Hạng B2
12/1/17
159
248
43
38
Các anh em cho mình hỏi nhờ tí xíu. Mình đang có nhu cầu mua xe về chạy dịch vụ nhưng đang lăn tăn 4 em để mua không biết nên chọn sao? Anh em tư vấn mình với.
1. Sở thích curze mt mà không biết chạy dịch vụ ổn không.
2 elantra và cerato 2 em này thì cũng mt thấy cũng ngang ngữa curze phía trên.
3 vios e mt hoặc at dòng này thì nhỏ hơn 3 em kia mà được cái bền chi phí bảo dưỡng thấp.
Mà ý em thì tính chọn dòng C tí cho rộng rãi và tính sĩ của dân mình thì các bác cũng thông cảm. Đi dịch vụ thích xe nhìn đẹp đẹp tí. Cũng đang bối rối quá. Các anh em có đi qua xem giúp mình tí với.
Và cuối cùng thì thời gian nên xúc tháng 12 hay qua đầu năm là ổn mấy bác. Vì em nghe thông tin sơ sơ đầu năm hạn chế xe uber và grab đầu vào không biết ó đúng không nữa. Cám ơn các anh em đã đi ngang đời em và góp ý giúp em.
Mặc dù méo ưa gì toy nhưng p thừa nhận để kinh doanh dịch vụ thì ko ai qua dc thánh. Tuy nhiên mua thánh thì xác định mẫu mã nhìn mau chán mắt, ồn và khá là kém an toàn. Còn lại thì hoàn hảo cho chạy dịch vụ, tỉ số p/p hoàn hảo

• Like
Reactions: Nhondesign
Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
Mặc dù méo ưa gì toy nhưng p thừa nhận để kinh doanh dịch vụ thì ko ai qua dc thánh. Tuy nhiên mua thánh thì xác định mẫu mã nhìn mau chán mắt, ồn và khá là kém an toàn. Còn lại thì hoàn hảo cho chạy dịch vụ, tỉ số p/p hoàn hảo
Dạ thank bác nha. Đúng là vướng 2 chữ dịch vụ nên em nới lăn tăn. Chớ không ham gì thánh lắm. Đang xem qua thử em city xem hic. :confused:

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Sao bác không nghĩ là dân mua xe ồ ạt thì nhà nước tăng thu được tiền thuế, tiền phí bảo trì đường bộ, và đủ thứ thuế phí mà 1 chiếc xe phải trả khi lăn bánh trên đường, phí BOT chẳng hạn.
Ô tô chứ đâu phải xe máy đâu mà ai muốn nuôi thì nuôi bạn,Việt Nam! Mình đâu chỉ có sg hn bạn ơi

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Hixx tại sao ko giảm con vios hay city còn 350 hay biết mấy???hixx giảm mấy con đó chỉ có đại gia có tiền mua em thì chịu,hixx hixx cơ mà vios hay city giảm còn 400 ko các bác????
Giá đó bán lời gì bạn?

Hạng D
7/3/07
2.225
54.634
113
Ô tô chứ đâu phải xe máy đâu mà ai muốn nuôi thì nuôi bạn,Việt Nam! Mình đâu chỉ có sg hn bạn ơi
Ở tỉnh dân còn chạy xe xịn và nhiều hơn HN, SG nữa đó. Vài năm nữa xe giá rẻ thì ô tô nó cũng chỉ là phương tiện thôi, hết là cả gia tài nữa rồi. Tương tự như đã xảy ra với xe máy đầu những năm 2000.

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Ở tỉnh dân còn chạy xe xịn và nhiều hơn HN, SG nữa đó. Vài năm nữa xe giá rẻ thì ô tô nó cũng chỉ là phương tiện thôi, hết là cả gia tài nữa rồi. Tương tự như đã xảy ra với xe máy đầu những năm 2000.
Em ko có ý gì nhưng mà có khả năng đầu tư cho phương tiện đi lại cỡ gần 500tr trở lên thì em thấy vẫn chỉ là số ít trong gần 100tr dân V mình.

• Like
Reactions: quantukiem76
Hạng B2
29/7/17
177
288
63
33
Em ko có ý gì nhưng mà có khả năng đầu tư cho phương tiện đi lại cỡ gần 500tr trở lên thì em thấy vẫn chỉ là số ít trong gần 100tr dân V mình.
Em nghĩ bác nói chuẩn. Vấn đề là 500 triệu mà dân mình có trong nhà nó được làm ra trong bao lâu 1 năm nó khác với tích cóp cả đời nên em nghĩ giá xe có giảm cũng k đến nỗi bùng nổ ô tô trong thời gian ngắn đâu.

Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Giảm nữa còn Ko có người mua nữa là tăng, chiêu trò làm giá để thử tâm lý đám đông khách hàng đây mà, ae cứ bình tĩnh vững chắc tay súng cùng hướng đến 2018, đừng vì 1 chiêu trò cũ rách mà lung lay.
https://xehay.vn/xe-mazda-bat-ngo-nguoc-bao-tang-gia-dong-loat-tai-viet-nam.html
Kiểu như là muốn làm kẻ thống lãnh, dẫn dắt thì đôi khi phải lội ngược dòng để thiên hạ thấy mình mạnh, mình có lực. Tiện thể để cho thiên hạ đoán già đoán non. Ai yếu bóng vía thì sập bẫy.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Ô tô với xe máy khác xa lắm ạ

• Like
Reactions: quantukiem76