Hạng B1
5/11/15
80
232
33
40
Sao vậy a?
em dự đoán theo tình hình thôi: Có khả năng chỗ này lấy xe anh chủ đem đi chỗ khác thế chấp để thuê xe, sau đó đem cho những người không có hộ khẩu thành phố thuê lại để ăn chênh lệch. (Với lý do anh ko có hộ khẩu nên phải thuê cao hơn giá thị trường chút)

• Like
Reactions: Loser6789
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
em dự đoán theo tình hình thôi: Có khả năng chỗ này lấy xe anh chủ đem đi chỗ khác thế chấp để thuê xe, sau đó đem cho những người không có hộ khẩu thành phố thuê lại để ăn chênh lệch. (Với lý do anh ko có hộ khẩu nên phải thuê cao hơn giá thị trường chút)
Có vẻ đúng nhỉ! Rồi đợt thuê xe sau kéo dài, hoặc chưa có xe máy khác cắm vào rút xe kia ra.

• Like
Reactions: Vietvithientam
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Muôn kiểu lừa đảo nhỉ. Chúc mừng bác chủ thoát nạn. Em hay thuê 7c bên giadinhviet, mọi thủ tục đều ok. Nhưng có 1 lần em ngồi đợi lấy xe có a đặt cọc 15tr. trả xe nó kêu k có tiền trả lại hẹn ngày mai. Em thì toàn thế xe nên trả liền. Không biết có vụ nào như bác không.
Lần sau mà nó k trả tiền hoặc xe thì chắc cứ lấy xe đem về nhà cho chắc ăn.

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Muôn kiểu lừa đảo nhỉ. Chúc mừng bác chủ thoát nạn. Em hay thuê 7c bên giadinhviet, mọi thủ tục đều ok. Nhưng có 1 lần em ngồi đợi lấy xe có a đặt cọc 15tr. trả xe nó kêu k có tiền trả lại hẹn ngày mai. Em thì toàn thế xe nên trả liền. Không biết có vụ nào như bác không.
Lần sau mà nó k trả tiền hoặc xe thì chắc cứ lấy xe đem về nhà cho chắc ăn.
Kinh nghiệm từ bài học của bác chủ, trả xe mà nó ko trả giấy tờ hay xe 2b của mình thì cứ lấy 4b của nó chạy tiếp, lời.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nta139
Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Kinh nghiệm từ bài học của bác chủ, trả xe mà nó ko trả giấy tờ hay xe 2b của mình thì cứ lấy 4b của nó chạy tiếp, lời.
cơ mà lỡ mình lấy 4 bánh của nó, nó có quyền bắt mình bồi thường những ngày mình lấy xe nó ko bác? e ko rõ làm vậy có đúng luật ko. À ko liên quan nhưng chúc các bác 1 năm mới an toàn, ko va chạm và đừng bị dính phốt này như e , hê hê ^^

Hạng D
9/2/15
1.492
7.189
113
40
cơ mà lỡ mình lấy 4 bánh của nó, nó có quyền bắt mình bồi thường những ngày mình lấy xe nó ko bác? e ko rõ làm vậy có đúng luật ko. À ko liên quan nhưng chúc các bác 1 năm mới an toàn, ko va chạm và đừng bị dính phốt này như e , hê hê ^^
Chúc bác năm Khuyển sức khỏe phát tài. Qua đây ae ta cũng rút ra 1 kinh nghiệm: lúc hợp đồng thuê xe, hai bên phải có nghĩa vụ hoàn trả tài sản dc thuê và thế chấp đúng thời điểm. Nếu kg trả dc tài sản thế chấp, bên thuê hoàn toàn coa quyền sử dụng xe thuê cho tới khi nhận dc tài sản thế chấp thì thôi.

Tập Lái
10/2/18
1
0
1
30
Trời ơi, hốt đi a ơi giờ này tụng kinh gì nữa, xe là của mình mà.

Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Chủ thớt và cả nhà giúp với.
Tình hình là mình cũng đang bị chỗ này giữ 15 triệu ( giá trị thay xe máy - vì trước tết đã lỡ cọc tiền cho nó trước khi thấy tin này nên khi nhận xe nó mình đã đưa cọc 15 triệu ).
Nhận xe và trả xe trong 1 tuần. nó hẹn ngày qua ngày chuyển khoản. Alo thì nó ko nghe máy. giờ là 10 ngày rồi mà chưa thấy gì. Đã báo công an rồi. Mọi người và thớt giúp mình với. Hợp đồng mình vẫn còn giữ. có cần làm đơn thưa tư Pháp quận đó không .
Trời lại nữa hả, mình ko dám chắc là nó có tính lấy luôn 15tr của bác ko, nhưng bác cứ làm đơn, mọi cách càng sớm càng tốt đi bác chứ để lâu là phiền đấy. Chắc phải làm 1 topic cảnh báo chỗ này cho anh em biết mà né