Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Nam 2015 có dịp đi taxi thailand vios cũ, 5 nguoi lon, 2 tre em. Trong do co 2 nguoi >80kg, 1 nguoi 100kg, 2 nguoi 60. Đi cao tốc chạy > 100km/h, đi trong bangkok rất chậm mà xe không bị rung. Ai đi vinasun ở VN sẽ rõ. Nói ra điều này mới biết chất lượng xe thailand rất tốt mặc dù xe rất cũ vì chạy taxi mà, nhìn vào xe AB va dream VN các bạn thấy rõ.

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Từ đây đến 2030 thêm 1 triệu xe nữa, liệu đường xá & cơ sở hạ tầng GT các bác có kịp mở rộng hay sẽ là thảm họa kẹt xe hơn Manila & Bangkok? :3dnhiumaygif::3dlacdau::3dsohai:

• Like
Reactions: donvvvn
Tập Lái
15/3/10
43
64
18
Toàn các thánh phán nản thật. Ko biết đóng đc bao nhiêu xu thuế, hay làm đc gì mà nói nọ kia (ông nào cần ra Cát Lái tôi cho xem thuế công ty tôi đóng).
Đồng ý chính quyền còn nhiều cái ko ổn, nhưng các ông có biêt nước ngoài thế nào ko mà mở miệng là chê. Ông nào thích tôi cho đi cùng tôi đi lót tay cho đối tác bên Mẽo, Nhật để xuất công sang bên đấy.
Còn làm ăn lợi cái nào làm cái đó. nhập xe tiêu biểu như đầu kéo, ko lẽ phải nhập của thằng bán cao như châu âu để về bán cho có hãnh diện nhập từ các nước phát triển rồi lỗ sặc máu ah.
Tôi nói thẳng tiền lo chi bôi trơn đủ loại còn ko bằng mấy thằng mánh mung cò lả các loại nó ăn. 1 công gạo xuất đi bôi trơn, tiền đường 3 xu ko tiếc mà tức mấy thể loại trung gian ăn 10 xu ko đc tích sự gì. Mà mấy thằng đó ko phải chính quyền gì mới đau. Toàn dân mình hại nhau.
Trên này ko thiếu gì mấy ông làm vận tải, đầu kéo xem tôi nói đúng ko.
Phát biểu như đám trẻ trâu ngoài đường, ko thì như bọn ló ở diễn đàn Tinhte.vn :D
Đừng hỏi các khoản đóng góp của của người khác như thằng thiểu năng thế: đối với 1 người mua Ô tô thì khoản thuế phí họ phải đóng cho Nhà nước thù mức lương của chú nhiều khi cả đời cũng ko đóng được đến mức đó đâu. Chưa kể người chạy ô tô ít như tôi 1 tháng đã tốn gần 2tr5 tiền xăng cho 1 con xe 1.4, vậy chú tính trong 2tr5 đó thì tôi đóng cho Nhà nước bao nhiêu.
Không cần phải nói đến khoản thu nhập phải đóng thuế thu nhập lũy tiến bậc 2.