Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Thứ nhất, bác tấn công cá nhân bác chủ thớt bằng việc gọi người khác là "ngây thơ". Xin hỏi, bác cỡ nào mà dám tự tin phán xét một người không quen biết trên mạng là ngây thơ?

Thứ hai, bác đánh lạc chủ đề, bác chủ thớt không hề mơ xe giá rẻ mà là đang chỉ ra những điều "khó hiểu" trong giá xe ở VN.

Từ 2 điều đó, có thể thấy rõ bác đang ngụy biện, một hình thức tranh luận thấp nhất.
bỏ thêm ít thời gian xem hết thớt đi bác!

Có thể có một số từ ngữ dùng chưa phù hợp vì như bác chủ cũng đã có nói "việc nhận thức và trình bày của mỗi người khác nhau " nhưng nhìn chung thì đều là thể hiện quan điểm của mình chứ chả có ai công kích cả!

• Like
Reactions: lelelala
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Thứ nhất, bác tấn công cá nhân bác chủ thớt bằng việc gọi người khác là "ngây thơ". Xin hỏi, bác cỡ nào mà dám tự tin phán xét một người không quen biết trên mạng là ngây thơ?

Thứ hai, bác đánh lạc chủ đề, bác chủ thớt không hề mơ xe giá rẻ mà là đang chỉ ra những điều "khó hiểu" trong giá xe ở VN.

Từ 2 điều đó, có thể thấy rõ bác đang ngụy biện, một hình thức tranh luận thấp nhất.

còn bác thì đang thể hiện 1 hình thức mang tính " đàn ông thấp nhất " , cần phải bắt từng từ vậy ko ? tui với bác ko quen biết cần phải GATO vậy ko? kiếp trước bác làm đàn bà ah ? đàn ông người ta ko chấp từng từ như vậy đâu.

dẫu sao đó cũng chỉ quan điểm cá nhân. việc quan điểm đó đúng hay sai, chờ sang 1/2018 đi sẽ rõ cả thôi. nếu có sai, thuế xe có giảm thì cũng tốt cho người dân và các mem otosg thôi. tui còn mừng nữa là đằng khác ! nhưng là 1 người thực tế thì tui cho là chuyện đó sẽ ko xảy ra. đơn giản vậy thôi :)

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
còn bác thì đang thể hiện 1 hình thức mang tính " đàn ông thấp nhất " , cần phải bắt từng từ vậy ko ? tui với bác ko quen biết cần phải GATO vậy ko? kiếp trước bác làm đàn bà ah ? đàn ông người ta ko chấp từng từ như vậy đâu.

dẫu sao đó cũng chỉ quan điểm cá nhân. việc quan điểm đó đúng hay sai, chờ sang 1/2018 đi sẽ rõ cả thôi. nếu có sai, thuế xe có giảm thì cũng tốt cho người dân và các mem otosg thôi. tui còn mừng nữa là đằng khác ! nhưng là 1 người thực tế thì tui cho là chuyện đó sẽ ko xảy ra. đơn giản vậy thôi :)
Vâng, cám ơn. Lại tấn công cá nhân.

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
  • Like
Reactions: thangmy and lamxuan
Hạng B2
18/5/15
102
825
93
[Các trang gần đây cho cảm giác đang đọc chủ đề "Thuế sắp giảm, nên chưởi nhau thế nào" chứ không phải "Thuế sắp giảm, nên mua xe thế nào".
Tôn trọng bác chủ nên hạn chế lang man những chuyện ngoài chủ đề chính, nếu thích cãi hay chưởi nhau các bác có thể inbox xin số dt rồi mặc sức mà chưởi rủa hoặc hẹn nhau chổ nào để tranh tài cao thấp, thế nhé.]
1 chú công nhân, định vay ngân hàng mua xe chạy Uber, quan tâm và xem chủ đề này mỗi ngày cho biết!

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Hiện giờ thì e chưa thấy CP ra một loại thuế phí nào đáng kể tác động thêm vào giá xe theo thời gian từ đây đến qua 2018 bác ợ . Giờ giá xe chỉ còn phụ thuộc vào các loại thuế NK, TTĐB ... đã có từ trước thôi , mà ai cũng biết là NK giảm 30-->0% 2018 nên nói gì thì nói giá xe cũng phải giảm rất mạnh trong 2018 bác ợ . như bác thấy đấy năm 2017 cũng đang giảm từ từ rồi , xe ùn ùn nhập về quá nhiều , báo chí thì nhiều vô kể chẳng buồn đăng lên . E đồng ý với bác có thể 2019 hoặc 2020 mới là giá xe giảm cực điểm nhưng 2018 là năm giảm đến 90% của sự cực điểm đó rồi . ví dụ : 1 chiếc xe 2017 giá 1 tỉ , khi giảm cực điểm vào 2020 sẽ còn 600 triệu , nhưng đến 2018 thôi thì nó đã giảm xuống còn 640 triệu . Hay nói cách khác ta đợi 1 năm sẽ giảm được 360 triệu , và 2 năm sau đó nữa sẽ chỉ giảm thêm 40 triệu nữa .
Bác ko nên lấy cái tính mạng hay sức khỏe ra để phân tích phải mua oto bằng được nhé, nếu nói vậy thì ko có tiền ăn, ở , sinh hoạt, học tập , bệnh viện , thuốc men .... cũng mệt lắm bác .
Bác xe nát thì tìm cách bán xe đi để :) chờ 2018 mà vay thêm tiền mua xe mới khi xe rẻ hơn. hoặc bán đi tiêu cho thoải mái chứ ko có tiền cũng khổ , nông dân mà
E vẫn là e thôi , dạo này vui vẻ tiền tiêu thoải mái nên tâm hồn phấn chấn yêu đời:3dthaytien:, chứ ko phải vất vả lo toan cuộc sống như bác
đúng là anh tèo đây rồi! Thôi em phải làm việc để năm sau mua xe với bác cho vui, mà nhiều tiền như bác thì nên mua lé xịch mà đi cho nó sướng cái thân, chờ chi xe dưới 1,5.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Dạ e xác nhận , tổng tài sản bác chủ có 99 tỉ , gấp 4 lần tài sản của e . còn tài sản của e lại gấp 4 lần trung bình đa số các bác trong thớt này , ai ko tin thì cứ hỏi hết từng người , toàn nông dân và công nhân thôi :3dcuoi:

Bác chủ không những là người giàu có, thông thái, am hiểu đông tây kinh thiên động địa mà còn có một tấm lòng từ bi nhân hậu , một tâm hồn trong sáng thanh bạch, liêm khiết ... đáng để người đời học tập và là một tấm gương sáng vĩ đại sẽ mãi được lưu truyền trong lịch sử ngàn đời OS :)
Xin bác vui lòng xóa đoạn sau, tôi rất dị ứng với mấy chữ "để người học tập" "vĩ đại" "quang vinh mãi mãi" "muôn năm" hay tương tự thế. Cảm ơn bác lắm lắm.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
1 chú công nhân, định vay ngân hàng mua xe chạy Uber, quan tâm và xem chủ đề này mỗi ngày cho biết!
Cũng là đối tượng lớn nhất mà tôi muốn truyền thông điệp qua topic này.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Thị trường xe ô tô vừa có một màn hài kịch mới.
Trước sức ép của công luận yêu cầu phải bãi bỏ Thông Tư 20 đã tạo độc quyền cho các nhà sản xuất xe trong nước, Bộ Công Thương vừa ban hành thông tư 04/2017/TT-BCT với nội dung bãi bỏ khoản 2 điều 1 của TT 20.
Như đã biết, TT 20 có hai khoản thuộc điều 1 là nội dung chính của văn bản này.
Khoản 1 là muốn nhập khẩu phải có Giấy ủy quyền, giấy chỉ định hoặc Hợp đồng là đại lý của chính hãng.
Khoản 2 là phải có cơ sở bảo hành, bảo dưỡng do Bộ Giao thông Vận tải cấp. Như vậy, điều khoản tạo sự độc quyền cho các hãng xe là khoản 1, còn khoản 2 chỉ nêu thêm điều kiện mà chỉ có các cơ sở, đại ký bán xe của chính hãng mới có.

Như vậy, TT 20 đến giờ mới được chính thức sửa đổi, chỉ giữ lại điều khoản "nhẹ" nhất, là chỉ các hãng hoặc đối tác của các hãng được quyền nhập khẩu xe mà thôi, Haha.
Và chắc chắn là các báo đài vẫn theo chiến thuật cũ: viết bài bâng quơ như đang viết về thị trường ...... nồi cơm điện ở ....châu Phi. Hội Bảo vệ người tiêu dùng vẫn đang bảo vệ người tiêu .....tùng. Còn thanh tra về giá hình như ...... chết từ lâu lắm rồi các bác ạ.
Riêng các cá nhân, doanh nghiệp muốn nhập khẩu xe và người tiêu dùng chờ đợi nguồn xe khác thì ....tiếp tục chờ đến 2018 nhé.

Chỉnh sửa cuối: