Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Honda City CVT thôi bác, nói chung là tạm ổn với 118 mã lực cho xe 1.5l, nhưng đạp đến 130km/h thì chuyển làn hơi bị bồng bềnh (so với cruze) nên sẽ không dám đạp hết sức của em nó. Hơi bực bội với ghế nỉ và dàn lạnh chậm nhưng chấp nhận được (mở lạnh và gió max chút rồi bớt lại khi đã mát). Được cái vui nhất là chơi cái dvd android winca s160 quậy đủ kiểu như cái điện thoại (có cả camera de), chắc chắn là sướng hơn mấy anh DVD xịn đắt tiền mà chả làm được gì ngoài việc phải tìm đĩa để xem. Mình chơi vài cái usb 8g và down từ internet thay đổi liên tục nội dung, hì. Chơi được cả Here, Google maps và cài phần mềm đọc file MKV của youtube là ok. Chỉ có cái ra lệnh miệng cho em google map như bác gì đó nói là chưa quậy ra được thôi. :)
có vietmap không bác, cái này có lợi tuy không tin tưởng tuyệt đối được. Rồi bác gắn thêm cái cam rời để lấy thông tin khi cần thiết!

• Like
Reactions: lamxuan
Tập Lái
23/12/16
44
9
8
38
Honda City CVT thôi bác, nói chung là tạm ổn với 118 mã lực cho xe 1.5l, nhưng đạp đến 130km/h thì chuyển làn hơi bị bồng bềnh (so với cruze) nên sẽ không dám đạp hết sức của em nó. Hơi bực bội với ghế nỉ và dàn lạnh chậm nhưng chấp nhận được (mở lạnh và gió max chút rồi bớt lại khi đã mát). Được cái vui nhất là chơi cái dvd android winca s160 quậy đủ kiểu như cái điện thoại (có cả camera de), chắc chắn là sướng hơn mấy anh DVD xịn đắt tiền mà chả làm được gì ngoài việc phải tìm đĩa để xem. Mình chơi vài cái usb 8g và down từ internet thay đổi liên tục nội dung, hì. Chơi được cả Here, Google maps và cài phần mềm đọc file MKV của youtube là ok. Chỉ có cái ra lệnh miệng cho em google map như bác gì đó nói là chưa quậy ra được thôi. :)
Bác lăn bánh luôn là nhiêu vậy? Bác mua ở đâu thế? E đang lưỡng lự con City Cvt với con Ford Ecosport ( e sợ sài gòn ngập nước). Mà nghe nhìu ngưoi nói City ồn, máy lạnh yếu :(. Với bữa giờ đọc thớt bác e đang suy nghĩ hay là chờ tới 2018 :(

Tập Lái
5/3/16
26
7
3
49
Đánh nhau tiếp ddeeeeeeeeeee , bữa giờ đọc toàn tin giảm giá xe :) buồn quá , mới 2017 mà đã giảm vậy rùi ko biết đến 2018 giảm thêm 30% thuế nk nữa thì giá xe sẽ ntn , dự là giảm trung bình 200tr so với hiện tại . Đây là chủ đề về giá xe chứ ko phải khoe xe nhé :)) đề nghị bác chủ ko được khoe linh tinh :3dcuoi: .
Ậy, tại vì người khác hỏi nên bác chủ phải trả lời thôi đó mà

• Like
Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Đọc mấy bài báo như thế này thấy tâm hồn phơi phới, dự kiến 2017 đến giữa năm 2018 càng ngày càng phơi phới. Bố nào nói tăng thuế để giữ giá (2 phần 3 giá trị chiếc xe thì thu phí gì cho hợp lý dân tình đây)
Mình thiết nghĩ bộ tài chính sẽ ban hành tăng thuế bảo vệ môi trường, phí đường bộ, thuế .... để cân đối nguồn thu, nhưng cao lắm cũng chỉ được 50%

• Like
Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
50% á, vậy thì giảm ko bằng cmn tăng à, vậy thì anh em mình bằng phí ngời à?
Bạn chưa hiểu ý mình rồi, có nghĩa thuế phí giảm 100tr thì nhà nước ta giỏi lắm chỉ tăng thu được 50tr

Hạng B1
24/12/15
64
50
18
34
Bình Dương
Haizz, phân vân wá, đang tính mua xe mà giờ giảm như thế này, năm sau nó giảm nữa thì tiếc, mà giờ máu quá làm sao đây.... Chắc mua Bim hay Merc quá, khỏi sợ giảm giá :v

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Bác chủ dạo này thấy im hơi quá. Bác đã nhận được xe chưa? Nếu rồi thì bác làm cho cái thớt review thủ tục nhận xe, cân nhắc bảo hiểm xe hay cảm nhận đêm động phòng với em nó cho anh em mở rộng tầm mắt.

Bác cũng nên xem nhiều bên mục "trên đường thiên lý " để có thể đối phó với loại "sâu " khác, nếu bác có kinh nghiệm khác thì chia xẻ cho anh em học tập, điều đó bổ ích hơn cái thớt này nhiều!
Tin em đi, thớt này sẽ đông vui qua năm 2018 cho coi

• Like
Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Một vấn đề luôn có hai mặt. Thớt này không bổ ích cho sâu bọ, nhưng có thông tin cho người có ý đĩnh mua xe.
Xe thì đã lấy sát Tết, đến mùng 6 Tết đã hơn 1000 km rồi bác, nhưng tài mới chỉ dám vào đọc bài để học hỏi chứ đâu dám múa rìu qua các bác trên này.
Chúc mừng bác chủ cưới dc vợ mới, mong bác luôn giữ dc lửa để anh em có nơi, có chốn đàm luận

• Like