Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
Phát biểu như đám trẻ trâu ngoài đường, ko thì như bọn ló ở diễn đàn Tinhte.vn :D
Đừng hỏi các khoản đóng góp của của người khác như thằng thiểu năng thế: đối với 1 người mua Ô tô thì khoản thuế phí họ phải đóng cho Nhà nước thù mức lương của chú nhiều khi cả đời cũng ko đóng được đến mức đó đâu. Chưa kể người chạy ô tô ít như tôi 1 tháng đã tốn gần 2tr5 tiền xăng cho 1 con xe 1.4, vậy chú tính trong 2tr5 đó thì tôi đóng cho Nhà nước bao nhiêu.
Không cần phải nói đến khoản thu nhập phải đóng thuế thu nhập lũy tiến bậc 2.
Ok ai cũng có sự đóng góp. Còn 2,5t của bác so với dầu 20 đầu kéo của cty nhỏ lẻ của mình thì mình ko dám so.
Vấn đề ở đây là 2,5t có đánh đổi đc 1 người đi đường đàng hoàng ý thức ko hay cũng "trẻ trâu" rồi cm thế này thế kia.
Chốt: có những doanh nhân ở giữa vùng chiến sự bom đạn đầy ng ta vẫn tỉnh như ko, ăn nên làm ra. Đấy là đẳng cấp. Còn làm ăn cho có ngồi than đòi này đòi kia thì Mẽo nó cũng ko chứa. Thẻ xanh ko chỉ 500k obama là có nhé

Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
Bác nói chuẩn vụ ý thức và nhận thức là vấn đề cốt lõi. Vây em hỏi bác 2 cái tệ hại đó của dân mình là do đâu?
Đây cũng là cái e bó tay. Bác có cao kiến gì ko?
Hài hước tý thì nó như thế này: cách chừng 4 năm ông anh mình có thằng con gọi nhập ngũ. Thằng e cũng nhiệt tình lắm mà ông anh kêu: đi khám cứ giả vờ bị này bị kia khỏi phải đi.
Nhà 2 thằng đàng hoàng chứ ko sợ tuyệt chủng.

----> mình nói thật ko sửa lối suy nghĩ ko bao giờ bán khi chưa được giá từ con ốc vít cho đến cái áo ngực thì chính sách thần thánh hay cho sang Mẽo sống thì cũng lạy hồn. Mạnh tay thì lại kêu áp bức đủ thể loại :))

Tập Lái
15/3/10
43
64
18
Ok ai cũng có sự đóng góp. Còn 2,5t của bác so với dầu 20 đầu kéo của cty nhỏ lẻ của mình thì mình ko dám so.
Vấn đề ở đây là 2,5t có đánh đổi đc 1 người đi đường đàng hoàng ý thức ko hay cũng "trẻ trâu" rồi cm thế này thế kia.
Chốt: có những doanh nhân ở giữa vùng chiến sự bom đạn đầy ng ta vẫn tỉnh như ko, ăn nên làm ra. Đấy là đẳng cấp. Còn làm ăn cho có ngồi than đòi này đòi kia thì Mẽo nó cũng ko chứa. Thẻ xanh ko chỉ 500k obama là có nhé
Thế sao bảo đóng được bao nhiêu xu thuế?
Dân ta từ bà bán ve chai cũng đóng đến hàng vạn thứ thuế chứ sao ko? Dân đóng đến mạt nhà, mạt cửa mới đủ tiền sinh ra các đại án nghìn tỷ, dân đóng thuế đến kiệt sức thì mới sinh ra các khoản lỗ mới chỉ nghe thôi cũng đã xanh lét mặt mày của các doanh nghiệp nhà nước, dân đóng thuế đến lé cả mắt còn chưa đủ để trả cái nợ công đến đến 64,2% GDP, dân đóng thuế đến điêu đứng mới sinh ra .... v...v....
Đến cả 1 nước Nhiệt đới như Việt Nam, nhiệt độ mùa hè lên trên 38, 39°C mà đến cái máy điều hòa còn phải đóng cái thuế "TIÊU THỤ ĐẶC BIỆT"....

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Mà chả nói đâu xa, ông anh e đi sang Mẽo vãn 20 đồng cho các anh vì đậu xe sai bình thường. Ng ta cũng có cái tham như ai.
Anh của bác cũng quăng lựu đạn chả kém.Cs Mỹ lương và phúc lợi đủ để sống đàng hoàng thì cần chi nhận vài đồng bạc lẻ hối lộ như các chú áo vàng bên vn ấy nhể.Cs Mỹ nếu may mắn thì họ nhắc nhở và cho đi ( nếu gặp đối tượng như phụ nữ hay người già cả ) còn lại đã xé giấy phạt thì miển năn nỉ nhé.Hối lộ nó còn quất cho thêm tội khác nữa đấy

Hạng C
27/9/15
537
709
93
Anh của bác cũng quăng lựu đạn chả kém.Cs Mỹ lương và phúc lợi đủ để sống đàng hoàng thì cần chi nhận vài đồng bạc lẻ hối lộ như các chú áo vàng bên vn ấy nhể.Cs Mỹ nếu may mắn thì họ nhắc nhở và cho đi ( nếu gặp đối tượng như phụ nữ hay người già cả ) còn lại đã xé giấy phạt thì miển năn nỉ nhé.Hối lộ nó còn quất cho thêm tội khác nữa đấy
Kg nên tranh luận với bác đó nữa. Vì nhận thức mỗi người mỗi khác. XH dân chủ là biết chấp nhận những ý kiến khác biệt bác àh.

• Like
Reactions: thomastn2002
4/6/16
363
251
63
34
Mitsubishi bên em cũng có vài em nằm trong danh mục xe nhập này.
Mác Nhật + nhập Thái + giá Việt Nam + chất lượng dịch vụ 5 sao = Mitsu Phương Nguyên => khách hàng sẽ thích điều này

Tập Lái
22/6/14
41
54
18
35
Thế sao bảo đóng được bao nhiêu xu thuế?
Dân ta từ bà bán ve chai cũng đóng đến hàng vạn thứ thuế chứ sao ko? Dân đóng đến mạt nhà, mạt cửa mới đủ tiền sinh ra các đại án nghìn tỷ, dân đóng thuế đến kiệt sức thì mới sinh ra các khoản lỗ mới chỉ nghe thôi cũng đã xanh lét mặt mày của các doanh nghiệp nhà nước, dân đóng thuế đến lé cả mắt còn chưa đủ để trả cái nợ công đến đến 64,2% GDP, dân đóng thuế đến điêu đứng mới sinh ra .... v...v....
Đến cả 1 nước Nhiệt đới như Việt Nam, nhiệt độ mùa hè lên trên 38, 39°C mà đến cái máy điều hòa còn phải đóng cái thuế "TIÊU THỤ ĐẶC BIỆT"....
Sang Mẽo đi rồi biết thế nào là đóng thuế nhé bác. Mẽo rất tuyệt vời về nhiều mặt, nhưng chỉ cho những ai làm đủ nghĩa vụ với quốc gia, đặc biệt là thuế. Hỏi các bác trên này xem thuế đánh vào thư nhập như thế nào, vay mua nhà mua xe kéo cày trả nhà băng thế nào đi bác.
Sẵn bác có đề cập nợ công thì gg luôn nợ công mẽo, thuế Mẽo lên các mặt hàng như yếu phẩm đi cho tỏ tường