờ thay đổi TK, có lẽ nhiều căn to quá khó bán nên chỉnh lại cho nhỏ hơn hay sao ấy.

...lúc mới công bố DA thì rầm rộ lắm, nhưng bẵng đi nửa năm nay thì thấy khá yên hơi lặng tiếng.

...riêng khoản chịu chơi thì DA này là số 1 bên CotecCons ạ, trội hơn H18, Everich II, Nam Á Bank, Pavillon, La Fayette, Indochina Plaza, Kenton (A Tâm CĐT bên ấy nợ gần trăm tỉ nên làm cầm chừng hơn nửa năm nay, cẩu tháp chơi nhiều hơn làm) , chi hơn trăm tỉ để nhập toàn bộ cofa từ nước ngoài về, chi 5 tỉ để trồng hoa làm đẹp CT, tổ chức tiệc tùng thường xuyên, (có nhiều cs nổi danh và cho cả CN ăn uống thả dàn)

...Nhưng mà e vẫn chưa tin là DA này sẽ thành công vang dội ạ, vì thấy nó khác thường lắm...

.

Status
Không mở trả lời sau này.