Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Lúc mình đọc được cảnh báo của bạn là choáng váng luôn. Mà đã lỡ cọc nó 4 triệu rồi. Nên khi nhận xe mình ko đưa xe máy mà cọc tiền. Mình thì làm ở tuốt bduong. Chắc thứ 2 phải tranh thủ làm đơn gửi thôi
Sao bác ko giao kèo trả xe phải trả cọc, ko thì ko giao xe, ko trả phí mấy ngày sau đó .

• Like
Reactions: vqhoang
Hạng B1
21/1/18
54
68
18
Hợp đồng có đầy đủ các điều khoản. Vấn đề là giờ nó ko nghe máy . GIỜ nó khóa máy rồi. Mình đang soạn đơn . Xong sẽ up hợp đồng, tin nhắn cho mọi người xem.
Hôm nọ mình gọi nó chỉ ko nghe máy chứ ko khóa, mong bác sớm lấy dc tiền, báo cơ quan chức năng càng sớm càng tốt, bằng mọi cách đi bác, e thật sự ko hiểu chỗ này nó làm ăn kiểu gì mà cứ giữ cọc giữ xe mờ ám như vậy. Chỗ này bên Công an họ bảo nhiều vụ rồi mà còn để cho chúng nó hoạt động, đáng ra phải có biện pháp gì đó để buộc ngừng hoạt động chỗ này lại, em thề sẽ còn nhiều người bị nữa các bác ạ

Hạng D
14/8/11
4.167
88.024
113
Kinh nghiệm từ bài học của bác chủ, trả xe mà nó ko trả giấy tờ hay xe 2b của mình thì cứ lấy 4b của nó chạy tiếp, lời.

Kinh nghiệm của anh là kinh nghiệm tự hại mình thôi !!:D.
Lấy xe chạy tiếp thì nó tính tiền thuê cho đến khi trả xe thôi !!
Trả xe mà không nhận lại xe của mình cùng đầy đủ giấy tờ thì báo CA , mời làm việc và lập biên bản ngay..