Tập Lái
10/11/17
39
14
8
36
Vẫn đang xuống dần đều bác ơi.
Mỗi năm chỉ giảm vài chục + với thêm trang bị nữa
Minh có thấy giảm gì đâu. Mình đang coi phân khúc hạng A+B, bọn nó không giảm mà còn tăng. Cụ thể, Morning, I10, Mazda 2, Vios, Sunny ....Còn Accent thì cháy hàng, muốn mua phải thêm 15-20tr. Chẳng lẽ năng suất con người, máy móc ngày càng giảm ??? Công nghệ tụt lùi???

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Minh có thấy giảm gì đâu. Mình đang coi phân khúc hạng A+B, bọn nó không giảm mà còn tăng. Cụ thể, Morning, I10, Mazda 2, Vios, Sunny ....Còn Accent thì cháy hàng, muốn mua phải thêm 15-20tr. Chẳng lẽ năng suất con người, máy móc ngày càng giảm ??? Công nghệ tụt lùi???
Vios giảm nhiều mà bác.
Maz 2 thì ngưng phân phối.
Mor thì ko nên mua bởi quá nhỏ bác ơi.
Bác coi attrage giá cũng mềm đó.
I10 thì giữ giá , accent cũng vậy luôn.

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
E chốt mirage mt 350. Giá đã cạnh tranh với morning rồi.
Thế ko cố lấy attrage mt hơn có vài chục nữa mà có cái cốp rộng thênh thang bác ơi.
E thấy nội thất con đó cũng rộng lắm bác, e khoái nhất côn vs số của nó nhẹ tênh hơn con vios thùng tôn của e nữa.

• Like
Reactions: Ibv2008
Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Gần đây có nhiều vụ đạp nhầm chân ga dẫn đến tai nạn nghiêm trọng quá (gần nhất là vụ một mợ ở ngã tư Hàng Xanh-Sài Gòn, và vừa đêm qua là ở cầu Chương Dương-HN...), dù đa phần ý kiến cho rằng lỗi tại "người điên" chứ không phải do "xe điên", nhưng phải chăng đã đến lúc chúng ta cần nghiêm túc nhìn nhận lại hệ số an toàn của xe số tự động "nửa mùa"? (dù hộp số là tự động, nhưng lại không được trang bị hệ thống phanh khẩn cấp AEB). Điều gì khiến các hãng đang đưa ra những mẫu xe mang tính "dẫn dắt hành vi" người tiêu dùng hướng tới các phiên bản xe số tự động "nửa mùa" này. Làm người, có ai chắc chắn cả đời không bao giờ mắc sai lầm? Khi sai lầm, thì lấy gì làm "cứu cánh"? Kính mong các bác đã và đang sử dụng xe số tự động có quan điểm cá nhân hay kinh nghiệm xương máu gì xin chia sẻ với ạ!
E nghe đâu đâm cú đầu tiên túi khí bung che khuất tầm nhìn+ luống cuống đạp đại bác ạ.
Giây phút sinh tử ấy ai nói mạnh đc gì đâu.
Chứ e thấy ngày nay xe AT chiếm đa số mà có mấy vụ đếm trên đầu ngón tay đâu ah.

• Like
Reactions: linhquan
Hạng B1
29/5/17
52
27
28
38
Thế ko cố lấy attrage mt hơn có vài chục nữa mà có cái cốp rộng thênh thang bác ơi.
E thấy nội thất con đó cũng rộng lắm bác, e khoái nhất côn vs số của nó nhẹ tênh hơn con vios thùng tôn của e nữa.
E thích form hatchback hơn. Cốp nhỏ hơn nhưng chắc đi chơi gần cũng ok rồi. Form sedan xe này e thấy ko bằng mấy hãng khác.

• Like
Reactions: nvc.555.nvc